1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Viết cho người yêu dấu" tập 2

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi thanh_ala, 04/12/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chonhau1namnheanh

chonhau1namnheanh Thành viên mới

Anh có còn nhớ những gì mọi người nói gì khi anh post bài ko, những cảm giác của anh chỉ là sự nuối tiếc nhũng gì đã trôi qua mà thôi. Bây giờ em mới cảm nhận có lẽ đúng là như vậy đấy. Có lẽ anh đã nhầm lẫn TY thực sự với nhũng hoài niệm của quá khứ. Em chỉ là quá khứ của anh ma thôi. Có thể anh vẫn cảm thấy day dứt vì chính anh là người đã quyết định chia tay, nên giờ đây anh muốn đền bù cho em. Anh hay tự kiểm chứng lại lòng mình xem. Em thì em cảm thấy anh yêu người đó rất nhiều, yêu nhiều lắm ý, có khi còn yêu hơn cả em nữa. Anh luôn suy nghĩ cho người đó, dù cho việc đó có làm tổn thương đến em. Em biết giờ đây anh đã thuộc về người đó rồi, việc anh quan tâm đến người đó hơn em là đương nhiên. Vậy thì tại sao anh vẫn cứ nói yêu em làm gì chứ. Hay là anh cảm thấy thương hại em vì em ko có được hạnh phúc như anh. Có lẽ giờ đây anh đang cười vào mặt em nhỉ. Không có anh bên cạnh em ko sống được hạnh phúc gì cả. Có lẽ em vẫn chưa tìm được 1 nửa của mình như anh, nhưng không có nghĩa là anh được phép thương hại em. Có lẽ tất cả những chuyện này chỉ là cảm giác của anh khi gặp lại em sau 1 thời gian dài xa cách, đến khi người ta về bên anh, anh sẽ lại quên hết tất cả, bỏ lại em với những kỉ niệm và những nỗi đau chưa kịp lành giờ lại bị khoét sâu thêm 1 lần nữa. Tại sao anh lại dã man như thế cơ chứ. Bao nhiêu cố gắng của em để quên anh đi bây giò đã tan thành mây khói rồi, em se lại phải làm lại từ đầu. Mệt mỏi qua. Chỉ muốn có thể trốn đi đâu thật xa để ko phải đối diện với tất cả những chuyện này. Có lẽ em sẽ thủ đi đâu đó thật xa xem thế nào nhỉ. Chắc sẽ chẳng có ai quan tâm đến mình sẽ đi đâu đâu nhỉ. Bạn bè đều đã đi chơi hết cả rồi, bố mẹ cũng chẳng có nhà, thật là 1 cơ hội thuận tiện. Ko hiểu ko tìm thấy anh thì anh có lo ko nhỉ. Anh sợ người ta làm chuyện dại dột, ko biết anh có sợ em cũng sẽ làm thế ko nhỉ. Em đùa anh thế thôi, người ta vốn là người yếu đuối cần sự che chở và dựa dẫm vào anh, chứ còn em thì đã quá quen ko co anh bên cạnh rồi, em đã quen tự lo cho cuộc sống của mình rồi. Em sẽ chẳng dùng cách đấy để níu kéo anh lại đâu mà. Kể cũng có những lúc muốn làm như thế lắm, xong rồi lại tự mình chửi mình ngu, sao lại có suy nghĩ điên rồ như thế cơ chứ. Làm chuyện dại dột vì TY là thư ngu ngốc nhất trên trần đời này. Thôi em sẽ ko làm cho anh khó xử nữa, em sẽ trả anh về bên người ta. Chắc chắn người ta sẽ mang lại hạnh phúc cho anh hơn em. Vì yêu anh, em sẽ là người ra đi
  2. vetdautronglinghon

vetdautronglinghon Thành viên mới

Số phận đã xô dẩy anh và em đến với nhua, và cũng như sắp dặt trước mọi đau khổ rồi vậy. Lần đầu sau mấy năm xa cách, anh cảm nhận rằng, TY anh dành cho em vẫn chưa tắt, cảm giác lại trỗi dậy, nông nổi quá phải ko em. Vẫn biết kết quả sẽ là đau khổ, nhưng sao cả anh và em đều ko thể kìm được lòng mình. Nhưng chẳng lẽ bằng này tuổi rồi mà ko được phép làm những gì mình thích hay sao. chỉ còn vài ngày nữa thôi, người ta sẽ ở bên anh, anh chẳng thể nói rõ được cảm giác trong lòng mình. Anh mong người ấy về bên anh cũng có, mà mong người ấy ko về bên anh nữa cũng có. Đứng là anh quá tham lam phải ko em. Có đôi lúc anh tự hỏi, vậy anh sống trên đời này để làm gì nữa, 1 bên là người anh rất yêu, còn 1 bên là người rất yêu anh, mà sự đời thật trớ trêu, khi người ta rất yêu anh ma lòng anh thì luôn có hình ảnh của em. Quyết định làm sao đây. Anh chưa bao giờ nghĩ rằng anh lại rơi vào hoàn cảnh này, cuộc đời đã ưu đãi cho anh, là có em, và cũng co người ta nữa. Nhưng có biết rằng, chính điều đó làm anh đau khổ. Em cũng hiểu tính anh, anh chẳng thể nhẫn tâm từ bỏ và đem lại đau khổ cho người ta mà ko có bất kì 1 lí do nào chính đáng. Chẳng lẽ, em lại yêu 1 người tệ bạc thế sao, chắc có lẽ em cũng ko mong anh xử xự như vậy với người ta đâu. Số phận đã trêu đùa anh và em, đến lúc này đây, anh chỉ còn 1 cảm giác duy nhất, đó là cố gắng sống nốt phần còn lại của cuộc đời. Vui vẻ và hạnh phúc, tất cả với anh giờ đây đã qua đi, bên em anh se HP mà ko có vui vẻ, còn bên người ta anh se vui vẻ mà ko HP. Nhưng anh tham lam, anh lại muốn có cả 2, mà điều đó thì ko thể. Đôi lúcanh cảm thấy anh là 1 người đểu giả. Anh cũng có lúc muốn từ bỏ tất cả để 2 đứa mình bên nhau, nhưng 1 lúc sau, lại là cảm giác ko yên tâm, bồn chồn và lo lắng. Bạn bè, gia đình, và ca người kia nữa. Anh và em đêu đâu còn là trẻ con nữa, đâu thể bỏ qua tất cả mà vì lợi ích của chính mình. Hãy cứ để tg trả lời câu hỏi này, rồi đây, anh và em có còn được bên nhau nữa ko, chúng mình hãy chờ đợi ở số phận. Em nhé. biết đâu sẽ có 1 ngày nào đó......................
  3. mamut8x

mamut8x Thành viên mới

anh ơi em nhớ anh lắm làm gi để anh về bên em đây .Đã 2 năm chôi qua rồi vậy ma em vẫn còn nhớ anh vẫn mong anh quay lai cho du em biết ngày đó thật xa vơi nhưng khong hiểu sao em vẫn tin .Sống trên đời cần phải có long tin phải ko anh .Nhưng tại sao anh lại ko co lòng tin vào tình cảm của minh f chứ tại sao anh lại chỉ nói yêu em nhưng lai ko chắc về một tương lai của 2 chúng mình anh sợ điều gì .Em biết chắc rằng lý do ko phải do em nhwng em đã cố gắng để hàn găn để vun đắp nhwng anh lai từ chối swj cố gắng của em anh đã quay đi lại một lần nữa anh đến rồi lại đi để em bơ vơ đau khổ ko biêt phải lam gi , làm gì để anh ở lại bên em ko ra đi nữa.Em ko biết nữa .Em biết răng thời gian sẽ giải quyết mọi chuyện nhwng em ko muôn minh sẽ phải hối hận về bất cứ điều gì trong chuyện tinh cam cua chúng ta nen em đã cố gắng nhung ko biết sự cố gắng của em như vay đã đủ chưa hay em có cố gắng đến mấy thì cũng vậy thôi cũng ko thay đổi đc gì sao anh ko nói gì sao anh chỉ im lặng chỉ mình em nói mình em độc thoại với chinh minh .Em biết rồi em sẽ quên anh nhưng em vẫn muốn nghe câu trả lời rõ rang từ anh .Khi em đã quyết tâm quên anh ko nhớ anh nữa thì sao luc đó anh lại cuống cuồng lo lắng một điêug gì đó để rồi đến và noi yêu em nhwng lại ko để lam gì cả .Đó có phải tính ich ky của anh ko ? Em cũng ko biết có lẽ em đã mù quáng đến mức ko nhân ra đc la Xấu hay tốt nữa Em ko biết nữa chắc la vậy . Chắc là do em tất cả la do em lỗi lầm là ở em .Ko phải vậy em cũng ko biết .Có lẽ em sẽ hỏi một ai đó một người ngoài cuộc một người bạn chủa chúng ta để biết anh nghĩ gi và em nên lam gì quên anh hay vẫn chờ đợi anh?Có lẽ là quên.Nhưng quên băng cách nào em ko biết .
  4. vetdautronglinghon

Em, vậy là giờ này em đang trong vòng tay của người ta rồi, còn anh thì đang cô đơn đây. vừa mới đây, em đang còn ngồi bên anh, vậy mà giờ này đã là người ta rồi, nói cũng để làm gì chứ, vì anh phải chấp nhận chuyện đó thôi mà. Yêu mà ko được ở bên nhau, đau đớn quá, xót xa quá. Mai này đây, mình sẽ chẳng còn cơ hội nào cả, anh lại đi, 2 năm, 3 năm nữa, và có đến 2 người chờ đợi anh. Ko hiểu sao, lúc này đây, anh ko mong ngóng cài ngày trở về 1 chút nào.
  5. honigsberg

honigsberg Thành viên mới

Anh của em, em rất buồn khi nghe chuyện của anh anh biết không, mà em không biết làm thế nào để giúp anh cả. Anh ạ, đừng làm cho mọi chuyện trở nên rắc rối hơn. Với em anh luôn là người chín chắn, anh luôn là người quyết đoán vậy tại sao trong chuyện này anh lại không thể làm thế. Anh ạ, đôi khi những việc mình thích làm không phải là việc mình nên làm. trong việc của anh, em biết nói thì rất dễ nhưng làm thì rất khó. Nhưng em mong rằng anh tìm được con đường đi cho riêng mình, con đường tốt nhất. Yêu là phải biết hi sinh, phải biết làm cho người mình yêu hạnh phúc. Anh hãy tự hỏi mình, anh đã làm gì để người ta được vui được hạnh phúc và những việc anh đã làm có làm người ta được như thế hay không. Khi anh tìm được câu trả lời thì anh sẽ biết và sẽ chấp nhận những việc mình làm, mà không đòi hỏi, không suy nghĩ gì cả. Thôi, em chỉ nói vậy thôi, hi vọng anh có những ngày nghỉ vui vẻ. Đừng bao giờ nói câu cố gắng sống những ngày còn lại. Em không thích câu đó. Anh sống cho anh, cho những người yêu thương của anh. Đó là việc bắt buộc chứ không phải là sự cố gắng.
  6. congchuaphuongdong

congchuaphuongdong Thành viên mới

hôm nay mình ngắm mưa mà buồn quá,các bạn cũng nói ở HN đang mùa mưa,nhớ nhà ghê,mùa mưa cây hay đổ nếu cây năm nay có đổ thì đổ vào đầu kẻ ...sao mình ác thế huhuhu
  7. tran_hao_nam5000

tran_hao_nam5000 Thành viên quen thuộc

Viết cho người yêu dấu, mà chẳng biết người yêu dấu của mình là ai nhỉ. Chán quá cơ.
  8. vetdautronglinghon

Hì, đôi khi mình cũng muốn như bạn đó, THN5000 a, thà ko biết người yêu dấu của mình là ai còn hơn là biết mà chẳng thể làm gì được. Thôi, rồi đây anh và em lại xa nhau, nhưng lần này thì khó khăn hơn nhiều. Anh đang buồn quá, hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn, rồi đây trong cuộc sống của mỗi người sẽ có những biến chuyển đặc biệt của riêng mình, ko biết rồi sẽ còn giữ cho nhau được những gì đây. Khi mình đi song song ở 2 con đường, nhìn thấy nhua đấy, cưới với nhau đó, nhưng chẳng thề nào ở bên nhau. Đường em đi vẫn là con đường khác đường của anh. Ở phía xa kia, chănge ai biết kết thúc rồi 2 con đương có nhập làm 1 ko. Ngày xưa chúng mình hiểu nhau lắm, nhưng rồi khi tách biệt ở 2 cuộc sống khác nhau, liệu sẽ có những gì bất đồng giữa anh và em. Sợ thì sẽ ko làm, mà đã làm thì ko được sợ, đã hứa với nhau là hãy chờ 1 ngày nào đó........ Em phải cứng rắn lên nhé, em sẽ khổ, anh cũng chẳng sung sướng gì. Cũng có thể mình ko về bên nhau được, nhưng kỉ niệm của những ngày qua, anh sẽ mãi khắc ghi trong lòng mình, sẽ mãi còn theo anh suốt cả cuộc đời này. Hãy cố gắng sống vui vẻ em nhé.........................
  9. chonhau1namnheanh

Yêu nhau cho nhau từng nụ hôn nồng ấm ân ái hôm nào. Còn đâu bao dấu yêu nhưng đời ai nào ngờ trôi như mây bay về tận cuối phương trời nao. Bao đêm em mơ về ngày mai, thầm ước trọn kiếp bên người. Ngày xưa anh nói yêu thật nhiều 1 mình em, vì tim em trao anh dành trọn hết con tim yêu mà sao anh đành gian dối hỡi người
    Thời gian ko thể xoá đi tiếng yêu anh hôm nào, quặn tim đau từng cơn khi thấy anh vui cùng ai, vi sao anh ko nói là hết yêu em rồi, thà đau 1 lần đau còn hơn mang nhiều cay đắng. Vì sao anh lai nỡ gian dối tim em hỡi người, kề vai em ma tim anh khắc ghi bóng hình ai. Vi sao anh lai muốn chọn ca 2 con đường, lệ tràn hoen bờ mi thì thôi ta đành chia tay, vì yêu anh, em sẽ là người ra đi
  10. chonhau1namnheanh

Có lẽ chỉ ở trên này mình mới nói thật được những gì mình suy nghĩ nhỉ anh nhỉ. Chẳng ai có thể hiểu và thông cảm cho bọn mình chuyện này đâu anh nhỉ. Em biết là ko được phép, em cũng đã cố gắng ko biết nao nhiêu lần để dứt bỏ được chuyện này, nhưng rồi lại ko kìm được lòng mình, lại tìm đến anh. Nhưng mà cũng chỉ còn 1 ngày này nữa thôi. Ngày mai người ta đã về rồi, em phải trả anh về cho người ta thôi. Dù biết anh còn yêu em nhiều lắm, nhưng anh cũng chẳng thể nào trở về bên em như ngày xưa nữa. Em đã mang đến cho anh quá nhiều đau khổ rồi, còn người ta chẳng có lỗi gì cả. Người ta lại luôn yêu anh hết lòng. Người ta ko đáng phải chịu bất hạnh vì những lỗi lầm của bọn mình. Biết là lân này mình lại phải chia tay nhau lần nữa, ko đau đớn vật vã như lần trước, nhưng em cứ cảm thấy có gì đó hụt hẫng trong lòng. Thà cứ như ngày xưa, nghĩ rằng anh đã hết yêu em rồi thì tốt hơn. Em se có thể dứt bỏ qúa khứ để sống cho hiện tại và tương lai. Nhưng giờ đây, làm sao em có thể vui vẻ hạnh phúc khi biết anh vẫn còn yêu em, nhưng lại ko quyết định về bên em. Em ko biết em phải như thế nào với anh nữa, có lúc em trách anh, em hận anh tại sao anh lại trở về để làm em đau khổ thêm 1 lần nữa, thà anh cứ sống vui vẻ với người ta ở bên đấy, trở về làm gì để làm khuấy động hoàn toàn cuộc sống của em. Đợt này em chẳng làm được việc gì cả, chỉ suốt ngày nghĩ đến anh và chuyện của bọn mình thôi. NHưng thực sự em cũng cảm ơn anh, vì có nói chuyện với nhau như thế này em cũng giải toả được nhũng vướng mắc trong lòn mình. Chứ chia tay nhau mà ko có 1 lời giải thích thì em mãi vẫn ko thể thanh thản được, cứ mãi day dứt trong lòng. Khoảng thời gian vừa rồi em thực sự hạnh phúc, dù biết rằng bây giờ ko như trước nữa, trong lòng anh ko chỉ có mình anh như trước kia nữa, nhưng em cũng cảm thấy mãn nguyện lắm rồi, em cũng chẳng thể đòi hỏi hơn.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa