1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người yêu dấu (Tập 5) (No Spam, đề nghị bỏ chữ ký khi post bài tại đây và không quote bài c

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi Brooklyn, 19/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. slowwind

slowwind Thành viên mới

Cái cách anh cười mà em nghe thấy rõ ngay từ khi em ở cách đấy thật xa. Cái cách anh pha trò khiến tất cả mọi người đều có thể bật cười. Cái cách anh để em ra đi mà không níu kéo. Cái cách anh nói rằng em đã thay đổi cả cuộc đời anh. Cái cách anh nói rằng em ác như con thú. Cái cách anh nói tiếng Trung ngọng líu ngonngj lo. Cái cách anh trêu ông kỹ sư TQ làm cho ông ấy vừa buồn cười vừa tức. Cái cách anh dừng xe dưới gốc cây. Cái cách anh bảo em ngừng khóc. Cái cách anh giận dỗi. Cái cách anh làm rơi nước mắt của em. Cái cách anh nói thì thầm khiến em áp chặt điện thoại vào tai vẫn nghe khong rõ. Em làm sao làm sao để quên tất cả những điều đó bây giờ.
  2. slowwind

slowwind Thành viên mới

Muôn trùng biển ơi! Yêu anh thật mất rồi. Mình yêu nhau được mấy ngày nhỉ. Khoảng 3 ngày, rồi em bỏ đi. Một tình yêu chết yểu. Sáng em tỉnh dậy, thấy mình trống rỗng, mất việc, mất anh. Vẫn biết là sẽ phải quen thôi mà sao em thấy mình không chịu nổi. Từ nay đường đời vắng anh.
  3. slowwind

slowwind Thành viên mới

Biển ơi, em xin lỗi.
  4. thaiminh789

thaiminh789 Thành viên mới

Vậy là em lại im lặng! Không biết đây là lần thứ bao nhiêu tôi phải đối diện với sự im lặng ấy. Đây có phải là lần im lặng cuối cùng không? Hay vẫn như những lần khác? Hay là sự im lặng cho một sự kết thúc? Kết thúc một tình yêu mà tôi đã dành tất cả những gì tôi có, tất cả tấm chân thành, nhiệt huyết mong mỏi về một tình yêu.
    Tôi không muốn, không bao giờ muốn xa N một chút nào và không bao giờ muốn nghĩ đến cuộc sống sau này mà không có N. Và không muốn mình mãi cứ phải đối diện với cảm giác như thế này mãi. Phải chẳng tôi và N sinh ra, có duyên gặp nhau để rồi tôi cứ thương cứ nhớ, cứ muốn cùng N được mãi bên nhau. Tôi cũng không huyễn hoặc về một tình yêu đẹp, một tình yêu mà chỉ cháy có một nửa. Và phải chăng chúng ta có duyên mà không có phận? Khi mà trái tim của N chưa có chỗ cho tôi, khi mà trái tim của N chưa sẵn sàng đón nhận, khi mà N vẫn chưa muốn tin vào tình yêu của tôi dành cho N thì tôi phải làm sao? phải làm như thế nào? để có thể níu kéo N về bên tôi? Tình yêu và hạnh phúc phải là sự chân thành tự nguyện của hai con tim.
    Gặp nhau cả hai chúng ta gần như chỉ ngồi trong im lặng và con tim tôi bồi hồi. Tôi nhớ như in giây phút được ôm N vào lòng. Đó là cảm giác ấm áp và hạnh phúc và tôi sẽ nhớ mãi trong cuộc đời mình.
    Mỗi một ngày trôi qua tôi lại thấy cái cảm giác mất em ngày càng hiện hữu. , và đó sẽ là những ngày thật khó khăn mà tôi sẽ phải trải qua, chỉ những ai đã từng yêu sâu sắc sẽ hiểu được cái cảm giác đó, để quên một người mình yêu thật lòng khó khăn như thế nào. Phải chăng chẳng cần cố để quên, vì càng có để quên thì lại càng nhớ. Đã có lúc tôi cố để quên! Nhưng làm sao quên được! Không nhưng không thể quên mà tình yêu trong tôi dành cho em ngày càng lớn dần lên mà chưa khi nào dừng lại.
    N vẫn sẽ im lặng! Tôi sẽ lại cố quên?! Nhưng càng quên càng nhớ, càng chờ đợi, càng hy vọng. Những gì tôi viết cho N ngày hôm nay và những ngày trước nữa, nửa muốn gửi đi, một nữa muốn giữ lại cho riêng mình, nếu có điều gì tôi nói, những gì tôi viết, những gì tôi gửi làm N phật lòng, làm N không vui, làm N phải suy nghĩ thì hãy cứ trách, cứ giận vì đó là khi mình được sống bằng cảm xúc của mình.
    N im lặng! Tôi vẫn sẽ chờ đợi trong sự im lặng đó. Tôi sẽ đến bên N và im lặng chờ đợi N sẽ nói gì đó sau. Ngày nào N còn im lặng tôi còn chờ đợi trong sự im lặng đó. Phải chăng sự im lặng của N là để nghe trái tim mình muốn nói với mình điều gì đó?
  5. chimcanhcut1212

chimcanhcut1212 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có những thứ chẳng bao giờ tâm sự được với ai.
    Mình chưa quên được, thật sự là chưa quên được. Sau bao nhiêu gắn bó,
    mình tự rời xa, để rồi tự đau khổ và buồn. Kô tin được.
    Ái tình đúng là làm người ta bi lụy.
  6. choai

choai Thành viên mới

Anh nói "She would come with a flag". Phải. Anh hiểu em. và anh biết có thể, có thể em sẽ đến với một lá cờ đỏ quấn ngang hông. Em có thể sẽ giậm chân, huýt sáo như một tên tường cướp hoặc như một chú hoạ mi mỗi khi đội bóng Việt ghi bàn. Nhưng anh có biết không trái tim em sẽ đập theo mỗi bước chạy của anh. Mi comandante, te odio por que te amor.
    Được choai sửa chữa / chuyển vào 06:56 ngày 13/03/2010
  7. dodien1305

dodien1305 Thành viên rất tích cực

cai này gọi là : nợ tình chưa trả cho ai - hận tình mang xuống tuyền đài chưa tan
    duyên khởi duyên diệt tuỳ duyên
    đừng tự trach mình nữa , cái gì đến sẽ đến cái gì đi mình cản cũng không được mà .
    nếu tôi có người yêu tôi sẽ nói :
    cuộc sống thật ngắn ngủi , mình hãy trân trọng quí mến nhứng tháng ngày bên nhau nhé , cho dù ngắn day dài cho dù chốc lát hay cả cuộc đời thì thời khắc dó , không gian đó nó sẽ sống mãi cùng năm tháng trong lòng chúng ta , nó sẽ theo ta hết cả kiếp này , nó sẽ mãi là nguồn động viên an ủi , nó sẽ mãi là những gì ấm áp dịu êm nhất trong cuọc đời mình phải ko ?
  8. buck

buck Thành viên mới

Mỗi ngày, có lẽ tớ chỉ cần biết một điều là ấy đang rất bình yên, đang rất vui vẻ, đang rất hành phúc, và như vậy là đủ cho một ngày vui của tớ.
  9. bonmua078

bonmua078 Thành viên mới

....Đêm tắt đèn ....Tắt luôn tương lai!
    Tương lai của tôi là em đó...? Em có biết không? Sao em lỡ nói rằng mình không hợp nhau, em chưa sẵn sàng và anh hãy đi tìm người con gái khác...? Thực sự là Tôi đã mất phương hướng khi nghe chính em thốt ra những câu nói đó, thật không rẽ nghe chút nào.
    Em đá Tôi vào đúng lúc tôi cần em nhất cho cuộc sống của tôi, lúc tôi yêu em nhất để có em hàn gắn vết thương lòng đã rỉ máu từ lâu trong tôi. em không những không phải là người thợ Hàn đó mà lại là một Diêm dân đã xát thêm muối vào vết thường lòng của Tôi
    Đến bây giờ thì Tôi mới thấu hiểu được nỗi đau của những người mà đã bị Tôi đá! Ôi! KIẾP LUÂN HỒI - HỆ NHÂN QUẢ THẬT LÀ ĐÁNG SỢ!
    CUỘC ĐỜI CÓ BÁN CÓ MUA - CÓ VAY CÓ TRẢ
    Được bonmua078 sửa chữa / chuyển vào 14:04 ngày 30/03/2010
  10. iloveetz

iloveetz Thành viên mới

Anh yêu em nhiều lắm em có biết không????
    Nhưfng giọt nước mắt sẽ không rơi một cách vô nghifa, trong cuộc đơ?i không gi? la? vô nghifa, cufng như không gi? la? mãi mãi. Hợp rô?i tan,tan rô?i hợp đó la? điê?u rất tự nhiên, tự nhiên như chính sự tô?n tại cu?a anh trên cõi đơ?i na?y, tự nhiên như sự gặp gơf cu?a hai ta đê? rô?i anh yêu em...
    Anh đaf luôn mơ giấc mơ thật đẹp nhưfng giấc mơ ma? anh khao khát nhưfng giấc mơ ma? trong đó em đến bên anh như vốn dif, va? yêu anh nô?ng na?n, say đắm như sự sắp đặt cu?a số phận trong mơ anh la? ngươ?i hạnh phúc, giá như giấc mơ có thê? kéo da?i mãi mãi, giá như anh cứ ngu? một giấc da?i vô tận va? mơ vê? em... có lẽ? lại tốt hơn! anh không pha?i ca?m thấy chơi vơi, không pha?i ca?m thấy hụt hâfng, mất phương hướng môfi khi ti?nh giấc...Em có biết tâm trạng của anh lúc này không?. Ngồi một mình và nhớ về em trong sự cô đơn mòn mỏi. Một mong ước nhỏ nhoi bây giờ của anh là được bên em lúc này để có thể hét lên "Anh Yêu Em!","Anh Yêu Em!" hàng trăm hàng ngàn lần và trao cho em nụ hôn nóng hổi chân thành để mọi người cùng biết cùng sẻ chia cho tình cảm của Anh dành cho Em! .Anh viết cho riêng em _người trong trái tim anh ..
    Anh muốn nói với em rằng ...
    Anh nhớ em nhiều lắm, nhớ em ngay cả khi bên em
    Anh luôn mong em hạnh phúc !! Mong em luôn vui vẻ và may mắn ....
    Chúc em luôn làm tốt mọi việc và vững tin trong cuộc sống !!
    Anh luôn mong em có hạnh phúc thật sự !!
    Nếu như tình cảm này sẽ ko có tương lai ..
    Anh ko biết mình sẽ ra sao .. Bởi vì Anh yêu Em .. rất yêu Em !!!
    Em đã hiểu hết được tình cảm của anh dành cho em ? ....!
    Tình yêu có thể chứa đựng nhiều yêu thương và cả những đau khổ nhưng anh không bao giờ hối hận vì đã dành tình yêu của anh cho em.
    Hãy để anh là người yêu của em
    Đừng do dự nhìn anh như thế
    Em biết đấy chẳng ai có thể
    Yêu thương em hơn chính anh đây
    Hãy để anh đánh thức mỗi bình minh
    Anh sẽ thức dậy trước tiếng gà gáy sáng
    Anh sẽ đến sớm hơn tia nắng
    Sẽ là hoa hồng ngập trên gối em
    Hãy để anh là một người em tin
    Trước vô vàn những lời yêu giả dối
    Bao tháng ngày anh yêu em chờ đợi
    Với món quà chỉ là một trái tim