1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người yêu dấu (Tập 5) (No Spam, đề nghị bỏ chữ ký khi post bài tại đây và không quote bài c

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi Brooklyn, 19/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. goigiacmove

goigiacmove Thành viên mới

Mỗi ngày em phải nhờ cậu nhóc kia lên tinh thần giúp. Nếu không thì em đã nhắn tin cho anh loạn cào cào lên rồi. :-ss Em càng lúc càng siêu nhí nhố ;))
    Em lại sợ phải nhìn vào ánh mắt anh rồi đấy. Em sẽ không ngồi đối diện anh như trước kia mình hay ngồi. Em sẽ ngồi cùng phía với anh. Để anh khỏi phải nhìn em, khỏi phải để ý đến từng cử chỉ của em. Để em khỏi phải nhìn thấy anh mắt của anh nữa. =D> Ánh mắt ấy nhìn em làm em không thấy thoải mái, tự nhiên cho lắm. Nhưng nếu không có em lại thấy thiếu. Rất thiếu :((
    Em phải kiếm nhiều câu chuyện để nói với bạn em, để em khỏi kiếm tìm anh giữa một rừng người trước mặt. Em chắc là nước mắt của em sẽ rơi. Nhưng lặng lẽ để không ai có thể thấy được giọt nước mắt đó. :((
    Với em, anh mãi còn trong trái tim, nhưng không bao giờ anh thoát ra được để nắm tay em bước trên cùng con đường. :-w
    Em sẽ cố nói cho hết những suy nghĩ của mình trong diễn đàn này để em cảm thấy em không còn gì để nói với anh khi gặp lại. ~X
    Mai em viết tiếp nhé.
    Bình yên nhé cưng yêu. >:D<
  2. meomunhunchuotchu

meomunhunchuotchu Thành viên mới

Anh!

Từ ngày em đi anh có lên thăm Lan lấy một lần ko? Có vào bệnh viện và mua cho cô ấy một bát cháo ko? Người đàn ông khác chi mơ ước được một chút xíu như anh, còn anh thì có mà ko trân trọng nó. Anh có 3 cô gái ngoan, xinh và hiền cùng yêu chân thành ... thế mà anh không trân trọng điều đó.

Em đã cầm cốc nước lên và hỏi anh đó là gì? và sau đó hắt thẳng nó vào mặt anh. Tình cảm của em dành cho anh đầy và ấm như cốc nước ấy, em đổ về phía anh nhưng nó chảy xuống đất hết rồi. Anh lừa dối em bằng sự mộc mạc, chân chất, sau bao nhiêu ngày tháng em cứ nghĩ rằng em hiểu được anh. Thế mà em không ngờ, Lan cũng thế và H cũng thế. Anh làm ba cô gái đau khổ và em ko thể tha thứ được.

Có người nói anh đến tìm em, bạn em cũng đến thẳng công ty anh và chửi anh, bố mẹ em cũng gọi cho anh và hỏi chuyện anh. Bgiờ thì gia đình em không làm phiền anh nữa đâu, em giải quyết xong hết rồi. Em đang đi công tác, sau đó em sẽ chuyển vào miền nam, em sẽ sống và nuôi con, em sẽ cách ly con khỏi anh cho đến khi anh thay máu, thay tim và tẩy não để làm người tốt. Những ngày này, em điên và gần như đờ đẫn, nhưng em kệ, cuộc đời ko lấy ko của ai cái gì ... sao em bị lấy nhiều thế.

Em muốn nói rằng anh là kẻ độc ác nhất mà em từng gặp khi dám bảo em bỏ con đi. Anh sợ sẽ ảnh hưỡng đến anh sau này. Anh cứ kê cao gối mà ngủ, một người như anh thì có đáng được làm bố ko? Vì vậy em không để anh được gần con đâu.
  3. goigiacmove

Lâu rồi em và tình yêu lớn mới có một buổi thật sự của riêng nhau. Tim em không nghĩ về anh khi em ở bên cạnh tình yêu lớn. Tình yêu của em lại dồn tất cả về phía tình yêu lớn. Em ngoan không?:-bd
    Bàn tay của tình yêu lớn ấm lắm anh ạ. Bàn tay ấy nắm chặt tay em như sợ buông ra em sẽ đi lạc và không biết đường quay về nữa. Tình yêu ấy làm em cảm thấy có lỗi vì những ngày tháng đầu óc em, tim em hướng về anh. :((
    Giờ thì em thấy người em cần trong suốt cuộc đời còn lại là tình yêu lớn đấy. Vì không có anh, em vẫn sống tốt.( như những tháng ngày qua đấy )[r2)] Em không biết mình sẽ ra sao nếu không có tình yêu lớn. >:D-
    Em đã làm được điều em muốn làm trong suốt 2 tháng qua. Và chắc chắn là anh không còn trong tim em kể từ giây phút này.
    Mong anh có được những giây phút bình yên khi mình ở bên nhau nhưng như 2 người bạn không hơn không kém. :x
    Chúc anh những ngày công tác ngắn ngủi còn lại thành công và nhiều sức khỏe. :-bd
    KLC >:D<
  4. nhim0285

nhim0285 Thành viên mới

Có bao h bạn nhớ tới mình? Có bao h bạn muốn chúng ta sẽ quay lại với nhau? Bạn có còn yêu mình?
  5. nhim0285

nhim0285 Thành viên mới

Nếu có 1 khoảng khắc muốn được làm lại nhất, có lẽ tớ sẽ quay lại cái thời điểm nói tạm dừng với cậu. Tớ nên kiên nhẫn hơn, biết đợi chờ và ko nóng vội? có thể như thế sẽ tốt hơn. Có thể, như thế tớ sẽ ko có những cảm xúc như lúc này tớ đang có. Tuy nhiên, tình cảm là bài học suốt đời của chúng ta, nên biết đâu, ở 1 thời điểm nào đó trong tương lai, tớ lại nói lời cảm ơn vì khoảnh khắc đó tớ đã hành động như thế? Cuộc sống chỉ có 1, thời gian cũng chỉ có 1 lần và ko thể quay trở lại? có là sai ko nếu như mình đã hành động đúng theo những cảm xúc của mình, tình cảm của mình? Dám đối diện với nó chứ ko trốn chạy nó hay cố để chung sống có vẻ là hòa bình với nó nhưng thực sự bên trong lại vô cùng bức bách và khó chịu???? ?" và vì thế, tớ ko mong muốn sẽ hành động khác ở khoảnh khắc đó nữa? Mà có lẽ, cái lúc nhận lời yêu cậu, cái lúc chúng ta chính thức yêu nhau? tớ nên cân nhắc và muốn làm lại cái khoảnh khắc ấy hơn.
  6. meomunhunchuotchu

meomunhunchuotchu Thành viên mới

Em ước gì anh có một chút lương tâm. sao anh còn sợ em làm phiền, sao anh nghĩ sau những gì đã xãy ra anh đáng để em làm phiền ko? Anh lấy đâu ra cái tư cách mà khuyên em nên thế này thế khác, nên nghĩ cho em? Một người mẹ vì nghĩ sau này ảnh hưởng đến tương lai mà giết bỏ con mình thì còn đáng để làm gì?
    Em biết là sẽ vất vã, em biết là khó khăn và thiệt thòi cho con nhưng em sẽ cố gắng yêu con, chăm con và dành cho nó tất cả. em muốn sống thật tốt ở đây, em thích thành phố này nhưng vì anh em phải đi, vì có một kẻ độc ác và tàn nhẫn nhất đang ở đây. Anh yêu Lan vậy mà lại dững dưng khi thấy cô ấy tự tử, dững dưng ... vậy mà còn dám mở mồm nói câu sợ em buồn nên ko muốn lên thắm. Anh hèn hạ, anh sợ đối diện với cô ấy, anh sợ gia đình cô ấy.
    Em kinh tởm anh, em ghê tởm con người điên dại như anh, nếu cứ thế thì bao giờ anh mới là con người? Em ko thể tưởng tượng nổi, anh chân chất là thế, mộc mạc đến nổi qua nhà em chơi còn mang cả quần rách và em phải khâu lại cho anh ... thế mà vẫn sỡ khanh.
    Em ghê tởm anh, ghê tởm ...
  7. goigiacmove

Anh à, một ngày bình yên nữa lại trôi qua. Em vẫn sống trong nỗi nhớ anh mặc định. Nhưng hình như đó là thói quen, còn đôi khi em không thể nhớ cả vẻ mặt của anh. Thật đấy. \:D/
    Em giống như một mụ phù thủy, đang lên kế hoạch cho những hành động của mình khi hai đứa gặp nhau. Em sẽ làm gì để anh cảm thấy đau lòng nhất, cảm thấy mình không là của nhau, cảm thấy tình cảm mình đã dành cho nhau là thứ rong biển chỉ uống vào để giải khát. [:P] Em lên kế hoạch mỗi ngày và tưởng tượng ra ánh mắt anh nhìn em lúc đó. :-" Cũng như tưởng tượng ra giọt nước mắt em sẽ lặng lẽ rơi sau khi kế hoạch của em kết thúc. :((
    Nhưng em phải làm thế. Anh hiểu không? Nếu có đau lòng, nếu có thất vọng thì quên em đi và giúp em quên anh đi. Đó là lối thoát duy nhất để sau này gặp anh em còn chào hỏi, còn tíu tít. Anh lại còn được nhìn em vô tư như trước. =((
    1 tuần nữa, một tuần nữa thôi. Ngày gặp lại là ngày em dồn nén yêu thương mà vứt về phía anh một trái tim không nguyên vẹn. Một tuần nữa để kết thúc chuyện tình 3 tháng lướt qua đời em. Một tuần nữa để trả em về là em và trả anh về làm chính anh. :((
    Em lại tiếp tục lên kế hoạch. Anh làm việc vui nhé. Nhân vật chính trong danh sách đen của em. :-*
  8. missh2p

missh2p Thành viên mới

Mình có cảm giác mình đã tìm thấy người đàn ông mình cần gặp. Một phần vì lý trí, nghĩa là anh ấy khá tuyệt vời nhưng chủ yếu vẫn là do trực giác và con tim mình mách bảo. Chẳng hiểu sao nữa, nhưng cảm giác ấy lạ thế, hình như mình – đã – yêu…:x
    .....
    .....
    .....
    Lạ thế. Trái tim mình đang rung động thật rồi. Yêu ư? Chưa đâu. Vì tất cả mới chỉ bắt đầu và mình không biết anh nghĩ gì và cảm nhận thế nào về mình cả. Nhưng có một điều chắc chắn rằng: em tin vào trực giác của mình và em sẽ không để lạc bước anh đâu :x
  9. hoangducanh11

hoangducanh11 Thành viên mới

Có bao giờ em hiểu được lòng tôi , ....1 vài câu nói vu vơ, 1 vài dòng tin nhắn cũng đủ khiến tôi cảm thấy hạnh phúc , cảm thấy có thêm thật nhiều động lực .Xung quanh em có quá nhiều lựa chọn , và tôi chẳng còn đủ tự tin để giành lấy hạnh phúc của mình.Cuộc sống hiện tại,1 tình yêu chân thành có lẽ là không đủ...Có lẽ tôi nên quên dần em thôi..
  10. goigiacmove

Anh à. Em không biết nên vui hay buồn khi anh không liên lạc với em mấy ngày qua. Anh đã làm đúng những gì em muốn sao em thấy hụt hẫng. Không còn sự quan tâm của anh em như thiếu đi sức sống. :((
    Anh cũng không báo em khi nào anh tập huấn xong, hay anh chưa kịp nói em đã sign out rồi? Em điên lên vì những hành động của anh. Không biết anh đang nghĩ gì, đang muốn gì.:-??
    Cái status của anh hình như để thông báo cho em thì phải. :-??
    Rồi cuối tuần này gặp anh. Trớ trêu là tình yêu lớn không về cùng em được. Anh có biết là em đang rất không muốn đi. Nhưng em đã hẹn với những người bạn, em đã mời họ về chơi nên em phải đi. Nhưng em sẽ không gặp anh như lời em hứa nhé. Nếu bé Hh có muốn anh đi cùng bọn em thì em....bó tay. Còn nếu không thì anh vui lòng....tránh xa em ra. [-X
    Thật lòng mà nói em chưa thể quên anh. :((
    Tình yêu lớn quan tâm tớ em từ những thứ nhỏ nhặt nhất. Em trân trọng điều đó. Và lần này, anh vui lòng cho em xin lại con tim của em nhé. ;))
    Chúc anh trở về bình an. [r32)]