1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người nơi xa ....

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi daibangchua_xinhxinh, 15/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. daibangchua_xinhxinh

daibangchua_xinhxinh Thành viên mới

Viết cho người nơi xa ....

Đã 5 tháng 19 ngày kể từ lần cuối cùng em send cho anh 1 message...Anh còn nhớ không anh ? Như thế nào anh nhi?

Ai cũng bảo rằng thời gian trôi qua rồi sẽ làm người ta quên đi mọi thứ...Thậm chí chẳng nhớ nổi những điều không muốn quên .Nếu một ngày nào đó vô tình em đánh mất anh trong trái tim mình,thì anh cũng đừng khi nào quên rằng em đã yêu anh,tình yêu ngây ngô và đặc biệt như chính cái cách mà em đã ở bên anh ....Một lần , em đã nói với anh rằng :"điều bất ngờ kì diệu nhất là bất ngờ khi biết mình được yêu, và em yêu điều bất ngờ đó ." Cho dù bây giờ , em đang để anh ra đi mang theo điều bất ngờ em yêu nhất,cũng nhẹ nhàng như khi anh tặng nó cho em , thì em vẫn muốn anh hãy nhớ rằng :Em luôn cầu chúc những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với anh ....Sang bên đó rồi , giữ gìn sức khoẻ anh nhé ..."[/i

Em vẫn nhớ như in , trong trái tim em vẫn in đậm cãi khoảnh khắc em cảm thấy trống rỗng , trong cả tâm trí .Em ngồi lặng , nhìn chiếc mobile vang lên ca khúc A BETTERDAY quen thuộc .Lạ 1 điều là tim em không đập mạnh nữa, khi nghe giai điệu đó ....
    Và đêm hôm đó , khi anh cất bước ra sân bay , em trong lòng miên man suy nghĩ " có lẽ phải lâu lắm nữa anh mới quay trở về ...."
    Một lần ,em đã send cho anh :
    Cafe Weasle uống thì ngon, uống xong lại đắng, một lúc thì ngọt .Anh giống như cuôn Harry Potter , càng đọc càng hay, làm người ta muốn khám phá .Ngày trước , đôi lúc em tự cười mình , rắng sao em khong đủ tự tin để chinh phục anh , để bây giờ anh mang đến cho em một điều bất ngờ kì diệu , Và em vẫn nghĩ mình đang mơ ....[/i

Anh biết không ? Thật ra chưa khi nào em thoát khỏi cơn mơ đó ...Em đã không biết em cất dấu anh ở đâu trong suy nghĩ em ...Chỉ biết rằng, em vẫn đếm từng ngày ,từng ngày trôi qua .Nhiều khi em nghĩ đếm như thế để làm gi nhi? Uh , làm gì cũng chẳng biết nữa...
    Em thật ngốc, Anh nhỉ ?
    ...Biết làm sao được ...
    Hôm nay sinh nhật anh !
    Ước gì anh nhận được lời chúc của em trong 27 quả bóng bay em vừa thả ở quảng trường ....
    Ước gì đêm nay mobile của em lại vang lên giai điệu quen thuộc ...
    Ước gì ngày mai tan ca, bỗng lại có người chặn xe trước mặt :"Cafe weasle không tiểu thư xinh đẹp ?"
    Chừng nào em mới lại thấy Weasle ngọt ngào như ngày đó đây anh ?
  2. andray

andray Thành viên quen thuộc

Giá là mình nhỉ .. nơi mình đến là thiên đường chắc cũng chả kéo nổi bước chân mình đi
  3. cocsui

cocsui Thành viên mới

Có lần vô tình phát hiện ra anh vẫn muốn tạo cơ hội gặp lại cô ấy. Buồn thế! Lúc ấy mình không biết phải làm sao. Tự dưng yếu đuối và thất vọng. Tránh làm sao được vì mình còn nghĩ đến cô ấy huống hồ là anh!!! Nhưng cảm giác thật khó chịu, mình không thể phủ nhận đôi lúc mình vẫn bị ám ảnh, không thể tâm sự với anh vì sẽ làm anh đau lòng. Ôi những vết thương tưởng đã lành vậy mà cứ mỗi lần `trái gió` vẫn còn đau nhức thế!
    KHoảng cách là cả một vấn đề và đôi khi ngược lại. Gần nhau thì không cảm thấy gì nhưng giờ xa rồi, biết đâu đấy, vạn vật luôn luôn hữu tình mà.
    Anh có lúc không manly giống như mình đã nghĩ, mình giận dỗi hình như anh không biết cách an ủi. Mình phải tự động viên mình vậy. Có lẽ đã hiểu anh hơn và mình biết nên làm gì là tốt cho mình, cả cho anh.
  4. moituan1nick

moituan1nick Thành viên mới

Người nơi xa: Đôi lúc nhớ u vô cùng!
  5. thelocbkhn

thelocbkhn Thành viên mới

Nay mai nàng ở xa thì mình sẽ sao nhỉ... Chắc là nhớ người đó lắm và..... (tốn tiền điện thoại) kekeke....!!!
  6. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Ở nơi xa anh có thấu chăng
    Em gọi tên anh thì thầm cùng tiếng sóng
    Nếu anh thấy lòng mình xao động
    Là lòng em đang mong nhớ về anh
  7. demmuabuon0706

demmuabuon0706 Thành viên mới

Chỉ một lần được Nhài viết 1 câu như thế này thì cậu học trò từ lúc rung động đên giờ chưa bao giờ có niềm vui cũng phải bật khóc rồi ! Đáng tiếc , cậu học trò đó không có và sẽ không bao giờ có được cái may mắn đó . Vĩnh biệt tuổi học trò ( hic , bằng 3 năm thi bk liên tục mới đỗ ) . Đau khổ !!!
  8. demmuabuon0706

demmuabuon0706 Thành viên mới

Càng nghĩ về mình càng đau khổ , chỉ có 1 mối tình đơn phương duy nhất thời học trò thì đã không thành . Đến giờ vẫn cafe 1 mình . Giá như có ai đó lôi tôi ra khỏi cuộc sống buông thả thời sinh viên chán trừờng này thì tốt quá . Nhưng đó chỉ là giá như . Bởi tôi biết không ai có đủ nghị lực chịu đựng được tính cách của tôi . Không ai thừa lòng tốt để có thể tha thứ cho tôi , không ai có thể xóa được sự mặc cảm , tự ti của tôi .Không ai cả
  9. thelocbkhn

thelocbkhn Thành viên mới

Sao trên đời lại có người giống mình thế này nhỉ
  10. embehaycuoi

embehaycuoi Thành viên mới

1 ngày nọ, Ông mặt trời không thức dậy và ....Gà Trống đành fải đi tìm ánh sáng mặt trời. Đó dường như là điều chẳng thể thiếu được của bản lĩnh 1 anh gà - Tiếng Gáy !
    Gà mái sẽ làm gì nhỉ?
    Đợi anh về?
    Đi lấy 1 Gà trống khác?
    Tình yêu là 1 thứ huyền hoặc thì fải! Nếu tình yêu đủ lớn, Gà mái sẽ chờ chồng! Nếu tình yêu chưa đủ lớn biết đâu Gà Trống lại có nàng gà mái khác !
    Ý chí con người và tình yêu luôn tồn tại song song!