1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người yêu dấu (Tập 5) (No Spam, đề nghị bỏ chữ ký khi post bài tại đây và không quote bài c

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi Brooklyn, 19/07/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. blackdevil891102

blackdevil891102 Thành viên rất tích cực

đã qua 3 tuần sau ngày chúng ta xa nhau, những điều e muốn nói cũng đã nói hết rồi,cảm ơn đã lắng nghe mà k nói lại gì cả, để e có thể dặn lòng rằng trái tim a cho e chỉ hời hợt và giản đơn vậy thôi,e sẽ mạnh mẽ,vui vẻ và vô tư như con người e trc khi gặp a
  2. chimcanhcut1212

chimcanhcut1212 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vãi chưởng, chán đời, mất cảm giác phấn đấu.

Nhớ ...
  3. zaizaivicz

zaizaivicz Thành viên mới

qua mỗi một ngày anh lại thấy yêu em ơi....... nhớ cảm giác đó, nhớ hơi thở đó........ ôi sao mà yêu thế ko biết............ hãy cho anh đc ôm em vào lòng, hãy cho anh đc nhè nhẹ thơm lên đôi má đó............ yêu em !!!!!!
  4. linhthuydanhbo

linhthuydanhbo Thành viên rất tích cực

Em!
    Em bỗng như người xa lạ, xa lạ đến bất ngờ. Từ khi quen em, quý mến rồi yêu em chưa bao giờ anh cảm thấy em như vậy. Phải chăng chính lúc em đang cần sự giúp đỡ, bao bọc, yêu thương thì anh lại lâm vào lúc khó khăn chồng chất, phải chăng chính điều đó khiến em trở nên nghi ngại những điều anh đã nói với em? Anh biết tình yêu không chỉ là những cảm xúc mà còn là sự sẻ chia những đắng cay ngọt bùi trong cuộc sống. Đồng lương còm cõi của anh trong thời điểm này quá ư bèo bọt, nó khiến cho cuộc sống của anh không dư giả gì thậm chí đôi lúc còn vô cùng túng thiếu. Anh biết phải là lúc khó khăn nhất, túng quẫn nhất em mới phải nhờ vả anh nhưng anh lại không thể giúp đỡ em ngay được. Một người cứng đầu như em, tự trọng như em thì chưa đến bước đường cùng em chưa nhờ đến người khác giúp đỡ phải không? Thật đáng hổ thẹn khi anh đã làm hết sức mình mà đành bất lực! Phải chăng em không như những gì anh nghĩ?
  5. cao_gia_deo_no

cao_gia_deo_no Thành viên mới

...Lúc nào cũng đòi hỏi a phải hy sinh
    ...lúc nào cũng bắt anh quan tâm
    ...lúc nào cũng gây sự,đòi chia tay
    ...đôi lúc ác quá nói''e chẳng hề yêu a''
    mà em không biết,a yêu e theo cách của riêng anh
  6. kbol

kbol Thành viên mới

Có những điều thật giản dị và dễ hiểu nhưng đôi khi trong cuộc sống, chúng ta lại phải mất cả một cuộc đời trải nghiệm mới nhận ra nó

gửi lời tới người xưa : > và hy vọng tới người mình sẽ gặp sau này :x 1 chút cảm xúc của tôi http://vietdung.tk
  7. nhim0285

nhim0285 Thành viên mới

:)
    Trái tim hãy ngủ yên.
  8. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

Hơn một tháng rồi, em từng muốn anh là của riêng của em để em bước vào đời, thế nhưng, cái ngăn cách mà em và anh có trước khi chúng ta gặp nhau quá lớn lao, tình yêu của anh và em nhỏ bé quá, nó vượt qua kô dc. Em trách anh ko bản lĩnh như em muốn, em đã gán vào anh những cai j gọi là thần tượng hóa anh nhỉ?
    Em yêu anh vì em nghĩ anh hơn người ở chỗ bản lĩnh kiên cường. thế nhưng, anh đã chọn cái j nhẹ nhàng có lối thoát hơn so với mqh với em.
    Anh bảo anh đã và rất yêu em, anh nhớ kô? rất yêu, yêu điên khùng, yêu cả trong nước mắt, em hiểu anh, anh hiểu em, và chúng ta giống nhau, giống quá tới nỗi giống cả cách yêu, cách hi vọng và đien cuồng.
    Vậy mà anh chọn cách rời xa em để em đi.
    Em biết mà...
    Em biết anh tự ti khi gặp em, tự ti với cuộc sống ko ổn định, với những j thuộc về quá khứ mà anh đã mang theo,
    Đúng ra cuộc tình này ko nên bắt đầu.
    Anh nói anh yêu em. Đến cả lúc anh có người bên cạnh anh vẫn nói anh yêu em nhưng chúng ta không thể đi cùng nhau trên đường đời, anh nỡ để em đi ra khỏi đời anh. Rồi chúng ta làm bạn phải kô?? em cung muốn thế.
    Chúng ta với cái tính cách đồng bóng đấy, chung ta hiểu nhau, yêu nhau, nhưng luôn suy nghĩ cho nhau.
    Có duyên ko phận,, yêu mà kô tới, thương mà ko tận
    Có hay chăng chỉ là bến dừng chân tạm thời.
    Anh quyết định lấy vợ,
    Có lẽ tình yêu của em nồng nàn qua,1 khó khăn quá, tương lai trắc trở qua nên anh bước đi ko theo em nữa phải ko anh.
    Anh nói đừng trách anh nưa, đừng hận anh, đừng làm khổ mình. anh hiểu em mà. có bao giò em trách anh đâu? em hiểu anh và em chỉ là bến đỗ đời nhau
  9. hinbeotron

hinbeotron Thành viên mới

Khi tình yêu của em trở thành gánh nặng.....
    Là khi em không thể yêu thương dù anh ở ngay bên cạnh. Em buộc phải từ bỏ tất cả những hi vọng của mình về anh, về hạnh phúc mà em từng nghĩ mình đã có được...
    Là khi em không thể khóc dù đau đến không thở được. Em sợ làm anh lo lắng, em sợ làm anh không thể bước tiếp được... Em không muốn dùng nước mắt để giữ anh đâu...
    Nhiều khi, từ bỏ còn khó hơn chờ đợi rất nhiều.
    Em không muốn vì tình yêu của em mà anh không được hạnh phúc
    Em không muốn vì cảm giác có lỗi mà anh phải ở đây
    Em không muốn vì em quá yếu đuối mà anh phải tỏ ra quan tâm
    Em không muốn vì em khóc mà anh phải có trách nhiệm

Khi yêu thương không thật lòng thì trái tim mình sẽ là nơi chịu đựng nhiều tổn thương nhất...
  10. columbalivia

columbalivia Thành viên mới

Hôm nay là tròn 2 năm, một ngày kỉ niệm của riêng mình em. Muôn đời anh sẽ không biết nếu em không nói.
    Đã 2 năm và em vẫn chưa thay đổi cách xưng hô, kể cả tính tình, kể cả những gì anh muốn em phải khác.
    Em bướng bỉnh muốn mọi thứ trong em nguyên vẹn và yêu anh không toan tính.
    Rồi em thay đổi, dù em không nhận ra.

...2 năm rồi.
    Em đã hết yêu anh bằng thứ tình yêu thuần khiết ngày xưa, giờ đó là thứ tình cảm của sự điên loạn.
    Em chỉ tiếp tục vì tin rằng nếu em cứ yêu anh như thế thì sẽ có kết cục đẹp.
    Em muốn mọi người biết rằng em có lý do để yêu anh, vì sẽ có một ngày anh nhìn thấy em...

Hôm qua.
    Anh nói tụi mình đâu phải là cái gì của nhau...
    Anh muốn em cứ ở bên cạnh anh cho tới khi anh có người yêu...
    ......
    Anh tỉnh bơ như không.
    Anh cười như trẻ thơ khi em chỉ biết im lặng và bấu chặt các ngón tay lại với nhau.
    Anh hồn nhiên nghĩ rằng em là bờ môi mát mềm cho anh khi mọi thứ trở nên ngột ngạt...

Người yêu dấu, anh không xứng đáng với em.
    Lúc này đây, khi em tê tái nhìn người khác khóc vì em... em mới biết mình không còn khóc được nữa.
    Chai cứng.
    Sần sùi.
    Ngu muội.

Người yêu dấu. Là bạn bè thì không cần phải như thế, anh nhỉ?...

-------------Viết cho Nụ hôn đầu tiên---------------