1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người không biết gọi là gì...!!!

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi bibianh, 04/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sole_husband

sole_husband Moderator

-anh an chua ma len mang gio nay`
    -em xoa nick anh di
    -sao phai the....
    ...
    -thoi duoc, khong thich thi thoi, tu nay khong chao nua!
    -uh, cam on em!
    -tam biệt
    XONG!
  2. bibianh

bibianh Thành viên mới

Thì thôi người đừng đến
    Như đã trót từng quên
    Đừng làm mưa bong bóng
    Ướt một ngày bình yên....

3. vitawa

vitawa Thành viên rất tích cực

Cái kiểu chat này, suy nghĩ, tâm trạng của em bibianh rất giống mình. Nhưng: ".... mình biết rằng, mình đang tức giận! Và... chưa bao giờ.... thôi tức giận! Mình không thể thực sự thờ ơ, với những câu chào hời hợt của hắn!!??"
    Em bibianh không biết có phải viết về người mà mình cũng đang muốn nói đến?
    Ông già vênh váo!!!
  4. bibianh

bibianh Thành viên mới

@ Vitawa: Cái đó thì em không biết ạ! Có thể là đồng tâm trạng. Nhưng em Hi vọng không nhiều người có cảm giác giống em, bởi, nó quả thực.... rất rất khó chịu, chị ạ!
    Cái người chat với em đó là một "ông trẻ", không vênh váo... vì... khái niệm vênh váo chắc cũng phải chào thua với tất tật những cái mà người đó thể hiện. Và chắc là chỉ chat với người đó, em mới có kiểu chat như vậy mà thôi. Nó rựt cục, nó khô khan cứng ngắc, chỉ bởi vì nó sợ mình bị hớ trước một lời quan tâm giả tạo. Vậy thôi! Dù sao thì cũng đã hết, đã xong, đã kết thúc! "Đã hết rồi ngày nắng chói chang..... đã hết buồn và hết vấn vương...."!!!
    have a full stop!
    [/green]
  5. bibianh

bibianh Thành viên mới

Viết cho người bạn đặc biệt!

Cậu làm tôi nhớ đến những đứa con jai như cậu mà tôi từng biết: đầy đủ và sung túc đến mức chả biết trân trọng thứ gì; nông nổi đến ngông cuồng chả coi j là quan trọng ở đời hết cả; thiếu lý trí đến mức chỉ một chút va vấp cũng gây thương tổn và dễ suy sụp; và kiêu hãnh đến mức luôn phá vỡ mọi cái tốt đẹp bằng những trò vô bổ của mình, chỉ để thỏa mãn cái tối đầy ích kỷ. Đấy là những j tôi cảm nhận được từ cậu. Và chỉ có thể gói lại trong một từ là "khó cải tạo".
    Cậu kiêu hãnh đến mức chẳng lời nói nào lọt vào tai cậu và có thể thay đổi cái tôi quá lớn nhưng nhiều khi sai lệch của cậu. Cậu ích kỷ đến mức tung hê mọi thứ mà chẳng buồn nghĩ đến người khác đau lòng nhường nào khi nhìn cậu phí phạm cuộc đời mình quá vô nghĩa. Đấy là những gì tôi cảm nhận được từ cậu.
    Nhưng cái tôi cảm nhận được ở một khía cạnh khác, là cậu non nớt và dễ đổ vỡ như một đứa trẻ. Cậu muốn được nuông chiều như một đứa trẻ. Cậu muốn được yêu thương và yêu thương người khác cũng như một đứa trẻ. Có lẽ điểm tốt của cậu chính là cái tình yêu rất hồn nhiên trong sáng ấy, là lòng tốt của cậu với người khác, là sự quan tâm của cậu với bạn bè! Và hình như, cậu chỉ sống bằng yêu thương thôi. Bởi vì cậu nhàn nhã quá đấy, bởi vì cậu chẳng tìm được một mục đích sống nào cho mình cả. Và cậu cứ trôi đi trong cái cuộc phiêu du của mình chỉ để được yêu thương và thể hiện yêu thương. Nhưng cậu lại bỏ quên quá nhiều điều khác nữa.
    Uhm... tôi cũng non nớt và trẻ kon, tôi cũng chả hiểu được cậu là bao, tôi cũng không đủ hiểu biết để nói lên từ "khuyên" với cậu. Tôi chỉ biết cậu đang rất không ổn, và cậu cần làm cho nó ổn. Vậy thôi! Nhìn cậu lãng phí cuộc sống của mình, tôi thấy đau lòng. Thật đấy!
    Dù vậy, tôi vẫn quý cậu, như quý một người bạn đặc biệt, có thể là hơi khác với những người bạn khác một chút. Tôi vui mỗi sáng đọc tin "dậy chưa?" của cậu, mỗi tối đọc tin "cơm chưa" của cậu. Tôi thấy mình ấm áp khi được quan tâm. Dù tôi biết, cậu gửi tin cho tôi như thể gửi nhầm số thôi. Cậu viết những yêu thương, quan tâm và không biết gửi cho ai nữa, nên gửi cho tôi như một cách để nhận được sự chia sẻ. Tôi biết, nhưng những điều đó vẫn làm tôi vui. Vì vậy tôi cảm ơn cậu đã cho tôi thấy không gian quanh mình ấm áp và bình yên hơn. Tôi không biết gọi cậu là gì, hơn một người bạn và không phải là một người yêu! Tôi gọi cậu là người bạn đặc biệt! Chúc cậu ngủ ngon và sống tử tế hơn. he he.....
  6. cafenhasan

cafenhasan Thành viên mới

Có đoạn đường hai người vẫy xe đi nhờ .
    Một em rất xinh đi nhờ , học lớp 11 trường huyện , hỏi thăm được dăm ba câu thì em xuống , hic hic hông hỏi được gì mà liên lạc .
    Lại 1 cụ bà vẫy xe đi nhờ ra bến đò .
  7. maituanviet

maituanviet Thành viên mới

Em yêu, anh biết là em ở đó, ở cuối con đường mà anh đang đi. Em vẫn như những điều mà anh vẫn nhớ. Vẫn nụ cười ấy, ánh mắt ấy. Anh biết thế. Nhưng em là ai, hãy trả lời anh đi. Anh đang quá mệt mỏi vì phải đi tìm em rồi...
  8. vu1234

vu1234 Thành viên mới

Chưa yêu bao h nên không biết cảm giác thế nào? TY oi, mi ở đâu?(dang di tim)
  9. theanh_vnpt

theanh_vnpt Thành viên quen thuộc

gọi là người yêu,có thế mà cúng phải hỏi
  10. huong_be

huong_be Thành viên mới

Hình như toàn người thất tình...
    Thui thì em cũng bon chen tý, viết cho người ko biết gọi là gì ấy, chỉ có một từ thui...
    Nhớ!