1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Viết cho người yêu dấu" tập 2

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi thanh_ala, 04/12/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lion_King183

Lion_King183 Thành viên mới

Vừa gọi điện cho em, nghe thấy em yêu bị ốm nặng, tội nghiệp em quá. Anh chưa bao giờ cảm thấy bất lực như bây giờ. Ít nhất mọi khi anh còn nói những lòi yêu thương làm em vui và thấy ầm áp trong lòng hơn. Bây giờ thì anh nói những lời yêu thương có lẽ em sẽ càng buồn và càng suy nghĩ nhiều về chuyện chúng mình. Anh xin lỗi em yêu nhé. Anh làm thế vì anh vẫn quá yêu em và anh ko muốn mất em. Anh ko muốn em quên anh. Đừng quên anh, em nhé. Chúng mình hãy vẫn yêu nhau đi. Như đã nói, anh sẽ sống tự lập và anh hứa là mọi chuyện sẽ tốt hơn. Mẹ em sẽ ko phải nghe ai nói nữa và sẽ ko phải nghĩ nữa. Quay về với anh, người yêu ơi. Em phải giũ gìn sức khoẻ nhé, em hay ốm quá. Đừng tập quá sức, rồi lại ốm đấy em à. Anh nói là ko tập quá sức nhưng vẫn phải cố gắng tập, em cũng biết thế mà nhỉ....Anh luôn ở bên cạnh em, anh luôn cổ vũ em. Anh yêu em nhiều lắm, người yêu dấu ơi.
  2. vngirl

vngirl Thành viên mới

Chúc hai em sớm vượt qua giai đoạn này và càng yêu nhău nhiều hơn
  3. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Hôm qua nhận được tin nhắn của M, hôm nay đọc được bài viết của M, cố gắng lên M nhé. Minh đúng là 1 thằng đàn ông mà bao thằng khác phải học tập đó. T rất khâm phục tình yêu của M dành cho bé yêu của M. Hãy cùng nhau bước qua những khó khăn để đến bên nhau mãi mãi nhé. Đừng vì những chuyện ko đáng mà buông xuôi tất cả. M đã cố gắng như vậy thì Trang cũng cố gắng nhé. Biết 2 người yêu nhau lắm, qua mỗi lần thử thách là 1 lần tình yêu lại càng thêm mạnh mẽ và sâu đậm. CHờ 2 người vượt qua được mọi thử thách để đến bên nhau suốt đời. Chúc 2 người hạnh phúc và đủ nghị lực vượt qua những khó khăn.
  4. chonhau1namnheanh

chonhau1namnheanh Thành viên mới

Anh ơi, đọc bài viết của mọi người ở đây, thấy mọi người đang cố gắng vì tình yêu của mình, em thấy mọi người thật hạnh phúc. Giờ đây em thấy tình yêu của em vô vọng quá, em ko biết mình đang cố gắng vì cái gì nữa, em cảm thấy mất phương hướng quá. Thời gian này là thời gian rất quan trọng với em, lẽ ra em phải tập trung vào việc học hành và công việc. Nhưng em lại ko thể nào tập trung được. Em đã cố gắng ko nghĩ đến anh và làm thật nhiều việc để ko có thời gian trống nghĩ vẩn vơ, nhưng bất kỳ lúc nào có thời gian rỗi em lại nghĩ đến anh, ngay cả khi đi trên đường em cũng nghĩ đến anh hết. Em đã xác định với mình sẽ quên anh đi rồi, nhưng quả thật điều đó khó khăn quá. Cứ giữ trong lòng em càng thấy khó chịu hơn, trút được ra thế này em thấy nhẹ nhõm hơn. Chắc anh cũng chẳng vào đây nữa, nên cũng ko lo anh đọc được đâu nhỉ. Bây giờ có tiếc nuối cũng chẳng làm được gí nữa, nhưng khi đọc 1 bài của 1 người đang cố gắng hết mình vì tình yêu, em lại thấy hổ thẹn quá. Em đã ko biết cố gắng, đã buông xuôi để đến bây giwò ko có cách nào sửa lại sai lầm của mình nữa rồi. Giờ đây em cũng rất muốn được cố gắng như ngày xưa, em đã hiểu ra được 1 điều, quan trọng nhất là có tình yêu, có tình yêu mình sẽ làm được tất cả. Nhưng rất tiếc em lại nhận ra điều này quá muộn. Giờ em có cố gắng cũng chẳng để làm gì nữa rồi, chỉ làm anh thêm khó xử. NHưng anh đừng bắt em ko được yêu anh nhé, em sẽ quên anh, nhưng em sẽ ko tự bắt mình quên anh đâu, vì càng bắt buộc bản thân mình em lại càng nhớ anh hơn, em sẽ để cho mình nhớ anh, cho đến khi nào em chỉ nhớ đến anh như 1 dĩ vãng xa xưa mà thôi. Em sẽ làm thế anh ạ
  5. AX_H

AX_H Thành viên mới

Em thật là trẻ con phải không anh? Anh đã từng luôn bảo em như thế hay sao? Em vẫn còn nhớ lần đầu gặp anh, em thấy chẳng có gì đặc biệt lắm, chỉ có một điều em cảm nhận được ở anh là sự vui vẻ và tính hài hước...
    Em đã thật ngốc phải không anh? Em không đủ sự tinh tế để nhận ra tình cảm của anh, em không biết anh muốn quan tâm tới ai, em hay là chị bạn của em mà anh đã gặp khi chúng ta cùng đi uống cafe?
    anh đã làm cho em thực sự bối rối, nhưng khi em nhận ra điều đó thì em cùng đồng thời nhận ra là anh đã bắt đầu quan tâm đến chị bạn của em, em biết làm thế nào đây?
    Em không thể nói cho anh biết tình cảm thật của mình, em cũng không thể nói với bạn của em là em có tình cảm đặc biệt với anh, chắc anh hiểu lý do tại sao. Bây giờ em cảm thấy bất lực, em không biết phải nên làm như thế nào nữa....
    Em cũng giống như một bé gái có rất nhiều đồ chơi và quen được chiều chuộng, rồi một ngày có người đã tranh một đồ chơi của em, em nghĩ mình không thể mất, và cố gắng giành lại, nhưng càng muốn giành lại em càng nhận thấy em bất lực, đồ chơi đó không giành cho em, thế nên em lại càng thấy mình muốn có đồ chơi đó, mà chắc gì đồ chơi đó lại hay hơn các đồ chơi khác????!!!!!
    Có những lúc em nghĩ rằng thôi bỏ qua đi, nhưng cứ nghĩ đến cảnh anh và chi bạn em đi chơi với nhau, đi xem phim cùng nhau, em lại thấy .....
    Có lẽ em là con bé quen được chiều, quen đòi hỏi, quen được làm theo ý thích của mình, như thế thật là tệ phải không anh?
    Em rất muốn quên anh đi, quên như chưa từng gặp, sao mà khó quá, cuối tuần này không biết hai người có đi chơi với nhau không?!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  6. Lion_King183

Hôm nay sinh nhật Lion_King183 đấy, quên mất từ sáng ko post lên cho mọi người biết. Tử vi phương tây thì tớ đây là LEO, nghĩa là Lion, con sư tử đấy, nên tớ mới lấy nick là Lion_King, còn 183 là 18 tháng 3, ngày tớ nói lời yêu với em Trang. Ý nghĩa chưa?
  7. Lion_King183

Em yêu dấu, hôm nay sinh nhật anh. Thật ra có mỗi anh cảm thấy đặc biệt, chứ mọi thứ xung quanh vẫn bt....hi`. Hôm nay anh dậy lúc 10h sáng. Lên mạng một chút, ăn trưa xong anh định đi học. Ra ngoài cửa check hòm thư thì thấy thiếp của em gửi. Nhận được thiếp sn em gửi đúng ngày sn, chẳng có gì vui hơn thế. It''s amazing. Em biết ko, đấy là tất cả những gì anh cần và mong đợi trong ngày sn của mình. Nhận được thiếp của em rồi, anh tự nghĩ: "Thế là đủ rồi, ko cần gì nữa trong ngày sn". Anh vui lắm em biết ko. Rồi buổi chiều anh gọi điện cho em thì nghe giọng em vẫn còn ốm. Tội nghiệp em quá, thế mà vẫn phải đi tập. Giữ gìn sức khoẻ, em yêu nhé. Em vẫn ko thay đổi trong quyết dịnh của mình thì phải. Buồn thật, nhưng anh vẫn cứ cố gắng lấy lại em. Anh Jia gọi anh để đón anh về rồi anh ý đang chờ, về nhà anh viết tiếp cho em, cưng nhé. Anh yêu em nhiều vô cùng, ko để mất em đâu........
  8. rukawa_bigball

rukawa_bigball Thành viên mới

Anh!!! Em YêU AnH!!!!!!!!!!! Chỉ vậy thôi, là quá nhìu k anh
  9. Lion_King183

Cưng, tưởng đâu anh Jia đến đón là đèo về luôn, mà anh ý lại còn rủ đi chơi bi-a. Bây giờ 2h sáng rồi, anh về nhà ăn được bát cơm to tướng rồi vào mạng viết tiếp bài cho em đây. Lúc nãy đi chơi bi-a mà tâm hồn anh cứ để đi đâu ý, anh cứ nhớ về em. Nhìn ai cũng thấy là em, nhớ em quá rồi. Hôm nào anh cũng nghe nhạc buồn và trái tim như vỡ nát khi anh nghĩ là sau này chúng mình sẽ ko phải là của nhau. Anh ko muốn thế một chút nào cả đâu, em yêu ạ. Anh chỉ muốn có em thôi. Chúng mình có thể sống tự lập mà em yêu. Trong thiếp sn tặng anh, ở bìa ngoài có giòng chữ "Darling, your love means everything to me". Lời nói đấy em muốn nói với anh, đúng ko? Em vẫn còn yêu anh nhiều lắm, phải ko em? Anh cũng vẫn yêu em nhiều vô cùng. Chúng mình đừng chia tay, em nhé. Anh ko muốn yêu ai ngoài em đâu, Trang của anh ạ. Anh rất nghiêm túc và hêt mình trong chuyện tình của chúng mình. Quay lại với anh, em nhé.
  10. 4everOneLove

4everOneLove Thành viên mới

Anh !! Giờ đây đối với em anh đã trở thành một điều gì đó quan trọng ... Em nhớ anh !! Lúc nào hình ảnh của anh cũng xuất hiện trong tâm trí em .. Em muốn xua nó đi để có thể tập trung vào công việc .. Nhưng em không thể ... Em đang trốn chạy ??? Em cứ nghĩ mọi thứ đang thật mơ hồ.. Nếu tình yêu mà em dành cho anh ngày một nhiều hơn như thế này .. Em lại nghĩ đến một ngày nào đó anh không phải là của em ..
    Sao con người em lại mâu thuẫn như thế...
    Cả ngày em chẳng làm được gì ngoài việc ngồi nghĩ đến anh.. Mỗi khi nhận được 1 tin nhắn .. em lại thây vui không tả... Rồi mỗi lần được nghe giọng nói ấm áp của anh em lại cảm giác mình đang tan ra .. Niềm hạnh phúc vô bờ bến .. !! Anh không ở bên nhưng lúc nào cũng cảm giác anh đang hiện hữu..Tình yêu của chúng mình là một sự thử thách cho cả 2 ..
    Có đôi khi em lung lay .. em lại nghĩ về 1 cái gì xa xăm ... Nhưng rồi em lại lấy lại được bình tĩnh ... Em có anh .. Luôn luôn như thế ... Và không một ai có thể thay đổi vị trí của anh trong em ..
    Bao nhiêu đêm em nằm nhớ anh .. Em chỉ biết khóc ... Anh xa quá ... Xa lắm .. em ko nhìn thấy được ... Chỉ biết nghĩ đến anh trong ý thức và trái tim hướng tới .. Rồi em cứ ao ước đến một ngày .. anh sẽ về bên em .. Vòng tay anh sẽ ôm trọn em vào lòng... Lúc đó chắc em sẽ phải khóc oà .. Bắt đền anh với bao nhiêu tháng năm xa cách ...
    Em yêu anh !! Nhưng đôi khi điều đó làm em đau đớn ... Em cung không hiểu sao nữa ...!! Nhiều khi em muốn vùng vẫy để thoát ra cái bóng của chính mình ... cái bóng của anh .. Em không thể thoát khỏi thứ tình cảm mãnh liệt kia để tìm cho mình một cuộc sống bình yên không ngẫm ngợi .. Sự chờ đợi nào cũng có những xót xa đúng không anh ...
    Nếu có phải chờ anh mà hoá đá .. Em nguyện suốt đời hoá đá để yêu anh .. !!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa