1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người nơi xa ....

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi daibangchua_xinhxinh, 15/11/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. karakapuri

karakapuri Thành viên mới

"..................em đâu phải là chiều mà nhuộm anh đến tím.........."
  2. xin_em_mot_co_hoi

xin_em_mot_co_hoi Thành viên mới

bạn buồn đến vậy sao ? bạn có biết là bạn còn hơn rất nhiều người không ? Tôi đây thấy rằng tình yêu nó sẽ tự đến . Cuộc sống do ta tạo lên , bạn có biết cách sống buông thả đó đã làm mình mất sạch không ? học bị đuổi , bằng cấp 3 mất , đánh nhau , rượu chè , băng đảng , buôn lậu ... . Bạn thấy mình may mắn chưa ?
  3. daibangchua_xinhxinh

daibangchua_xinhxinh Thành viên mới

Hôm qua anh gọi và cho em 1 lời giải thích cho việc đã 9 ngày anh không gọi điện cho em , Anh chẳng coi đó là lý do , vì chắc anh nghĩ rằng em không chờ đợi các cuộc điện thoại của anh ? Anh sai rồi !
    Anh biết không ? Mỗi ngày , thậm chí mỗi giờ em cứ liên tục kiểm tra mobile, xem có cuộc gọi nào không.Mỗi lần như thế em lại nhớ anh vô cùng ,mạc dù đôi khi anh gọi chỉ để hỏi xem em đã ăn cơm chưa?
    Anh nói rằng , 3 năm nữa khi trở về có thể anh chẳng nhớ nổi những con đường ở hà nội , khi em hỏi anh LÊ TRỌNG TẤN ở đâu ? Và rồi không đầy 2p sau , anh lại send cho em 1 mesage :"Anh nhớ rồi , ở bên phải cây xăng đầu tiên đi từ ngã tư sở xuống trường trinh " Và em bảo : Đúng rồi , 3 năm nữa khi trở về có thể anh chẳng nhớ nổi 1 con đường ở hà nội , vì hà nội mỗi ngày đều đổi mới anh biết không ? Nhưng có những điều chẳng khi nào thay đổi , chỉ không biết anh có nhớ đến hay không thôi !
    Và anh cười ....
  4. piccolo

piccolo Thành viên mới

Đôi khi cũng đừng nên hi vọng, mà tốt nhất là như thế để cho đừng bao giờ bị thất vọng.
  5. daibangchua_xinhxinh

Không sao mà, vì khi thất vọng vì một điều gì đó ta thường có lý do mạnh hơn để quên nó đi.Chứ tự nhiên sao có thể quên đi điều chưa từng làm ta thất vọng ?
    Có khi nào bạn cảm thấy không muốn quên đi điều mà lẽ ra bạn phải quên không ? Có khi nào bạn tin rằng thời gian trôi qua rồi sẽ làm người ta quên đi mọi thứ , thậm chí chẳng nhớ nổi những điều không muốn quên ko?
  6. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

Điều đó rồi sẽ qua đi
    lạc quan và yêu đời nhé:)
  7. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Bố kính yêu của con !
    Vậy là con xa bố đã 18 năm rồi phải không ạ?ở nơi xa ấy bố có bình yên không?Con thương bố nhiều lắm ! Cái lạnh nơi trần gian này đã khiến con người ta đau nhức xương khớp,khiến trẻ em bị viêm họng..............vậy mà bố lại phải nằm đó 1 mình không có chăn bông ấm.Con chợt thấy lòng mình như thắt lại,bố về với con đi..............bố có nghe thấy con gọi từ 1 nơi xa thẳm không?
    Ngày ấy,con còn nhớ rất rõ kỉ niệm với bố - nó thật trong sáng,êm đềm và đi vào kí ức của con.Có lẽ con sẽ mang theo suốt cuộc đời, cũng chỉ vì con bướng bỉnh mà không chịu nghe lời để rồi bố đã đánh mắng con 1 trận nhớ đời.Rồi bố nhận ra con quá bé bỏng, mới chỉ có 5 tuổi thôi - bố đã ôm con vào lòng và dỗ dành.Con được thể cứ khóc to hơn như 1 sự hờn dỗi của con nít, nhưng con đâu biết đó là lần đầu tiên cũng là lần duy nhất con có được tình yêu thương của bố mà bây giờ lớn lên có lẽ con mới hiểu được điều ấy !
    Bố ạ ! ở nơi ấy bố có nhớ con không?còn con, ở nơi xa này hằng đêm con vẫn mơ về bố, mơ thấy bố về bên con và mẹ.Trong mơ con thấy mình hạnh phúc bởi con có đầy đủ tình yêu thương của bố mẹ dành cho con, con thấy mình cứ nhỏ bé mãi trước sự che chở lớn lao của đấng sinh thành...........nhưng con biết giấc mơ mãi chỉ là giấc mơ mà thôi, tỉnh dậy con vẫn thấy sự thật hiển hiện trước mắt - sự thật bố đã đi xa và không bao giờ trở về nữa.Con cứ nghĩ mình thiệt thòi, mình thiếu thốn tình cảm, ít tuổi thế mà lại phải chịu nỗi đau quá lớn (ngày bé con còn chưa nhận ra điều ấy, con ngây ngô nói với mẹ rằng : " mẹ ơi ! mẹ gọi bố dậy chơi với con đi ! sao bố ngủ lâu thế hả mẹ ? ''''" ). Mẹ nhìn con 2 hàng nước mắt chảy xuống, con vô tình làm mẹ lại thêm đau !
    Bố yêu của con ! cảm ơn bố đã cho con cái tên thật ý nghĩa - nó nhắc nhở con phải sống sao cho xứng với niềm tin của bố.Bố đừng buồn nhé và hãy cầu chúc cho con luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc được không bố?con còn nhiều ước mơ , dự định chưa thực hiện được, có những lúc mệt mỏi con cảm giác như mình đang đứng trước vực thẳm của cuộc đời, như 1 cái xe nó đang lao xuống dốc mà không có phanh bố ạ ! nhưng chính lúc ấy con lại nhận ra rằng " hãy cứu lấy mình trước khi đợi người khác đến cứu ", hơn bao giờ hết con thấy mình bản lĩnh - bản lĩnh để có thể vượt qua những sóng gió trong cuộc đời...........
    Bây giờ mỗi lần về nhà đứng trước linh hồn của bố, ngắm tấm hình mờ nhạt theo lớp bụi của thời gian con mới chợt thấy mình có lỗi nhiều lắm ! Ngày ấy con quá nhỏ bé để hình dung ra bố là người như thế nào?con chỉ biết về bố qua lời kể của mẹ, qua mọi người nói rằng con có nhiều nét giống bố hơn là giống mẹ.Con cứ cảm giác như tuổi thơ của con không bình yên, nó bị xáo trộn trong sự thiếu thốn, mặc cảm khi những tháng ngày đi học phổ thông chỉ biết có từ nhà đến trường và ngược lại.........nhìn thấy các bạn vui vẻ bên bố mẹ những ngày Trung thu, ngày 1/6 mà lòng con buồn vô hạn.Bố còn xa con bao lâu nữa bố ơi?
  8. bupbebangbong8x

bupbebangbong8x Thành viên mới

Lâu lắm rồi mới được đọc những tình cảm của chị Rùa... Chị Rùa viết tình cảm lắm. Em hy vọng mọi bình yên sẽ tới chị Rùa Mồm to, chị Rùa nhé.
    Em Bông xinh gái tự nhiên thấy yêu chị Rùa gớm
  9. daibangchua_xinhxinh

Em vừa đi cafe về anh ạ ...
    Anh có biết em cảm thấy gì bây giờ không ?Em thấy hối hận vô cùng ...vì đã nhận lời đi cafe với cô em , đâu phải với riêng cô ấy chứ , cô ấy đi cùng bạn trai mà .
    Em thấy tủi thân lắm , nhìn thấy người ta tình tứ ngồi cạnh nhau , nói chuyện , cười đùa như thể không biết rằng trong lòng em thấy nhớ anh kinh khủng ,cứ đến những nơi như thế ,em lại thấy mình ngốc ngốc , cứ thương thương nhớ nhớ một người nơi xa tít mù tắp mà chẳng biết người ta có đang nhớ đến mình không ?
    Thật lòng cầm mobile lên em chỉ muốn nhấn số gọi cho anh , chỉ để hỏi anh rằng : Anh có yêu và nhớ em không ? Chỉ 1 lần thôi anh đừng nói tất cả và bảo em chỉ tin 1 nửa thôi, hãy nói một nửa thôi và bảo EM HÃY TIN ANH ....
    Nhưng rồi em lại chẳng muốn hỏi anh , không phải vì em sợ câu trả lời sẽ làm em buồn ,Em không buồn cho dù câu trả lời đó có thế nào đi nữa , Em không buồn .Mà em sợ anh sẽ lại nói hết , tất cả , một câu chuyện rất dài, để rôì lại nói với em rằng , EM NÊN TIN 1 NỬA THÔI ...
    Tự nhiên bây giờ em thích lấy chồng , ngay lập tức ....
    Em thích chồng em là một người giống như anh ...Nhưng em vẫn chưa thấy ai giống .
    Một ngày khi trở về , không biết......????????????
  10. daibangchua_xinhxinh

Đang chat với anh....
    Thật sự nhiều lúc em muốn điên lên, ví dụ như lúc này ...
    Anh lúc nào cũng nói với em rằng : Em nghĩ gì thì sự thật chính là như thế !
    Thật ra chưa khi nào anh biết rằng sự thật em là người rất cầu toàn , kiểu chơi bạc 5 ăn 5 thua không phải là kiểu sống của em , khi em đã làm điều gì , em luôn muốn nắm trong tay 60% thắng , anh hiểu em không ?
    Sao em lại không biết em nghĩ gì chứ ? Em muốn nghe , từ chính anh , mà không phải ai khác ....
    Có lẽ em đã nhầm , Anh chưa từng hiểu em , Anh không muốn hiểu em ...