1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người nơi xa ....

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi daibangchua_xinhxinh, 15/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nguyennghiem

Nguyennghiem Thành viên mới

Sáng nay ăn bát phở gà
    Bông nhiên thấy nhớ người xa quá chừng
    Gọi thêm món ốc hấp gừng
    Nên càng thương nhớ quá chừng người xa
    :)>-
  2. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

Nghiêm độ này mần thơ hay vãi chưởng:D
  3. mercury562006

mercury562006 Thành viên mới

Minh cung dang o xa. Ai viet cho minh thi vui nhi? :D
  4. yeu_anh_nhe

yeu_anh_nhe Thành viên mới

Đi dạo phố ngắm hoa Sữa đê!!!!
  5. doannhung.tid

doannhung.tid Thành viên mới

Hôm qua khi sếp giao cho mình một việc là đi lấy tài liệu ở một nơi mà làm mình giật mình :đó là nơi mà mình đã từng sống và học tập ở đó hơn 2 năm rồi. Khi mình đến đó thì bao nhiêu kỉ niệm đã ùa về ,đã 3 năm rồi giờ mình mới trở lại đó theo một cách đúng nghĩa thì lang thang ở đó, mình đã đi lòng vòng hết chỗ này đến chỗ khác ,những chỗ mà mình đã từng đi ,đã từng đến từ ngôi trường giờ đã lên ĐH ,tôi nhớ thầy, cô đã dạy tôi ,rồi bỗng nhiên tôi chú ý đến những người xung quanh nhỡ đâu có bạn mình hay ai đó quen mình ,tôi lang thang để tìm lại những kỉ niệm đã xa ,tôi nhớ lại tất cả mọi người những người bạn của tôi giờ đã xa hết rồi ,không còn ai ,không một ai quen một nơi quá quen thuộc đối với tôi . Nghĩ lại sao thời gian trôi nhanh thật giờ đã cách xa 3 năm rồi , tôi giờ cũng không còn như xưa nữa nên tôi ko thể tìm lại được những còn người của ngày xưa nữa .Mọi người ở xa ko biết có ai còn nhớ ngôi trường mà chúng ta đã từng học ko ,còn nhớ những kỉ niệm mà chúng ta đã từng qua không .Ôi tôi mong rằng sẽ được trở lại thời gian đó.
  6. yeu_anh_nhe

yeu_anh_nhe Thành viên mới

“Em biến mình là hoa sữa mùa thu
    Gửi cho anh hương nồng nàn Hà Nội
    Anh biến mình là kẻ si tình đến lạ
    Giữ trọn thu ở mãi cùng đất trời”
    =((=((=((=((=((=((=((=((=((=((

“Anh biến mình là hương sữa bay xa
    Gửi đến cho em tình thu thắm đượm
    Em biến mình là bến đỗ làn hương
    Giữ trọn trong tim mãi cả cuộc đời!”
    :P:P:P:P:P:P:P:P:P:P:P:P:P:P:P:P
  7. daibangchua_xinhxinh

daibangchua_xinhxinh Thành viên mới

Hom nay buon qua, khong biet lam gi,khong ngu duoc.Tu nhien nho ra da lau lam roi khong viet vao day.
    Chuyen dai lam.Khong biet bat dau tu dau het.Khong biet co nen viet vao day nhu mot cach de giai toa con tuc gian hay khong .Vi so nhung nguoi quen se doc duoc , va buon.Vi khong ngo cuoc song cua em lai te nhat nhu vay.
    Chac Anh khong biet hom nay em tuc gian Anh den muc nao.Khong noi ra thi Anh chang bao gio biet duoc.Hom nay la ngay le, la ngay cuoi cung cua nam...Ai di xa cung mong duoc ve nha, nhat la nhung nguoi co gia dinh, mong ve de gap nguoi than, de lam mot bua com xum hop.Vi cong viec ban ron quanh nam,nen khi co thoi gian nguoi ta muon danh cho gia dinh.Nhung Anh thi khac, thay vi o nha voi vo con, Anh lai di tat nien voi ban be o ha noi.Nghich ly la o cho anh noi doi la anh di cong viec,va bua tiec tat nien thi keo dai may ngay lien,ngay nao anh cung bao mai anh ve,hom nay anh ve.Nhung den ngay cuoi cung thi Anh van dang o hn.Hom nay Em rat tuc gian, vi day khong phai la lan dau tien Anh lam cho em bi uc che nhu vay.Nhung con tuc gian cu chong chat len nhau,het lan nay qua lan khac ma em luon phai tu hoi khi nao thi no moi cham dut.Hom nay em se la nguoi cham dut no,em se khong them tuc gian voi anh, em se de cho anh tu do thich lam gi thi lam, thich di dau thi di. Em se o day luon khong ve nua.Cho anh tha ho tu do lam theo y minh . Nhu Em noi voi Anh roi day,Ta nen thong nhat voi nhau mot cach gi do, de 2 nguoi duoc tu do lam theo y minh.Anh khong ve nha hom nay,thi co nghia la anh dong y .
    Chi co the thoi anh a.