1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Viết cho người yêu dấu" tập 2

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi thanh_ala, 04/12/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. levietlam

levietlam Thành viên mới

TÔI chỉ có đủ một nữa hồ lô
    Để tặng riêng TÔI hương lòng - Trường xuân tửu
    Nhưng TÔI có dư cả một bến bờ
    Để tặng NÓ - một Thái Bình Dương sóng vỗ
    Ngày và đêm sẽ dạt dào nỗi nhớ
    Tháng rồi năm, không đếm nỗi bao giờ.
    TÔI không hỏi thăm NÓ ánh đèn màu xanh đỏ
    không gởi thêm những trăn trở ở quê nhà
    Nhưng hãy rót giùm TÔI dù một ly một bóng
    Hãy cạn đi để thấy ấm trong lòng.
    Đối với đời - Giờ NÓ làm người thức ngủ
    Cho người thân, cho em, mẹ được yên bình.
    Hãy rót đi và cúi nhìn bóng đổ
    Có nghe chăng, trăm tiếng vọng trong lòng!!!???
    Khoảng cách, Thời gian hay Tinh cầu xa tít ...
    Dù đang đêm, đêm vũ trụ quanh đời.
    TÔI hiểu NÓ từ những ngày còn thơ ấu
    Buồn làm chi, hãy vẽ mộng cho lành.
    Hơn nữa đời người - xa nữa vòng trái đất
    Đời đưa đi, nhưng có lúc xoay vần.
    TÔI. Kẻ lãng du - chân không hề cất bước
    nhờ NÓ mang theo TÔI - mộng giang hồ.
    Một ly nữa NÓ rót đầy nỗi nhớ
    Cạn bao nhiêu sao vẫn cứ không... ngờ...
    NÓ vẫn đây, vẫn muôn đời xứ Huế
    Xứ Huế điêu tàn, thương, khổ và thơ ......

2. lei_lord_demon

lei_lord_demon Thành viên rất tích cực

Phương à!
    Em nghĩ những gì em đang làm anh không hiểu sao? Em có cần thiết phải ỡm ờ với anh như thế không? Những ngày tháng yêu thương trước đây phần nào đó anh cũng đã hiểu được suy nghĩ của em...Nhưng em vẫn thế, không thay đổi gì mấy! Anh lại sợ một ngày nào đó lý trí của em sẽ xóa nhòa hết chút tìm cảm mà em còn dành cho anh! Bát nước đổ đi là hết em à, anh cũng chỉ dành cho em một cơ hội thôi! Ai cũng xứng đáng được dành cho một cơ hội!
    Nếu em không muốn thay đổi, chúng ta sẽ không thể còn có cơ hội ở bên nhau!
  3. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

Anh thân yêu :
    Hôm nay thật là 1 ngày buồn quá ...Hình như em biết rõ hơn về anh, em lại càng thấy hụt hẫng, chới với . Biết mọi việc sẽ như thế đấy, và em ko thể đòi hỏi nhìu hơn ở 1 người đàn ông ...nhưng dẫu sao, em vẫn thấy là mình dần mất niềm tin
    Em ko biết anh sẽ ra sao và chúng ta sẽ như thế nào ...Công việc của em còn nhìu quá .Em cứ cố gắng, cố gắng đến nỗi tưởng chừng như kiệt sức khi những cố gắng của em chưa đi được nửa con đường ....
    Anh thân yêu ạ ...Con người chúng ta dẫu cho có nhìu tật xấu lắm .Em biết và sẵn sàng chấp nhận ... Tuy nhiên em vẫn là đứa con gái ngốc nghếch ở cái tuổi chưa đầy 19 với những ngu ngơ khờ khạo ... Uh, anh đừng vô tư như thế nữa nhé, và đừng nghĩ là những điều đó em rõ quá rồi nên anh ko cần cẩn thận trong câu nói ,vì thật ra, em luôn là 1 vị thẩm phán cực kỳ khó tính , anh yêu ạ....
    Ngày mai em bắt đầu 1 học kỳ mới với những challenges mà em cần cố gắng .Anh cũng thế nhé ...Rõ ràng là anh gặp nhìu khó khăn hơn em rồi ,lúc nào cũng tất bật như chong chóng xoay vòng .Có lúc em tự hỏi 24h 1 ngày cho anh hình như ko đủ , huống hồ là còn dành cho em ....
    Em ko thể nuôi hy vọng .Cái gì với em bây h cũng cần cơ sở vững chắc .Thế nên em mới thấy rõ mình trắng tay như thế nào và áp lực càng đè nặng ....
    Anh ạ .Em đã nhận ra từ lâu là em có thể , hoàn toàn có thể làm và thành công ở bất kỳ lĩnh vực nào mà mình cố bỏ công sức ra .Vậy mà càng lúc em càng khiến khả năng của mình mai một đi và trở nên vô dụng .... Anh ạ, em ko muốn sau này anh thất vọng về em và ko muốn những hoài bão của em chỉ là mớ giấy lộn cho nên từ giờ em phải nghiêm khắc hơn với mình ...
    Anh cũng vậy nhé anh thân yêu ...Những khó khăn bây h ko phải là mãi mãi, đừng bao h thất vọng, đừng bao h nản chí anh nhé .... Em muốn hôn lên trán anh để chúc ngủ ngon lắm, mong là hôm nay anh sẽ mơ 1 giấc mơ đẹp, để rồi bắt đầu 1 ngày mới hăng hái hơn ....
    Yêu anh !
  4. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Anh yêu quý!
    Bi cũng muốn viết vài dòng cho anh trong những bài cuối cùng của topic này để sang Tập mới. Viết cho anh, cho người mang đến cho Bi không ít suy nghĩ và thật nhiều ước mơ và hy vọng. Anh mang cho Bi sự lãng mạn, những giây phút nghĩ lại còn thấy tuyệt. Thế thôi, Bi tin vào luật nhân quả, tin rằng những gì mình làm thì mình sẽ nhận lại được, cứ cho rồi sẽ nhận. Mà nếu như ai đó chưa nhận được quả thì cũng là điều bình thường, có lẽ ông trời bỏ sót thôi. Bi bây giờ chỉ thực hiện theo 1 chữ đó là chữ "TÂM".
    Gửi cho bạn!
    Gọi là bạn thân yêu cũng được mà gọi là anh yêu quý cũng chẳng sai. Không hiểu sao với L từ xưa đến giờ vẫn thế, nói không nhiều nhưng cảm nhận được nhiều và hiểu nhiều. Mỗi lần nói chuyện với L một cách nghiêm túc thì L dường như mở ra được cho T, hay thay đổi suy nghĩ của T một cách lạ lùng, một câu nói chẳng phải triết lý, kinh nghiệm, nhưng chính cái suy nghĩ ấy mang lại cho T một luồng tư tưởng mới, một suy nghĩ có thể nói là chín hơn 1 chút. (T định nói với L điều này cũng lâu từ khi nhận ra được điều đó nhưng chưa có dịp, sáng nay ngồi nói chuyện với dì mới thấy tư tưởng đó thật đáng). Sinh-lão-bệnh-tử là cái lẽ thường mà không mấy ai cảm nhận và chấp nhận nó, sống sao cho "được".
    Buồn cười khi viết cho cả hai người trong cùng 1 topic, trong cùng 1 thread nhỉ, và cả hai đều không giống nhau nhưng với Bi, cả hai đều mang lại cho Bi sự hạnh phúc, hạnh phúc khi được gặp và được biết, hạnh phúc khi cảm thấy mình luôn trong sáng.
  5. puss

puss Thành viên mới

người yêu dấu đâu nhất thiết phải là honey hay sweet heart nhỉ!
    người yêu dấu có thể là những người bạn thật sự - luôn sẵn sàng ở bên... lắng nghe và chia sẻ!
    Chúc những người bạn của tôi ngủ ngon!
    Ngày mới đến rồi..
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa