1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người yêu dấu (Tập 5) (No Spam, đề nghị bỏ chữ ký khi post bài tại đây và không quote bài c

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi Brooklyn, 19/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hinbeotron

hinbeotron Thành viên mới

Anh...
    Có lẽ nên dừng lại ở đây thôi nhỉ?
    Mọi thứ thay đổi đến không ngờ. Bỗng dưng em có cảm giác như mình bị lừa... Nhg em cũng không muốn nghe giải thích. Có những chuyện đâu nhất thiết phải nói rõ ràng ra mới hiểu đúng không?
  2. cunbongxu

cunbongxu Thành viên mới

Cún à, cuộc sống bình lặng trôi qua...em vẫn yêu cún như ngày nào...cún có biết k? Cảm giác say nắng....một thứ thật đáng sợ....em lại muốn quay trở lại Paris....em buồn....
  3. tocvanghoe06

tocvanghoe06 Thành viên mới

Em yêu.
    Anh thật bất ngờ..vẫn lờ mờ đoán ra nhưng anh không ngờ thực tế nó phũ phàng đến vậy
    Số anh sao toàn gặp người không nghiêm túc trong chuyện tình cảm, hay không may mắn, hay cả tin...
    Anh không biết nữa, nhưng bây giờ anh thất vọng quá em à
    Biết nói sao bây giờ? Bẽ bàng và sụp đổ tất cả những giấc mơ anh mơ về em một năm qua
    Đành coi như chúng ta có duyên nhưng không có nợ
    Dù sao có lẽ em là người phụ nữ đã khơi dậy cho anh biết thế nào là cảm giác yêu một người con gái
    Vĩnh biệt em, nỗi buồn đau của anh
  4. bonmua078

bonmua078 Thành viên mới

Em là người anh yêu nhất v là người duy nhất lấy được nước mắt của anh, anh khóc không phải yếu đuối mà khóc cho nhẹ lòng mình cho một tình yêu tan vỡ cho bao nhiêu tâm huyết v hy vọng anh đã đánh một canh bạc tất tay để rồi tay trắng hoàn tay trawngs anh đã hoàn toàn thua cuộc tại thời điểm anh yêu em nhất v đặt hết niềm tin vào em khi đẵ cho đi tất cả lại bị dội một gáo nước lạnh thì trong lòng thương nhớ khôn nguôi trống rỗng tuột dốc không phanh. Trong cuộc sống anh luôn đặt cao giá trị tình cảm không phải vì cái điện thoại mà quên được em vì hình ảnh của em chắc là sẽ ám ảnh anh suốt cuộc đời nó đã khắc sâu vào tâm trí ngấm vào anh như một chất gây nghiện, thời gian yêu em anh chuẩn bị rất kỹ lưỡng không hề hời hợt rất sợ làm em bị tổn thương đúng như người ta nói nâng như nâng trứng không hề một phút mảy may thay lòng đổi dạ, nói như thế không phải là kể công đâu mà thực tế là vậy, những lúc em nói hai từ không hợp lòng anh thắt lại như tiếng ai oán khổ tâm vô cùng anh biết lại phải mất một thời gian dài nữa anh mới có thể lấy lại cảm giác yêu thương vì khi đã say thì tỉnh lại không rễ! Anh không hề trách móc em mà chỉ tiếc rằng một trái tim yêu thương không được đề đáp một tình yêu cháy bỏng không còn đất diễn một tấm lòng trọng nghĩa không được lắng nghe...!=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((
  5. bonmua078

bonmua078 Thành viên mới

Em là người anh yêu nhất v là người duy nhất lấy được nước mắt của anh, anh khóc không phải yếu đuối mà khóc cho nhẹ lòng mình cho một tình yêu tan vỡ cho bao nhiêu tâm huyết v hy vọng anh đã đánh một canh bạc tất tay để rồi tay trắng hoàn tay trawngs anh đã hoàn toàn thua cuộc tại thời điểm anh yêu em nhất v đặt hết niềm tin vào em khi đẵ cho đi tất cả lại bị dội một gáo nước lạnh thì trong lòng thương nhớ khôn nguôi trống rỗng tuột dốc không phanh. Trong cuộc sống anh luôn đặt cao giá trị tình cảm không phải vì cái điện thoại mà quên được em vì hình ảnh của em chắc là sẽ ám ảnh anh suốt cuộc đời nó đã khắc sâu vào tâm trí ngấm vào anh như một chất gây nghiện, thời gian yêu em anh chuẩn bị rất kỹ lưỡng không hề hời hợt rất sợ làm em bị tổn thương đúng như người ta nói nâng như nâng trứng không hề một phút mảy may thay lòng đổi dạ, nói như thế không phải là kể công đâu mà thực tế là vậy, những lúc em nói hai từ không hợp lòng anh thắt lại như tiếng ai oán khổ tâm vô cùng như trong lòng đang có băng tan, anh biết lại phải mất một thời gian dài nữa anh mới có thể lấy lại cảm giác yêu thương vì khi đã say thì tỉnh lại không rễ! Anh không hề trách móc em mà chỉ tiếc rằng một trái tim yêu thương không được đề đáp một tình yêu cháy bỏng không còn đất diễn một tấm lòng trọng nghĩa không được lắng nghe...! Hơn tháng qua khi không có em bên cạnh cuộc sống của anh như món ốc luộc không nước chấm....=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=((=(([/QUOTE]
  6. vetdautronglinghon

vetdautronglinghon Thành viên mới

Anh ước gì a với e ko có cái quá khứ gì cả, để bây giờ mỗi lần gọi điện cho em không phải cân nhắc suy nghĩ gì.
  7. linhthuydanhbo

linhthuydanhbo Thành viên rất tích cực

Em!
    Cái quá khứ mà em đang chạy trốn kia là những gì anh không cần biết. Kể từ khi em gặp lại anh thì em đã là người mới hoàn toàn, em của ngày xưa và em hôm nay là hai con người khác hẳn nhau em có biết không? Đời anh chỉ có bão giông, chưa từng có nắng vàng bình yên. Chưa bao giờ cõi lòng anh được tĩnh lặng cũng như con tim anh chưa bao giờ ngủ yên. Anh không thể là tường thành vững chãi để bao bọc cho hai người, không thể là lâu dài nhung lụa lại càng không thể là cánh rừng chắn che bão tố, phong ba. Anh chỉ có thể làm được 1 điều duy nhất, điều nhỏ nhoi mà bất cứ thằng đàn ông nào cũng làm được, đó là: Không bao giờ khiến em bị tổn thương! Với những gì em đã trải qua có lẽ lòng tin của em là thứ bị tổn thương nặng nề nhất, có lẽ trong mắt em tất cả đàn ông trên thế giới này đều không còn đáng tin nữa phải không? Đời anh sẽ chỉ có đắng cay chứ không thể có ngọt bùi nhưng anh vẫn muốn em hãy tin vào cuộc đời, hãy tin vào tình người, như anh vẫn luôn tin rằng mình sẽ chiến thắng tất cả mọi trở ngại để cuộc đời vơi bớt đắng cay. Hãy tin rằng luôn có một bàn tay đón chờ bàn tay em.
  8. haininh118

haininh118 Thành viên mới

anh đã bối rối e ạ! vì a chưa xác định rõ tình cảm của mình. a đã nghĩ là mình yêu e nhưng cái a nhận lại chỉ là sự vô tình hời hợt, cái a cần là sự yêu thương sự quan tâm sự chia sẻ. có lẽ như thế là ích kỷ nhưng a là một con người e ạ. đến khi a quyết định ra đi thì đến và nói với a "e đã che dấu tình cảm của mình nhưng e nhận ra càng che dấu e càng yêu a hơn". a thật sự bối rối vì a sợ mình vẫn còn yêu e, a sợ mình sẽ hối hận khi rời xa e nhưng bây giờ a đã có quyết định cho riêng mình. tạm biệt em!
  9. Minuteman3

Minuteman3 Thành viên tích cực

Hôm nay, nhớ em vô cùng.
    Nhưng, cũng chẳng có cách nào, 4000 km, quá xa xôi, anh không biết có đủ lòng tin để tiếp tục chờ được không. :(
  10. pignais

pignais Thành viên mới

Hết lạnh rồi yêu thương ơi.....