1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người yêu dấu (Tập 5) (No Spam, đề nghị bỏ chữ ký khi post bài tại đây và không quote bài c

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi Brooklyn, 19/07/2008.

1. 11 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 11)
  1. goigiacmove

goigiacmove Thành viên mới

Sao anh lại vượt 200km trong đêm đến với em thế này chứ? Anh làm em khó xử quá. Thấy vui vui nhưng cảm thấy tội lỗi của 2 đứa càng thêm dày thêm. 200km chỉ để gặp, uống thùng bia xong lại trở về lúc 3h sáng. Sao Anh ngốc vậy chứ Ròm? đã bảo mình chẳng đến đâu đcược đâu. Anh bớt quan tâm cho em đi. Bớt suy nghĩ về em đi để cả 4 chúng ta cùng thanh thản. Em đáp lại cho anh được gì? Chỉ là những giọt nước mắt và cái siết tay thật chặc. Đau lắm anh biết không? Có ai đời thuở nào ngồi nhậu mà em nói thế này : hôm nay em ngồi với anh P, nhưng ngày mai nếu các anh thấy em ngồi với ai hay anh P ngồi với ai khác thì đừng thắc mắc nhé. Chuyện bình thường thôi. Ai cũng mắt chữ A, mồm chữ O. Chỉ 2 đứa mình hiểu. Làm sao 2 đứa có thể làm khác được.
    Em thì có thể P+T, nhưng anh chỉ có thể P+H thôi anh à.
    Mình nên giữ trái tim lại để còn đủ tỉnh táo suy nghĩ nhé anh.
    chúc anh ngày bình yên.@}
  2. bonmua078

bonmua078 Thành viên mới

[
  3. goigiacmove

Thế là anh bảo thứ 6 này anh không thể lên với em. Đồng nghĩa với việc thứ 7 em phải về cùng với tình yêu lớn. Rồi em phải làm cho tròn bổn phận với tình yêu lớn ấy. Chắc chắn 1 điều là em sẽ không nói chuyện với anh. Sẽ cặm cụi ngồi ăn giỗ mà không ngước mắt lên nhìn anh. Em chắc như thế đấy. Ai bảo mình gặp nhau quá trễ mà chi. Đoạn đường em gần tới đích thì anh xuất hiện. Có vòng ngược được trở lại đâu cơ chứ. Hay cứ thế này mãi. Mệt mỏi, đợi chờ. Lại hân hoan như ngày đầu mới bước vào yêu à? Em đâu còn đủ thời gian và có ai công nhận cho bọn mình không anh. Chi bằng mình nới lỏng tay ra, để mọi thứ trở lại bình thường đi anh nhé.
    Đừng hỏi em tại sao gặp anh em không nói gì? Mỗi lời nói của em dành cho anh là 1 mũi tên bắn vào tình yêu lớn của em đấy anh ạ. Thà em cứ im lặng, ngắm nhìn anh mà không dám chạm vào.
    Biết ngày mai sẽ ra sao anh nhỉ. Từ từ tính tiếp.
    Haizzzz@}
  4. goigiacmove

Sáng qua anh bảo trưa bé H sẽ về. Nên em quyết định cắt liên lạc từ 3h chiều. Trước 3h, anh nhắn 1 loạt tin. Bảo cứ 30p em đọc 1 tin. Coi như anh nhắn để dành. Khuya lơ khuya lắt nhận đc 1 tin nhắn từ anh. Tự nhiên thấy buồn buồn. Hóa ra mình cũng như nhau. Khi em ở cạnh tình yêu lớn, em cũng có dám nhắn tin, gọi điện gì cho anh đâu. Cứ ngốc xít vớ vẩn như 2 đứa trẻ thế này mãi sao? Vậy là chiều nay, dù gặp anh nhưng em vẫn đóng tròn vai với đại gia đình tình yêu lớn. Ước gì không phải gặp anh nhỉ. Trớ trêu là lúc nào anh cũng phải có mặt. Em bắt đầu nản rồi đấy. Để xem cuối tuần này thế nào rồi em sẽ rời xa vòng tay anh. em phải kiên quyết lên thế. Dù gì thì bên anh còn H và bên em còn tình yêu lớn. Mà tình yêu lớn của em luôn dang tay đón em về. 7 năm qua em rất bình yên, sao anh lại nỡ phá vỡ cái bình yên của em thế hả? Rắc rối quá đi. :((
  5. goigiacmove

Điện thoại sáng lên là tim đập thịnh thịch. Quyết tâm ko nghe, ko trả lời tin nhắn. Quyết tâm, quyết tâm. Quên càng nhanh càng tốt nhé. Cố lên trái tim tham lam....[-(
  6. goigiacmove

Vừa nhắn tin cho anh :
    - anh ơi, hay mình thôi nhé. Cứ thế này em lo quá. Em thấy sao sao đó.
    Bấm nut send xong mà tim vẫn nhói đau 1 cách lỳ lạ. Mình mâu thuẩn thật. Hic.:-ss
  7. goigiacmove

Lai gap anh. tim lai dap. Dau lai suy nghi. nan. Hic[r23)]
  8. goigiacmove

Lại 1 lần nữa em đầu hàng. Ghét anh lắm rồi anh biết không? ~X
  9. goigiacmove

Đã rất cố gắng giải quyết xong xuôi, êm đẹp. Nhưng sáng giờ vẫn ko từ bỏ được thói quen chờ tin nhắn, điện thoại của anh. sáng giờ đc mỗi 2 cái tin nhắn :
    - em về tới chưa? Sao sáng anh gọi không trả lời
    - Có thật là em không liên quan gì đến anh ko?
    Vẫn chưa trả lời anh vì không muốn kéo dài thêm tí nào nữa hết anh à.
    Anh quen bé H đấy, thế mà con bé đói, anh chả hỏi han. Cafe của con bé, anh ko pha giúp. Anh yêu cái kiểu gì kỳ thế?
    Còn em, ko cần anh quan tâm thì sao anh lại quan tâm quá đáng đến thế. Em đâu bắt anh trời mưa ầm ầm mà còn chạy vào mua cho em mấy cái bánh bao? Băng qua cái rừng cao su tối om, tối mò.
    Anh quá đáng đến thế là cùng anh à.
    Tình cảm xây dựng và gìn giữ thì khó gấp trăm lần đạp đổ. Anh phải biết là bé H yêu anh chứ. Và em cũng thích bé ấy. Nên mình đừng làm gì có lỗi với bé ấy thì tốt hơn anh nhé.
    Tí về anh nghe Bình Yên Nhé tiếp tục đi nhé.
    Em sắp bình yên rồi đây.
    Mong anh kiên quyết được như em.
    [r2)]
  10. vetdautronglinghon

vetdautronglinghon Thành viên mới

Đã lâu rồi chẳng còn thói quen vào đây, tự nhiên hôm nay rảnh được 1 lúc, anh lại muốn viết vài dòng. Chẳng nhủ ngày xưa em nhỉ, có lẽ giờ em cũng quên sự tồn tại của ttvnol rồi. CS trôi đi nhanh thật, cả anh và em đều đã lập gia đình, nghĩ lại chuyện quá khứ, đến tận bây giờ vẫn làm anh day dứt quá. Thỉnh thoảng có nt cho em đấy, mà cũng chẳng thấy hồi âm, cũng chẳng phải em đổi số đâu, chắc là em không muốn liên lạc với anh nữa thôi đúng ko. CS của anh bây giờ mệt mỏi quá, mà kiếm mãi cũng chẳng có người bạn nào hiểu anh như em. Nghĩ lại, nếu ngày xưa mà anh với em không yêu nhau, có lẽ giờ anh và em vẫn là 2 người bạn tốt và hiểu nhau nhỉ.
    Thỉnh thoảng vẫn có vài người bạn hỏi thăm anh về em, khổ, a có biết gì đau mà hỏi. Hôm nọ, a mơ 1 giấc mơ rất sợ về em, anh cứ lo lắng mãi, rồi đi đến quyết định làm rõ xem CS của em hiện tại ra sao, hoá ra minh vô duyên thật, chắc em phải cười ngặt nghẽo vì anh quá. Cũng vì anh cảm thấy lo cho em và CS của em. Anh đã từng nói, sau này, dù có bất cứ chuyện gì khó khăn, nếu em cần anh giúp đỡ, anh sẵn sàng làm tất cả những gì có thể mà. Nhưng a biết, người như em, có khó mấy, cũng còn lâu mới gọi đến anh, nên anh lo cũng là phải. Oh mà đùng có suy diễn là anh còn yêu em, chỉ là quân tâm như là 2 người bạn đã từng gắn bó với nhau lâu rồi thôi.
    HN bé nhỏ thế, mà chẳng bao giờ anh với em tình cờ gặp nhau nhỉ, a chỉ muốn xem xem, nếu mà như thế thì tâm trạng sẽ thế nào thôi, chưa trải qua cái cảm giác đấy, thành ra hơi tò mò. Bạn bè giờ cuới nhau , con cái hết rồi, có khi nào mà tụ tập được cái lũ bạn của anh và em ngày xưa không nhỉ? Hôm nọ có đi qua chỗ nhà em, vì tắc đuờng nên phải vòng vào chứ anh cũng chẳng cố tình, vẫn thế nhỉ, chẳng có gì khác mấy. Mấy đứa bạn thì hỏi, sao mày biết ngóc ngách trong này, biết đâu là mấy năm trời anh vòng vèo trong đấy suốt.
    Thôi, viết thế thôi, tự nhiên thấy trẻ lại vài tuổi rồi, làm việc tiếp chắc sẽ tỉnh táo hơn.