1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người không biết gọi là gì...!!!

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi bibianh, 04/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngayxuaoi0210

ngayxuaoi0210 Thành viên mới

Sao lại phải bỏ blog của mình nhỉ. Mình có thể cư xử theo kiểu khác được mà.
    Sao lại phải nặng nề thế nhỉ. Cứ cười tươi đi, có phải nhẹ nhàng hơn không.
    Sao lại phải nghiệt ngã với nhau nhỉ. Có lẽ là do tâm trạng không tốt đó thôi.
    Bình tĩnh lại một chút, sẽ không sao hết mà.
    Và lại phải phục mình rồi.
    Chào lại họ với một giọng rất vui mừng, rất bất ngờ lại còn vô cùng thản nhiên nữa chứ.
    Họ nói giống như đã đi tìm mình từ lâu lắm rồi và vất vả lắm mới tìm được blog của mình ko bằng, còn mình thì cứ như không, cười ha ha nữa chứ,
    và biết thừa họ cố gắng tìm cũng chỉ vì tò mò giống như hôm nào đó mình ngồi miệt mài mò mẫm ra được cái blog của họ, chỉ vì cái tính tò mò tóc mách thôi mà.
    "Em thấy không tất cả đã xa rồi
    Trong hơi thở của thời gian rất khẽ"
    hehe câu thơ lạc đề, nhưng thấy hay hay...
  2. cobebaothu

cobebaothu Thành viên quen thuộc

Tự nhiên có cảm giác - ko biết gọi là gì, về một nguời, cũng ko bít gọi là gì
  3. elconejo

elconejo Thành viên mới

chia tay rùi có là bạn tốt của nhau đưọc không nhỉ
  4. bibianh

bibianh Thành viên mới

Giữa nhóc và anh là một cơn mưa
    Rơi tầm tã ướt buổi chiều cớm nắng
    Một phía dửng dưng, một phía là lẳng lặng
    Để vô tình cho thương nhớ đi qua.....

Được bibianh sửa chữa / chuyển vào 00:17 ngày 23/02/2007
  5. bibianh

bibianh Thành viên mới

Đi hết một buổi chiều
    Vẫn thấy mình không là chiếc bóng
    Đi hết một tình yêu
    Mới nhận ra khuôn mặt của ảo vọng
    Dưới khuôn mặt ấy
    Chúng ta cứ mãi kiếm tìm nhau.

6. haiminhdang

haiminhdang Thành viên mới

Cậu àh, suốt 7 năm không gặp, tớ chẳng có một chút ý nghĩ vào về cậu, rồi tự nhiên gặp lại, cậu lại nói 7 năm trước đã từng yêu tớ và khi gặp lại vẫn vậy........ Cậu bảo tại sao không cho cậu cơ hội? Cậu biết không, thật ra trái tim cũng chẳng rộng lớn gì, chật hẹp để chỉ đủ chỗ cho một người thôi. Tớ chẳng có gì để có thể cho cậu hi vọng. Cuộc sống này luôn thay đổi, tớ ko dám chắc sau này tớ có còn yêu người ấy nữa hay không? và cậu có còn yêu tớ nữa hay không? Nhưng hiện tại vẫn phải sống thật với trái tim mình, với những gì đã chọn để yêu thương và cố gắng. Cậu hãy cứ làm theo những điều mà cậu cho là đúng. Tớ chỉ muốn khuyên cậu một điều thôi, đừng nên yếu đuối quá. Hôm trước cậu khóc làm tớ sợ. Tớ vốn là một đứa hay khóc, tớ hiểu cái cảm giác khi phải rơi nước mắt mà không có ai bên cạnh để ôm mình vào lòng. Cậu còn phải làm chỗ dựa cho người yêu và gia đình cậu sau này, hãy để nước mắt chảy vào trong, nếu có khóc thì cũng đừng để ai nhìn thấy.
    Có thể cậu không thực sự yêu tớ như cậu nghĩ. Đó có thể chỉ là tình cảm thoáng qua mà thôi, những gì thoáng qua cho thể làm mình thấy nhói đau, nhưng tất cả rồi sẽ qua, và khi nhìn lại cậu sẽ thấy mình đã ngộ nhận một thứ tình cảm gần giống như Tình yêu. Dù sao cũng cảm ơn cậu thật nhiều vì đã cho tớ cảm giác được một ai đó thương yêu, cảm giác mình quan trọng với ai đó, kể cả chỉ là thoáng qua.
    Mong cậu sẽ tìm thấy được Tình yêu đích thực của mình và đạt được những điều mà cậu muốn. Chúc bình yên.
  7. bibianh

bibianh Thành viên mới

Anh nói không ở HN nữa, em thấy lòng mình nhói đau một chút. Thế rồi anh lại xuất hiện, anh nói em là người quyết định anh ở lại hay ra đi. Anh nói nếu em giữ anh lại anh sẽ ở lại. Nhưng em không giữ. Em không thấy mình có nghĩa vụ phải làm cái công việc ấy. Anh nói anh chán nản, anh nói anh ngày càng bị ngập vào những cái không thể gỡ ra được. Anh nói anh cần em. Giả dối hết, phải không? Em không còn là chỗ để cho anh tìm đến mỗi lần say, mỗi lúc buồn. Em không làm cái nhiệm vụ đó nữa từ lâu rùi, vậy xin anh đừng đến.
    Em không tin tất cả những gì bây giờ anh nói. Với em mọi cái đã thực sự kết thúc. Cuộc sống của em lúc này rất thú vị, rất đáng sống: không vấn vương, không sầu muộn vì ai cả. Em vui vẻ, em yêu đời. Nếu đôi khi có chán nản thì đó là vì công việc, không có chỗ cho anh trong tất cả những suy nghĩ của em.
    Em biết anh sẽ không rời HN nữa, ít nhất là hiện tại. Không vui cũng không buồn. Em nghĩ đến cảnh anh lủi thủi một mình hết đi làm rùi về nhà, lòng em cũng không quặn đau lên nữa. Em nghĩ đến những lúc anh say gọi điện cho em nghe rõ tiếng gió rít ầm ầm, nhưng em tuyệt nhiên bình lặng. Em có thương anh, có nghĩ rằng anh không nên lãng phí tuổi trẻ của mình như thế, nhưng em biết, anh không bao giừ nghe những điều em nói.
    Vậy thì như anh nói đấy, anh có công việc của anh, có cuộc sống của anh, có nỗi chán nản của anh... tất cả là của anh, không chút nào của em hết cả, đừng lôi em vào tất cả những chuyện đó. Em lo cho bản thân em thôi, đã đủ mệt lắm rồi, anh biết không??
    Giờ không còn ai lo cho em nữa cả, em tự lo cho mình. Khi buồn, em nhắn tin cho bạn bè, nhắn cho một người bạn tốt em biết luôn reply tin của em. Và em cảm thấy, bấy nhiêu thôi là đủ, không cần số đthoai của anh hay bất kì người con trai nào trong list 115 của em hết cả. Mọi cái giành cho anh, đã là KHONG GI CA.
    Bye my friend, take care!
  8. ngayxuaoi0210

ngayxuaoi0210 Thành viên mới

Tò mò.
    Con người ta vẫn vậy. Buồn cười.
    Bạn tò mò về tôi làm gì. hehê. Cứ đợi đấy tôi kể cho mà nghe nhé.
    Ừ chẳng có gì quan trọng cả. Có thể chỉ là bạn giả vờ tò mò thế thôi.
    Tôi không quan tâm. Nhưng bỗng dưng thấy buồn cười. Chẳng gì thì cũng là bạn của nhau khá lâu, giờ tôi không muốn nhắc đến bạn nữa, và có thấy bạn hay không cũng không còn quan trọng nữa rồi.
    Nhưng thấy cuộc đời này vẫn buồn cười như nó vẫn vậy. Một ngày nào đó bạn cảm thấy thật vui vì ở bên ai đó, có một ngày bạn cảm thấy thật hạnh phúc vì giống như đã có ai quan trọng với mình và mình rất quan trọng đối với họ, rồi lại một ngày bạn cảm thấy thật buồn vì nhớ đến ai đó, rồi một ngày khác bạn cảm thấy thật đau khổ vì biết rằng tất cả đã thay đổi, rồi đến một ngày rất lâu sau bạn không còn thấy nhớ một chút gì về ai đó, rồi một ngày rất lâu rất lâu sau đó nữa bất ngờ gặp lại họ, bạn thử hỏi cảm giác xưa còn không?? nó đáng chết và đã chết đi từ lâu rồi...Cả niềm vui, cả nỗi buồn, cả cảm giác hạnh phúc và thất vọng,...tất cả đều đã bị chôn cất ở đâu đó rồi. Giờ bạn không muốn lôi nó lên, cứ để cho nó ngủ yên, như vậy tốt hơn. Tất nhiên. No For Go.
  9. haiminhdang

haiminhdang Thành viên mới

một người đã từng thích cách đây vài năm, cũng đã chia tay cách đây vài năm, thik kiểu trẻ con, nếu có thể gọi đấy là Ty thì cũng vô cùng trong sáng. Giờ gặp lại, thấy thoải mái không ngờ, nửa đêm vẫn có thể gọi anh ấy vì cảm thấy ko vui, anh ấy có thể cầm điện thoại đi ra ngoài sân trường lúc nửa đêm để hát cho mình nghe, một vài điều vẫn đọng lại như ngày xưa...
  10. bibianh

bibianh Thành viên mới

Thôi hãy xa như tất cả xa rồi
    Năm tháng khác và cuộc đời sẽ khác
    Lần gặp lại... vì sao em muốn khóc?
    Quá khứ dịu dàng như trời hạn sau mưa.
    Năm tháng đắng cay hơn, năm tháng ngọt ngào hơn.
    Em mới hiểu bấy giờ anh có lý.
    Chuyện cũ đã xa rồi... anh đã xa cách thế!
    Em hát khác xưa rồi khóc cũng khác xưa theo.