1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người nơi xa ....

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi daibangchua_xinhxinh, 15/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Hì, ko phải anh Gà của BN đâu bạn ạ!
  2. kikovn

kikovn Thành viên rất tích cực

vậy mà mình cứ tưởng anh Gà của bọn mình
  3. nhina84

nhina84 Thành viên quen thuộc

Chợt nhìn lại, rồi như mọi thứ vẫn cứ đi qua. Cuối cùng cũng chỉ là gió.......!Bình an nhé!
  4. bluemountainno1

bluemountainno1 Thành viên quen thuộc

đọc tin nhắn của ấy " mưa, muốn đi uống trà, nhưng chẳng biết đi cùng ai ... một người ở HN thì rất xa tớ, một người ở gần tớ thì xa HN.."
    bọn mình quả thật quá cô đơn. Cô đơn đến nỗi chỉ sống bằng những hồi ức cũ. Nếu có thể dễ dàng chấp nhận mọi thứ, có phải tốt hơn ko...
    Hoa sữa về rồi đấy, tớ thèm 1 cốc cafe bên vỉa hè có hương hoa sữa ngọt về đêm..
    Mọi thứ đều có thể thay đổi..
    nhưng ánh hoàng hôn cũ thì sẽ ko bao giờ thay đổi, phải ko?
  5. daibangchua_xinhxinh

daibangchua_xinhxinh Thành viên mới

Cũng khá lâu rồi hôm qua Em mới đọc lại tất cả những gì Em đã viết cho Anh trong suốt thời gian qua . Và Em đã khóc, Em muốn viết một cái gì đó , hoặc làm một việc gì đó đúng với Em...Nhưng vì Em không còn có không gian riêng để làm việc đó, vì bây giờ Em đã có một gia đình,có thêm một người nữa ở bên cạnh lúc nửa đêm khi thức giấc , Vì thế nên Em không thể khóc lúc ấy , hoặc khóc to hơn khi Anh vào phòng và hỏi Sao vợ khóc?Để hôm nay , Em nhất định phải viết một cái gì đó, hoặc phải làm một cái gì đó ngăn chặn suy nghĩ trong đầu ...Em sợ .
    Em cũng không biết tại sao nhưng cho đến tận hôm nay , Em vẫn như người ngủ mơ . Cho dù lễ cưới và mọi thứ đã xong xuôi .Hàng ngày có Anh ở bên cạnh , mỗi đêm khi thức giấc thấy mình đang gối đầu lên cánh tay Anh...mọi thứ đều có Anh. Nhưng có điều gì đó khiến Em lo, không giống với những lo sợ khi trước,rằng tất cả chỉ là mơ . Bây giờ rõ ràng nó không phải là một giấc mơ, mọi chuyện đã diễn ra bất ngờ như nó vốn thế...
    Tại vì một tin nhắn. Em ước gì mình chưa hề đọc được cái tin nhắn nào. Nhưng Em đã đọc được rồi . Và cái tin nhắn đó , những dòng chữ đó cứ chạy vòng quanh trong đầu Em, như thể một cơn ác mộng và Em gặp phải ngay giữa ban ngày , ngay cả khi Em thức giấc....
  6. daibangchua_xinhxinh

....
    Có nghĩa gì đâu?Chỉ là một tin nhắn thôi . Đúng, chỉ là một tin nhắn. Và tin nhắn ấy nhận cách đây đúng một năm. Cũng là vô tình khi Em đọc được nó , cùng ngày hôm ấy, Em đã gửi tin cho Anh , một đoạn trong bài I turn to you...Lúc gửi tin ấy cho Anh Em đã nghĩ gì nhỉ? Em cũng chẳng nhớ...Nhưng khi đọc lại những trang viết này....Em biết là nước mắt mình đang rơi.
    Em từng nghĩ , tất cả những gì phía trước đám cưới của chúng mình, sẽ trôi đi . Em sẽ không bận tâm. Em không muốn và không cần biết.
    Mà sự thật đúng là Em không bận tâm vì những gì đã xảy ra với Anh, Anh và những cô bạn gái hoặc giống như bạn gái vào thời điểm đó.
    Chỉ là Em hơi shock. Em hơi ngỡ ngàng vì cái điều mà Em được biết . Nó khiến Anh trở nên xa lạ với những hình dung về Anh trong Em bao nhiêu năm qua.
    Hoặc giả là Em đã hiểu sai ý của người gửi tin cho Anh .
    Em biết , có rất nhiều cô gái nói rằng cô ta cảm thấy mệt mỏi vì yêu Anh . Có thể Anh sẽ cười khẩy , phủ nhận rằng , thì tại cô ta yêu , chứ Anh đâu có yêu .
    Nhưng cô gái đã nói rằng :" Và chuyện đó cũng đã xảy ra. Em biết Anh làm như thế không phải với riêng Em " .Chuyện đó có thể là chuyện gì hả Anh ? Chuyện đó là chuyện gì hả Anh ?
    Nhớ lại một tin nhắn vô tình Em đọc được vào thời điểm đó trên máy điện thoại của Anh . Em đã hỏi Anh làm gì người ta mà để người ta nhắn cho Anh trách móc như vậy. Anh cười...
    Cho dù chuyện đó là chuyện gì đi nữa....Cho dù nó là bất cứ chuyện gì ...
    Thì cũng chẳng quan trọng ...
  7. quatangcuocsong2001

quatangcuocsong2001 Thành viên mới

Đến khi ta ngồi lại một mình thì ta lại nghĩ về những gì đã xảy ra.có lúc cảm thấy tiếc nuối, muốn quay trở lại.........
  8. daibangchua_xinhxinh

25 tuổi. Có quá sớm để lập gia đình không ?
    Em đã hỏi Anh như thế, cách đám cưới của chúng mình không lâu...Khi đó trên blog của Em có nhiều những bài viết dành riêng cho Anh...Đêm nào Em cũng viết , đêm nào Em cũng nghĩ đến Anh...Nhớ đến phát khóc.
    Lúc ấy chắc ngay cả lúc ngủ mơ Em cũng không thể nghĩ ra là mình sẽ cưới , chỉ vài tháng sau đó...Đêm nào khi viết blog , Em cũng nghĩ đến quẻ thẻ đã rút trên đền hồi đầu năm, trong phần hôn nhân, nó có nói rằng trong năm nay, Em có hẹn ứơc và sẽ cưới người đầu tiên đến đón Em đi ra khỏi nhà...Đó chẳng phải là Anh sao ? Chỉ nghĩ đến đấy thôi là Em lại cười , thoáng qua trong đầu Em chuyện đùa , chắc không thể như thế...
    Thì đến bây giờ lại đúng là như thế thật ...
    Có lúc Anh đã hỏi Em : Anh và Em có hợp nhau không nhỉ...Nếu mình cưới nhau thì sẽ thế nào ?...
    Lúc ấy Em chỉ nghĩ rằng , cho dù là không hợp nhau , thì cũng có sao đâu, chỉ cần Em yêu Anh .Thế là đủ.
    Nhưng lúc ấy chỉ là nghĩ thôi , bây giờ thực tế diễn ra đúng như vậy đấy... Đúng không nhỉ? Nếu không thì tại sao có những chuyện mình đã không thể nói với nhau một cách thẳng thắn ..Tại sao cứ có những khoảng im lặng không bắt đầu từ những trận cãi vã ...Mình không hề cãi nhau, mà cứ mỗi 2 tuần khi đi công tác về, mình lại có những cách hành xử là lạ...Có lẽ là do Anh đã không hiểu Em muốn gì , cần gì....hoặc giả là Anh có hiểu nhưng Anh không muốn chiều theo ý Em ...Anh có biết Em đấy chứ , biết rất rõ là khác. Một đứa như em khiến cho Anh hoặc bất cứ ai cũng muốn đối tốt để không bao giờ phải nhìn thấy Em buồn.
    Tuần đầu tiên khi đi Anh đi công tác ...Đêm nào Em cũng khóc ...Mỗi khi như thế Em lại suy nghĩ vẩn vơ...Mỗi ngày Em đều nhắn tin dặn dò Anh tất cả mọi thứ y như Anh còn là đứa trẻ...Em biết là Anh cảm thấy không thoải mái khi phải đi làm cái việc mà Anh không hề thích ...Và Em cũng biết là Anh rất mệt mỏi sau một ngày làm việc ...Đến nỗi không có cả 1phút để gửi tin nhắn cho vợ ...Và những cuộc điện thoại cứ ngắn dần ...Dường như chẳng có chuyện gì để nói với nhau nữa ...Và thế là Em lại suy diễn ....Hay là Anh đang đi chơi với đứa nào...Hay là Anh mệt mỏi quá vì Em ...Anh không yêu vợ, không nhớ vợ...Tất cả những gì Em có thể nghĩ ra đều khiến Em khóc...Khóc như một đứa trẻ , cảm giác nó không giống lúc xưa , những lúc Em khóc vì Anh lạnh lùng...vì những mớ câu hỏi luẩn quẩn trong đầu Em ...
    Cho đến lúc Em biết rõ những suy diễn của Em đều là vớ vẩn...
    Anh không hiểu rằng , Em đang ở một nơi hoàn toàn xa lạ , không có bạn bè , hàng ngày làm công việc của một người phụ nữ chăm sóc gia đình , mặc dù Em không phải là đứa đảm đang giỏi giang gì , nhất là khi Chồng đi vắng ... Ai có thể hình dung và yêu thích một cuộc sống sung sướng như vậy , nhưng không phải là Em . ...
  9. daibangchua_xinhxinh

04/11
    Ngay truoc moi lan Em gap phai chuyen gi do buc xuc khong the chiu duoc,Em thuong lam cai gi dien ro mot chut..hoac doi khi Em giai toa bang cach goi mot dua nao do di cafe, roi cu the ma gao len tat ca nhung gi co trong cai dau luon suy nghi cua minh.
    Ngay truoc Em hay la ca, hay an vat, di luon pho, shopping .. va thich nhat la ngoi cafe, thuong xuyen ngoi mot minh, suy nghi ve cuoc song,ve tuong lai,ve anh dep trai... Sao luc nao Em cung luon nghi den Anh,nhu mot cach de chung minh rang Anh chinh la mot phan cua Em...Luc do lam sao Em hinh dung duoc se co mot ngay cuoc song dien ra nhu ngay hom nay?
    Cho den tan bay gio Em van muon biet tai sao. Em luon hoi tai sao.Co nguoi da bao Em co the ngung hoi tai sao khong ? Tai sao Anh lai nhu the nay, tai sao moi chuyen lai nhu the kia...Cho du ly do la gi, thi bay gio chang phai moi chuyen dien ra dung theo y muon cua Em hay sao? Em da muon gi nhi? Em da muon Anh, muon Anh la cua Em, muon Anh yeu Em, muon cuoc song cua Em se tro nen co y nghia voi Anh ... Va Anh da cuoi Em, Anh bao rang vi Em muon nhu the nen Anh da lam nhu the. Khong biet tai sao Em luon luon muon biet tat ca nhung ly do nho nhat cua nhung ly do nho nhat, rang tai sao lai cuoi Em trong khi that long Anh cung khong biet la minh da san sang de co mot gia dinh hay chua. Thuc ra , chinh Em , Em biet chinh xac la minh chua he muon ket hon,Em chua he muon mot cuoc song day lo toan tinh toan nhu nhung dua ban cua Em...Em chua thich hop de lam con dau, lam vo , hay lam me...Chi vi yeu Anh. Vi Em yeu Anh, chinh Em con khong biet la Em yeu Anh nhieu nhu the, nhieu hon tat ca nhung gi van co trong cuoc doi Em ...
    12/11
    Buon qua...
    Chang biet tai sao lai cu thay buon...
    Em lai dang noi doi day, Em biet vi sao Em buon ma, Em biet rat ro la khac... Mot minh, luc nao cung mot minh ma khoc...Khong the khoc truoc ai do.Tai sao khi trong long thay khong vui thi nguoi ta lai muon khoc nhi ...
    08/01/2010
    õ?ƯCÊ lÏ ngưêi ta đõ? đóng, khi bảo rằng Em th<t vông v', không bi.t cách làm cho ChƠng phảI quan tâm và yêu thương m-nhõ?Ư.N.u như săng chung vưi nhau mà phảI lạa nhau đ" săng, phảI cư xả không đóng vưi bản chSt cña m-nh , đ" đưđc ngưêi khác quan tâm hơn th- Em không làm đưđc như v<y. V- Em săng th<t , Em không bi.t nÊi khÐo , không bi.t cư xả khÐo , Em ch~ bi.t bâc lâ nhãng g- văn cÊ trong con ngưêi Em, Em không hoa mo , không c?u k-, là phô nã , ai còng thÝch t-nh cảm lõ?Âng mạn , Em không phñ nh<n , nhưng Em không yêu c?u ho?c đYi hĂi Anh mât đi'u g- quá đáng , ho?c quá khÊ đ" làmõ?Ư
    Ch~ c?n đ" ẵ mât chót thôi, hi"u Em không khÊ,th- Em v?n nÊi Em là mât ngưêi cạc k- đơn giản, trong cả suy ngho và cách săng. Em không phải là mât ngưêi vđ không bi.t đi'u, Em không phảI là mât ngưêi vđ thÝch ki"m soát tSt cả cuâc săng cña chƠng m-nh, Em không Ých k~õ?Ư Anh bi.t là Em hay buƠn hay khÊc, ch~ c?n kiên nh?n đ" ẵ mât chót thôI ,là cÊ th" hi"u đưđc Em , Em ngho Anh dư sác hi"u Em mà, đ" hành đâng cña Anh sÏ không khi.n cho Em phảI buƠn mà khÊc , th. nhưng h-nh như Em chẳng quan trÔng vưi Anh nên Anh không muăn bi.t , không muăn hi"u õ?Ư
    Lóc chi'u m' đõ? hĂi Em cÊ chuy-n g- th- còng phảI nÊi vưi m' khi m' thSy Em khÊc õ?Ư Em đõ? khÊc đSy, Em còng chẳng bi.t v- tác hay v- buƠn nãa , Em khÊc rSt nhi'u õ?Ư. Nhi'u đ.n nĐi bây giê Em thSy trăng rĐng , và Em 'ang rSt đau đ?u õ?Ư Em đõ? că đ" không khÊc nãa, nhưng không hi"u sao nưưc mắt v?n cá rơI , rơI nhi'u hơn, ưưt đ?m gY máõ?Ư Anh v?n không thay đƯi g- , v?n hành đâng như nhãng g- Anh muăn , như không h' bi.t đ.n sạ có mỏãt cña Em trong cuỏằTc 'ỏằi Anh , Anh că t-nh lê đI , mÔi ngưêi bảo Em sÏ không bao giê đi'u khi"n đưđc Anh , th<t nạc cưêi , Em đâu c?n đi'u đÊ, Em đâu muăn là mât con vđ thÝch dắt mòi chƠng õ?Ư Em không ki"m soát Anh , Em thÝch sạ thoảI máI , thạc t. là Em rSt thoảI máI vưi Anh cYn g-, nhưng cáI g- còng cÊ giưi hạn thôI , v- bây giê Anh đõ? cÊ vđ , và sắp cÊ con , không th" nào mà tạ do như ngày chưa cÊ g- đưđc .
    Em đõ? nÊi g- hôm Anh đI chơI noel nh~ , Em v?n như r lắm : Bă Hack à , Anh cá đI chơI đI, đI đ.n sang năm rƠi hõ?Ây v' . L?n sau mà muăn đI chơI th- cá th. mà đI , không c?n phảI chả vê Anh đI cÊ vi-c này vi-c nÔ đâu õ?Ư Lóc Sy thạc sạ là Em rSt tác , không
    Hẳn v- hành đâng đI chơI cña Anh , mà chÝnh là v- Em không hi"u Anh đõ? ngho g- nãaõ?Ư Ngày l" Noel là g- chá? Th<t tác cưêi . Và như mÔi l?n , Anh cá th. mà đI , không nÊi và còng không giảI thÝch , không tin nhắn , không đi-n thoại , vđ không bi.t Anh đI nhãng đâu , g?p nhãng ai , làm nhãng g- , ngñ ô đâu .
    Và đêm hôm Sy vđ còng khÊc, và còng không đi-n thoại hay tin nhắn cho chƠng hĂi chƠng ô đâu , làm g- .Và h-nh như đi'u đÊ khi.n chƠng vui, hôm sau trô v' nhà , chƠng làm như không cÊ chuy-n g- xảy ra , à , v- chƠng cÊ lẵ do chÝnh đáng mà , chƠng phảI mang latop đI trả. Th<t tác cưêi. Vđ gi<n rƠi tạ nhiên phảI h.t gi<n. Cơn gi<n dã cÊ th" qua đI , nhưng v.t tÝch cña nÊ th- v?n đÔng lại , n.u cư như th. nhi'u l?n õ?ƯVđ cÊ th" sÏ phát điên lên .
    Chuy-n đÊ đâu cÊ g- to tát , chƠng hành đâng như th. nhi'u l?n rƠi mà , và mĐi l?n đI hn công tác càng g?n nhau hơn . Lóc đ?u th- chƠng bảo mai đI hn công tác, sau đÊ là chi'u đI , và hôm nay th- chẳng bảo g- , n.u như lóc chi'u vđ không gÔi đi-n cho chƠng th- đ.n bây giê vđ v?n ngho chƠng đang đánh c?u lông ô bên kho . Th<t nạc cưêi . Và hôm nay , là chƠng đI ăn cĐ , ô thanh hoá, đ.n hn rƠi mai đI thanh hoá . Đám cưưi à ? CÊ phảI chƠng nÊi dăi vđ không ? N.u không th- tại sao không nghe thSy chƠng nÊi qua tà hôm trưưc , ChƠng bi.t không ? N.u đóng là đI ăn cĐ th<t , th- ch~ c?n hôm trưưc chƠng nÊi đơn giản thôI : Mai chƠng phảI đI đám cưưi ô t<n Thanh Hoá , vđ xuăng chĐ m' lSy ti'n đI õ?ƯNÊi như th. cÊ quá khÊ khăn không ? Vđ chưa bao giê gi<n dĐi , cSm đoán , ho?c khÊc lÊc n.u như chƠng đI làm nhãng vi-c hoàn toàn chÝnh đáng . Và chÝnh v- chƠng không h' nÊi vưi vđ trưưc như th. , cho nên vđ tin rằng chƠng nÊi dăi , chƠng không h' đI đám cưưi . ChƠng máôn đI chơI . Ch~ th. thôI .
    N.u như cÊ ai đÊ cho rằng ngưêi vđ muăn bi.t chƠng m-nh đI đâu , làm g- vưi nhãng ai ?khi chƠng đI vắng là soi mÊi và ki"m soát chƠng quá mác th- phảI bảo ngưêi ta vào b-nh vi-n tâm th?n . N.u như tSt cả nhãng bà vđ trên th. giưi này đ'u bảo rằng hÔ không quan tâm chƠng đI đâu , làm g- , vưi ai õ?Ưth- ho?c là hÔ không yêu chƠng , ho?c là hÔ mong chƠng đI vắng đ" hÔ đưđc tạ do c?p bƠ . Ch~ cÊ th. thôI .
    ChƠng bi.t là vđ hay buƠn hay khÊc, chƠng cÊ lÏ bi.t cả nhãng đi'u g- sÏ khi.n vđ buƠn mà khÊcõ?ƯNhưng chƠng chẳng b<n tâm g-.CÊ phảI chƠng ngho chƠng không làm đi'u g- sai , đi'u g- cÊ lĐi vưi vđ cho nên vi-c chƠng đI đâu , làm g- là quy'n cña chƠng , vđ không c?n bi.t, cÊ đóng th. không ? N.u như vđ còng như v<y , th- cÊ giăng mât gia đ-nh không ? Mai sau con chóng ta còng như th. th- chƠng ngho sao?
    Vđ còng tàng tạ do , còng bSt khuSt ,còng hành tung bÝ ^n vưi gia đ-nh , thÝch đI đâu làm g- cÊ trêi mưi cản, nÊi ra như v<y không phảI đ" lSy làm tạ hào , mà v- đÊ là khi đang săng tạ do không vưưng b<n g- , bây giê cÊ gia đ-nh rƠi mÔi chuy-n pha~ khác.
    CÊ phảI v- vđ là đáa khÊ bảo, bưưng b~nh , không đóng ẵ vưi chƠng , nên chƠng làm th. đ" th" hi-n , đ" dạy vđ không ?Đàng làm cách đÊ . Bây giê cÊ nÊi g- th- còng ch~ là nguắ bi-n cho thÊi ham chơI cña chƠng mà thôI . ChƠng cá bảo ta đI cÊ vi-c này vi-c kia õ?Ư Nhưng vđ không th" nào cá tin mõ?ÂI vi-c này vi-c kia trong khi chưa bao giê nh-n thSy nguyên nhân và k.t quả cña sạ vi-c Sy cả.
    Phô nã rSt thÝch đưđc quan tâm. Vđ đôI khi không thÝch sạ quan tâm quá mác . Nhưng n.u như ch~ là mât tin nhắn : Vđ đõ? ngñ chưa ? Hôm nay làm nhãng vi-c g- ? ùfYnhư th. là đñ đ" vđ ngñ th<t ngon . ChƠng còng bi.t làm như v<y mà , Nhưng không hi"u v- sao ChƠng lại không làm như th. nãa . CÊ lÏ v- mSy dYng tin nhắn như th. tăn quá nhi'u thêi gian cña chƠng . ChƠng bi.t không , phô nã mang thai luôn luôn cảm thSy căng thẳng , stress, luôn muăn cáu ghắt , nhưng lại rSt c?n đưđc quan tâm , vĐ v' . NhSt là khi chƠng đI vắng , dï là mât ngày , hai ngày ho?c lâu hơn õ?ƯChƠng bi.t vđ thÝch đÔc tin nhắn cña chƠng mà, chƠng bi.t là vđ như , k" cả khi chƠng vàa đI khĂi 1 ngày õ?ƯChƠng bi.t tSt cả mà . Nhưng ChƠng đõ? không làm giăng như lóc trưưc ,cÊ khi nhắn tin cho vđ ch~ hĂi : Đang làm g- th. Em ?
    Đi'u đÊ khi.n vđ buƠn , và khi buƠn vđ lại suy ngho tại sao lại th. ,và khi lu^n qu^n trong đ?u nhãng câu hĂi Sy , vđ lại suy di"n õ?ƯchƠng đang đI chơI vưi ai , chƠng không yêu vđ nãa õ?Ư và đi'u đÊ khi.n vđ khƯ tâm vô cïng.
    CÊ khi chƠng bi.t như th. , nhưng còng chẳng quan tâm . MÔi ngưêi đ'u bảo ChƠng còng rSt t-nh cảm , nhưng không nÊi ra . Vđ bi.t chá , Bi.t r chƠng t-nh cảm như th. nào mà . Ngày xưa cÊ lóc vđ đõ? nÊi rằng : Mai sau ai mà cưưi đưđc Anh th- sưưng , v- Anh t-nh cảm và chi'u vđ .
    Ngho lại thSy buƠn cưêi , ngày Sy m-nh nÊi như th. nhưng không dám ngho mai sau chÝnh m-nh sÏ cưưi ngưêi này , và sÏ ngƠi đây g lạch cạch trên máy tÝnh lóc nảa đêm và khÊc .
    Th<t khÊ đ" nÊi ra tSt cả nhãng g- đang suy ngho trong đ?u,T-m mât ngưêi đ" trót h.t tâm sạ mưi khÊ , huăng chi đây ch~ là mât trang word trắng tinh, vưi bàn phÝm vô tri và con chuât máy tÝnh vô cảm..Th. nhưng còng khi.n Em không th" trót h.t nĐi lYng õ?ƯN.u cá trong t-nh trạng này , sÏ cÊ lóc Em không th" chzu đưđc nãa õ?Ư Em còng không h-nh dung đưđc lóc Sy th- Em sÏ làm g- ? phát điên lên chăng ?CÊ Ých g- đâu
    Lóc trưưc Anh đõ? cưưi Em v- đi'u g- v<y ? E m thSy hăi h<n v- trưưc đây đõ? không hĂi Anh th<t r và th<t ko trưưc khi quy.t đznh cưưi nhauõ?Ư.Th<t sạ Anh v?n chưa sẵn sàng đ" cÊ mât gia đ-nh , cÊ vđ , và con .
    N.u không th- tại sao lại đăi vưi Em như th. ? Th. cÊ phảI là quá coi thưêng Em không ?
    Chẳng cÊ đi'u g- là muân màng cả, n.u như Anh ngho lại và thSy Em không phï hđp vưi Anh , n.u như Anh cảm thSy hăi h<n v- đõ? cưưi Em , n.u như lóc trưưc Anh cưưi Em ch~ v- Em cÊ b?u , Anh phảI cÊ trách nhi-m , N.u như Anh thSy m-t mĂi , phảI b<n tâm nhi'u v- vđ và con õ?ƯGhạt tSt cả sang mât bên ,hõ?Ây ghạt cả th. giưi sang mât bên đI õ?Ư
    N.u như bây giê Anh suy ngho lại , bây giê ho?c bSt cá khi nào . Anh thSy quá m-t mĂi v- phảI cÊ trách nhi-m vưi Em . Th- Anh cá thẳng thắn mà nÊi chuy-n.
    Bôi v- , Em c?n mât ngưêi chƠng Em yêu và yêu Em . Bôi v- Em c?n mât gia đ-nh hạnh phóc .Bôi v- Em không h' muăn hàng đêm Em phảI khÊc khi ngñ mơ .Bôi v- Em yêu Anh và không bao giê c?n mât thá t-nh v- trách nhi-m .
    Anh đàng bảo vưi Em rằng Em thÝch như th. nào th- Anh chi'u như v<y . Anh hõ?Ây thẳng thắn mà đăi di-n vưi chÝnh m-nh . Anh hõ?Ây trả lêi Em : Anh 'Ê cưưi Em v- đi'u g- v<y?(
  10. itvvietnam

itvvietnam Thành viên mới

up