1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người nơi xa ....

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi daibangchua_xinhxinh, 15/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haynhinthangvaosuthat

haynhinthangvaosuthat Thành viên mới

" Nắm tay nhau trên đường tung tăng vui ca ngày tháng, dấu chân xưa ghi lại đôi ta ngày ấy.............."
    Nhạc chuông điện thoại anh để nghe hay quá ! anh làm em nhớ về 1 thời, 1 thời chúng mình bên nhau tưởng như không thể xa nhau.Giờ đây em biết chẳng cái gì là không thể cả anh ạ !
  2. daibangchua_xinhxinh

daibangchua_xinhxinh Thành viên mới

Đôi khi người ta vẫn mắc sai lầm , và cái giá phải trả cho những sai lầm đó , là bây giờ , em ngồi đây , đối mặt với chính mình , tự nói ra những điều mà em đã không thể nói với anh ....
    Hình như em đã nghe ở đâu đó , một ai đó đã nói rằng :
    " Khi bạn muốn hát lên một khúc tình ca, thì có nghĩa là bạn đang muốn hát về tình yêu của mình , hãy hat lên , đừng ngần ngại , dù cuộc tình có hạnh phúc hay dang dở , thì nó cũng là một phần máu thịt của bạn rồi ...."
    Và chợt em hát lên một khúc tình ca :
    " Nói cho em vì sao anh bỗng ra đi , hãy nói với em những điều từ lâu anh dấu , dẫu em có lỗi lầm , không có anh , em sống sao ?.....Và bầu trời đêm ngàn sao toả sáng , chứng dám cho cuộc tình em dành cho , anh co biết rằng lòng em mãi yêu anh không đổi thay , dù ta đã xa tận chân trời nao , yêu dấu ngày nào làm sao lãng quên ?Anh có biết rằng lòng em mãi luôn trao anh ? "
    Sao lúc nào anh cũng nói với em rằng :"Những gì anh đã nói với em , em chỉ nên tin một nửa thôi !" Và em nói rằng :" Chẳng khi nào em nghi ngờ anh , anh nói gì em cũng tin , vì chẳng có lý do gì để anh phải nói dối em cả , đúng không ?" Và anh đã không trả lời .
    Tại sao vậy anh ?Tại sao em phải nghi ngờ anh ? Tai sao anh nói với em rồi lại nói em chỉ tin một nửa thôi , Tại sao anh không nói một nửa thôi và bảo em hãy tin anh ?
  3. liebelos

liebelos Thành viên mới

Em!
    Nhớ những chiều thứ 7 KTX. Tôi trồng cây sy trước của C1 của KTX Mễ Trì. Tôi đợi bỏng em vẩn vơ ở một nơi nào đó của sân KTX. Thật đẹp, Thật thơ của cái màu hồng trong tôi. Và rồi tôi đi, bỏ lại hàng cây và góc sân trường. thật xa, xa lắm. Và ở nơi xa này tôi vẫn mỉn cười và trái tim tôi vẫn rạo rực những giây phút nghĩ về em. Người con gái đất quan họ.
    Từ khi quen em, Tôi biêt rằng rồi sẽ có một lúc nào đó tôi sẽ phải rát đau lòng, vì mất em, Tôi đã có gắng ở gần em như một người bạn, Tôi không dám nói lên nỗi lòng mình. và rồi một thời gian thật lâu. tôi không biết làm sao liên lạc với em. thật lâu. từ khi tôi xa tổ quốc, từ khi em tốt nghiệp cho đến tận hom nay. Khi tôi vô tình thấy em onlien. và........
    Một năm thôi đúng không? Hay đúng hơn là một năm 3 tháng. trng tôi dụ định bao diều muốn nói, rằng tôi nhớ em nhièu nhủ thế nào và nhừng gì xảy ra với tôi trông thời gian rồi. Và ngược lại tôi cũng trông đợi từ nơi em những suy nghĩ của em trong thời gian qua. Nhưng..........
    Em đã khac xưa, Khac rất nhiều. Tôi cảm thây em không còn như wm của tôi ngay nào nữa.
    Chỉ ´mấy câu. tôi chua kịp hét sự vui mùng khi gặp em, thì dã nghe e nói. Em đã có chồng và sắp làm mẹ.
    Tôi không đọc nhầm dù mắt tôi cận nặng, và một cảm giác rất lạ chay dọc thân thể tôi. Tôi không biết tôi đang vui hay buồn nữa. Tôi đã mất em nhanh hơn tôi nghĩ.chỉ kịp dịnh hình rõ mình là ai và chúc phúc cho em.
    Luôn mong rằng em hạnh phúc với những gì em chọn. Va tôi, du bat cứ đau vẫn sẽ chúc phúc cho em.
    Nụ cười của em tôi vẫn sẽ dữ tạn sâu thẳm tim tôi. và hy vọng rằng sẽ gạp lại nụ cười đó một ngầy nào trong tương lai.
    ( Tôi đã yêu con gái Bắc Ninh"
    Tôi dã mất em,
  4. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

Đọc những gì bạn viết, tôi như thấy một phần tôi trong đó. Xin chia sẻ nỗi buồn cùng bạn.
    Chợt nhớ một buổi tối mùa đông năm 1995, đang ngồi uống trà ở quán cụ Lư thì thằng bạn bỗng dưng vỗ vai mình bảo: "Này, ước gì có được cảm giác buồn khi nghe tin người yêu đi lấy chồng nhỉ? Tớ rất khoái được cảm nhận nỗi buồn ấy ! ". Tôi lôi ra từ trong bao cây đàn ghi ta cũ kỹ. Thằng bạn nắn phím rồi chơi bài hát " Lời ru buồn" của Trần Tiến. Âm điệu phiêu diêu, phảng phất quện vào khói thuốc bay lãng đãng ướt lạnh cả quán đêm.
    Đúng là phải những người trải qua tình huống ấy mới cảm nhận được thấu gan thấu ruột cái cảm giác buồn không thể nào diễn tả ấy
  5. daibangchua_xinhxinh

Thời gian , em cần để chiến thắng trái tim anh lần nữa...
    Em vẫn ở đây , em vẫn ở đây, và chờ đợi..
    Yêu , chỉ tình yêu mới có thể mang anh trở về
    Em vẫn ở đây, em vẫn ở đây , và chờ đợi ...
    Và nếu anh vẫn muôn xây nên bức tường ngăn cách giữa chúng ta , thì em sẽ lại phá hỏng nó ...
    Không lẽ không còn cơ hội nào cho em bắt đầu chinh phục anh sao ?
    Em vẫn yêu anh !
    Thử tin em đi , thử tìm sự thật trong tình yêu của em đi ..
    Em vẫn ở đây ...Em vẫn ở đây, và chờ đợi ..
    Ngày anh đi , không thể là sự kết thúc , Anh nên chỉ cho em một cơ hội để em nói cho anh hiểu rằng ....
    EM VẪN YÊU ANH , NHƯ LÚC BAN ĐẦU !!!
  6. pinks_lips

pinks_lips Thành viên mới

Bạn thân mến, nào, hãy tiếp tục bước đi trên con đường mới, vừa đi vừa chờ anh quay lại, mà anh ko đến chứng tỏ anh còn có việc bận, hay bước đi nhé!!! ánh sáng trên con đường mới sẽ giúp bạn thanh thản hơn, mạnh mẽ hơn và cẩn thận hơn đấy.
  7. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Hay nhỉ? Ông đang sống buông thả để tuyển người yêu đấy nhỉ?
  8. liebelos

liebelos Thành viên mới

Hay nhỉ? Ông đang sống buông thả để tuyển người yêu đấy nhỉ?
    Co khong? Dang ky mot chan. hic
  9. daibangchua_xinhxinh

24h thôi nhé!
    Ngày ấy sẽ trôi qua Tà áo em tuột chỉ
    Em cứ ngồi ngắm hoa Đưa anh khâu lại dùm
    Em cứ ca cứ hát Nho anh mua cả chùm
    Anh sẽ lo rửa bát Thích thì em cứ nếm
    Anh sẽ lo quyét nhà Bạn trai em mà đến
    Em uống gì anh pha Cứ vô tư chuyện trò
    Dù chợ gần hay xa Anh tắm cho thằng cu
    Anh lần ra được hết Rồi anh ru nó ngủ
    Món em ưng thích nhất Màn hình bao cầu thủ
    Em cứ chờ mà xem Nghe em het: vào rồi !
    Em đánh phấn thoa kem Hết một ngày em ơi
    Anh rửa rau vo gạo 24h thôi nhé !
    Em ung dung đọc báo Một ngày anh làm vợ
    Anh tay nấu tay xào Một ngày em làm chồng
    Anh tự lo không sao May thay cho đàn ông
    Cứ yên tâm em nhé Chỉ một ngày như thế !
    Đọc bài thơ này ,tự nhiên em thấy buồn cười ....
    Chợt nhớ lại , ngày này năm ngoái .....Đã 1 năm rồi nhỉ ....
    Anh có nhớ anh hứa gì với em không ? Khi người phục vụ bàn lấy tặng em một quả bong bay màu hồng ....
    Anh có nhớ không ? Đã một năm rồi , giờ thì dù có muốn em cũng chẳng thể bắt anh giữ lời hứa : Tặng em một quả bóng bay , màu hồng !
    Bao giờ anh nhi ?
  10. daibangchua_xinhxinh

24h thôi nhé!
    Ngày ấy sẽ trôi qua
    Em cứ ngồi ngắm hoa
    Em cứ ca cứ hát
    Anh sẽ lo rửa bát
    Anh sẽ lo quyét nhà
    Em uống gì anh pha
    Dù chợ gần hay xa
    Anh lần ra được hết
    Món em ưng thích nhất
    Em cứ chờ mà xem
    Em đánh phấn thoa kem
    Anh rửa rau vo gạo
    Em ung dung đọc báo
    Anh tay nấu tay xào
    Anh tự lo không sao
    Cứ yên tâm em nhé
    Tà áo em tuột chỉ
    Đưa anh khâu lại dùm
    Nho anh mua cả chùm
    Thích thì em cứ nếm
    Bạn trai em mà đến
    Cứ vô tư chuyện trò
    Anh tắm cho thằng cu
    Rồi anh ru nó ngủ
    Màn hình bao cầu thủ
    Nghe em het: vào rồi !
    Hết một ngày em ơi
    24h thôi nhé !
    Một ngày anh làm vợ
    Một ngày em làm chồng
    May thay cho đàn ông
    Chỉ một ngày như thế !
    Đọc bài thơ này ,tự nhiên em thấy buồn cười ....
    Chợt nhớ lại , ngày này năm ngoái .....Đã 1 năm rồi nhỉ ....
    Anh có nhớ anh hứa gì với em không ? Khi người phục vụ bàn lấy tặng em một quả bong bay màu hồng ....
    Anh có nhớ không ? Đã một năm rồi , giờ thì dù có muốn em cũng chẳng thể bắt anh giữ lời hứa : Tặng em một quả bóng bay , màu hồng !
    Bao giờ anh nhi ?