1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người yêu dấu (Tập 5) (No Spam, đề nghị bỏ chữ ký khi post bài tại đây và không quote bài c

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi Brooklyn, 19/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. goigiacmove

goigiacmove Thành viên mới

Tình hình rất ư là phức tạp, nên em sẽ không biết bất cứ từ nào cho anh nữa. Nhé :-??
  2. Fantasy_witch

Fantasy_witch Thành viên mới

mình tự hỏi, khi nào thì tình bạn trở thành tình yêu, và liệu như thế có tốt ko nhỉ? ^^
  3. goigiacmove

Tớ thì lại tự hỏi khi nào thì tình yêu trở thành tình bạn? và như thế sẽ tốt hơn cho cả 2 người. Nhưng...không bao giờ đi ngược chiều thế được. :((
  4. conuongdetin

conuongdetin Thành viên mới

viết cho người yêu dấu mộng về nơi đâu :)

Gớm nói chung là con cá chưa bắt dc là con cá to thôi các bác ạ. Theo em các bác cứ yêu ngay người mà gần gũi các bác nhất đó ạ. Chứ thế nào cũng nhớ mãi về một mái tóc giờ đã xa, hay cái nắm tay ấm áp giờ không còn được ....

Tình cảm sẽ nối liền tình cảm, yêu thì sẽ được yêu :)

Mong là em và các bác trong diễn đàn có những tình yêu trọn vẹn và mãi mãi bên nhau, nồng nàn như cái thủa ban đầu ấy :)
  5. wishes2004

wishes2004 Thành viên mới

Không người, không tiếng cười...
  6. GACONGNGIEP

GACONGNGIEP Thành viên mới

Phải chăng quan tâm quá đến Ngốc cũng là có lỗi. Nó biết đối với một người mạnh mẽ như Ngốc thì đón nhận ngay sự quan tâm đó có thể sẽ rất khó nhưng nó không phải là 1 thằng con trai mà có thể thờ ơ, lạnh nhạt với ngươì mình yêu quý.Nó ko nghĩ sau này nó với Ngốc sẽ đi cùng nhau hết cuộc đời, thực ra là ko dám nghĩ thì đúng hơn. Đơn giản vì nó biết sẽ còn rất nhiều khó khăn đối với nó cũng như đối với Ngốc khiến nó chẳng thể biết được điều gì sẽ xảy ra với 2 đứa trong tương lai. Nó chỉ nghĩ đơn giản là nếu sau này, có nhiều điều xảy ra đến với 2 đứa mà Ngốc bỏ lại nó 1 mình thì nó muốn nó sẽ không phải hối tiếc vì ngày xưa đã ko cố gắng hết sức để chăm sóc cho Ngốc 1 cách tốt nhất. Chỉ vậy thôi Ngốc ạh. Ngốc bảo Ngốc chán hai từ Bb trong cái tin nhắn của nó. Nó thấy 1 chút thoáng buồn. Nó ko hiểu Ngốc nghĩ gì, và nó cũng chẳng thấy 2 từ ấy có tội gì cả. Nó chợt nghĩ rồi sẽ có 1 ngày Ngốc cũng chán cả cái "ngủ ngon nhé" của nó, chán cả cách nói chuyện của nó, chán cái tính cách của nó...Liệu ngày ấy có đến ko, và Ngốc sẽ làm thế nào...Nó có thể cố gắng hết sức để quan tâm đến Ngốc nhưng nếu 1 ngày cái sự quan tâm ấy nó biến thành làm phiền thì thực sự là nó ko biết phải làm gì khác ngoài giữ 1 khoảng cách đối với Ngốc. Đơn giản vì nó không bao giờ và chẳng bao giờ muốn có cảm giác làm phiền người nó yêu quý , cái cảm giác mà nó không bao giờ vượt qua nổi!
  7. bonmua078

bonmua078 Thành viên mới

Thế là hết rồi các bác ạ, bao nhiêu ngày tháng ấn ái mặn nồng nhưng bây giờ những dấu yêu sưa tan theo mây khói. Bao nhiêu ngày tháng em vu=((n trồng, chăm bẵm, tưới tắm giờ thì nó đẵ lớn khôn, xinh đẹp hơn nó lại cá trê em đi theo thằng khác rồi... đồ khố nạn!
  8. Patotv

Patotv Thành viên mới

đt ngũ ngon nhé...sf thương đt nhìu lắm..:x:x
  9. oc_ls

oc_ls Thành viên mới

Những cơn mưa đầu đông đến bất ngờ làm không khí trùng xuống như có ai đó đang nhả khói thuốc đặc quánh, căn phòng còn một mình em.
    Đã hơn 6 năm kể từ ngày đó. Em bây giờ không còn là cô bé nữa còn anh mãi vẹn nguyên trong em là một cậu thư sinh 20 tuổi với bao ước mơ hoài bão, nụ cười răng khểnh chói lòa. Nhưng anh không thuộc về em. Dù không bao giờ tin nhưng em vẫn luôn tự an ủi mình rằng đó là Định mệnh.
    Em không còn ở nơi chúng ta đã từng gắn bó nữa, cuộc sống đã đẩy em đi rất xa, cả không gian thời gian và những muộn phiền đều khác xưa nhiều lắm. Ở đây cũng có một dòng sông nhưng sông quê mình chảy ngược về Trung Quốc còn sông ở đây lại chảy ra biển Đông. Có lẽ hiểm khi nào có một quy luật đảo lộn như vậy nên em cũng tặc lưỡi mình phải xuôi thôi. Dù quá khứ có anh đẹp đẽ đến nhường nào thì cũng chỉ là quá vãng. Và những lời an ủi dành cho em cũng thoảng gió bay... Măc dầu tưởng đó là nỗi đau lớn nhất, đau đến không thể gượng dậy nổi ấy vậy mà cũng vẫn qua, qua 6 năm nay rồi. Đó là bản ngã của một con người vì Chúa không bắt ai phải chịu nỗi đau nào quá sức cả. Em sẽ hạnh phúc, dù ở đây em không có ai thân thuộc nhưng em sẽ hạnh phúc vì em tin anh luôn nhìn thấy em từ trên cao... Hãy giữ gìn anh nhé, Thanh minh này em sẽ về với anh.
    Tạm biệt anh Quân.
  10. goigiacmove

Em dang o xa anh lam. Hon 5 tieng may bay anh ah.
    Nhung that su trong gan 1 tuan qua em khong nho gi den anh ca. Luc nao em cung nho den tinh yeu lon. Co le do moi la ben bo binh yen mai mai cua em.
    Toi qua online thay nick anh sang, dang ly em phai mung lam, vi ben nay dau co de online thuong xuyen dc. The ma em thay binh thuong. Nhu mot cai nick binh thuong doi voi em.
    Thoi thi o phuong xa nay em chuc anh nhieu suc khoe, minh khong di chung mot con duong dc thi lam ban tot nhe anh.
    Mong anh vui va hanh phuc
    KL/Kor/12/12/2010