1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người nơi xa ....

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi daibangchua_xinhxinh, 15/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. daibangchua_xinhxinh

daibangchua_xinhxinh Thành viên mới

Ngày mai , khi trở về , anh có còn muốn thấy em đứng đợi ở con đường nơi mà anh sẽ đi qua không ?
  2. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Không, em cứ lấy chồng đi, mai anh chưa về được.
    Yêu và nhớ em nhiều!
  3. b0objn

b0objn Thành viên mới

Anh ơi .. Cách có 30Km có được gọi là xa không ? Em nhớ anh ghê ý .. ANh có nhớ em không ?
  4. lynambn

lynambn Thành viên mới

Cuối tuần về đi chứ ở đó làm gì....nên anh chưa gọi. Em vào đây làm gì vậy, về nhà thôi em
  5. karakapuri

karakapuri Thành viên mới

Những ngày không gặp nhau lòng thuyền đau dạn vỡ..........
  6. haynhinthangvaosuthat

haynhinthangvaosuthat Thành viên mới

xa rồi cũng sẽ gần anh nhỉ?
  7. daibangchua_xinhxinh

Có khi nào anh cảm thấy không nhớ em không ?
    Có khi nào anh cảm thấy không yêu em không ?
    Có khi nào anh cảm thấy em không quan trọng với anh không ?
    Có khi nào anh cảm thấy buồn , vi đã lâu rồi anh không gặp em không?
    Có khi nào anh nghĩ rằng anh chẳng phải là người yêu em không?
    Có khi nào nghĩ về quê hương , mà không thấy có em trong kí ức không anh ?
    .......
    Dù câu trả lời là có hay không , thì cũng đừng khi nào anh quên rằng , sẽ có một ngày, khi trở lại , em sẽ là người đầu tiên anh gặp trên đường về nhà ....Lúc đó , Anh có ôm em không ?
  8. daibangchua_xinhxinh

....
    Một lần,anh đã nói với em rằng : Ngày mai, anh sẽ đi ! Em nghe và im lặng.
    Và như thế anh đi .
    Hôm nay, anh hỏi em rằng :" tai sao khi anh nói ngày mai anh sẽ đi , em không ngăn anh lại ? Để bây giờ,ở cách xa,không biết...."
    Và em lại im lặng .
    Phải rồi, tại sao em không giữ anh lại nhỉ ?Em thật ngốc đúng không ? Nhưng phải như thế , vì như thế thì đến hôm nay , em mới hiểu ra ,một sự thật .
    Em mới nghe 1 bài hát , rất hay .
    Bao nhiêu năm qua,chúng ta vẫn là bạn.Vâng, em hiểu điều đó, và em biết em phải làm gì .Nhưng vẫn có rất nhiều nước mắt rơi trong mưa.Khi em cảm thất trái tim bỗng trở nên không bình thường ,ngày hôm đó , anh nói rằng tình yêu đã đến trong anh , ngập tràn .Em chợt không tin vào mình , có phải là định mệnh không ? Hay chỉ là một cơn mơ?Và em nghĩ rằng em không thể cảm nhận được hết trái tim anh , tâm hồn anh và tình yêu của anh , và vì thế anh đi,đến một nơi rat xa...kiếm tìm một điều gì đó mới mẻ ...
    Vì thế hôm nay , em gửi cho anh một lá thư ....Với tình yêu mãnh liệt,em vẫn ở đây và mơ về một ngày xa xôi ,Em không tìm được lời nào để nói với anh về những xúc cảm trong em .Nhưng em biết ngày hôm nay , em gửi thư cho anh , với tình yêu cháy bỏng ...Em vẽ nên bức tranh muôn màu ,sắp xếp nhân vật trong đó , và đạo diễn nó như một cuốn phim về cuộc sống ...về anh và em ....Và có ai đó nói với em rằng , cuộc sống sẽ diễn ra như thế! Em đang cảm thấy hạnh phúc vì tình yêu chợt bùng cháy trong tim ,xin đừng làm em buồn .
    Cơ hội cho những ước mơ về cuộc sống trở thành hiện thực , cũng giống như một chuyến tàu , cần phải bắt kịp trước khi nó chuyển bánh .Em vẫn ở đây, chờ đợi , mơ ước và hy vọng ...rằng
    Anh đủ tỉnh táo để hiểu trái tim em , cho dù anh đang ở rất xa ...
    ..........................
    Anh có biết vì sao em thấy bài hát này rất hay không ?
    Khi anh có điều muốn tâm sự , anh không thể giấu ở trong lòng , và anh sẽ thích thú , khi có người hiểu mình để tâm sự .
    Em cũng thế , SARAH CONNOR viết bài hát này như để dành cho riêng em vậy !
  9. daibangchua_xinhxinh

Nắm tay nhau , đi về phía mặt trời
    Là anh ở đó , không một điều gì làm em sợ nữa ...
  10. mi_nhon

mi_nhon Thành viên mới

anh ơi .. Em đã nghĩ rằng trong vòng 10 năm nữa .. ( ít nhất là thế ) em chẳng yêu được ai ... Thế rồi bây giờ .. trong Suy nghĩ của em có anh . ngập tràn anh ...
    Vậy mà anh lại làm cho tim em nghẹn lại ..khi đọc được những dòng entry ấy .. Hóa ra anh vẫn còn yêu người con gái ấy .. Anh yêu , em không trách . .. nhưng anh không nói với em ,... thì tốt hơn hết cũng đừng viết ra nữa .. để cho em cứ tự nghĩ rằng mình đang được yêu thật nhiều .. được không anh ?
    Để đến bây giờ .. dù anh có nói thật nhiều rằng anh yêu em thì ... em vẫn không thể tin được điều đó ... EM cũng không biết lúc nào anh nói là thật là đùa ? Em không biết nữa ... Thật sự là em đã cố quên .. hay đã không nghĩ tới ..nhưng ... hình như em không làm được .
    Anh đã ngập tràn trong tâm trí em rùi .. làm sao em có thể xua đuổi được anh ? Nhưng làm sao em có thể tin anh ?