1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người yêu dấu - Viết cho những yêu thương

Chủ đề trong 'Hà Tây' bởi hoanghontimbiec85, 15/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. leo_queen_8x

leo_queen_8x Thành viên rất tích cực

Hôm sinh nhật anh Hòang, đầu óc cứ lấn bấn sao ngày này quen quen :)
    Tóm lại là những giấc mơ đời thiếu nữ sẽ không bao giờ chết, cho dù đã cố tình khóac chiếc áo bà già đi đoạn đời còn lại.
    Chúc anh hạnh phúc!!!
  2. aixuoivanly

aixuoivanly Thành viên mới

chiều đến giờ dọn dẹp nhà cửa, nghe duy nhất Dạ khúc ...
    (http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=GlLQbaU0Sy)
    gió từ cửa sổ ùa vào, mang theo làn hương thiên nhiên quen thuộc, gợi dậy bao kỷ niệm ...
    cả chiều nay thả mình về những ngày ấy ... thời gian trôi qua chẳng bao lâu nhưng nhiều điều thay đổi quá! May mắn những xúc cảm chưa chai lì ...
    dữ dội & dịu êm, dữ dội dữ dội dữ dội dịu êm dịu êm ... dịu êm ....
  3. t123

t123 Thành viên rất tích cực

đang định vào chém gió nhưng lại thôi
  4. miuconbietnoi

miuconbietnoi Thành viên rất tích cực

thèm cảm giác ấm cúng, ấm êm. vui vẻ, an bình.
  5. khunglong08

khunglong08 Thành viên mới

Thèm cảm giác âm ấm........................................
  6. t123

t123 Thành viên rất tích cực

hạnh phúc bắt nguồn từ những điều thật giản đơn
    thèm ...
  7. miuconbietnoi

Tan man cuoc song!
    Thư mục: Tổng hợp | Đăng ngày: 23:11 15-07-2009
    Duyên may và sự lựa chọn
    Khi ta ở đúng vào một thời điểm nào đó và ta gặp được đúng người ta yêu. Đó là duyên may.
    Khi bạn gặp ai đó làm lòng bạn xao xuyến, đó không phải là một sự lựa chọn, đó là duyên may.
    Khi bạn gặp tiếng sét ái tình (và không ít những đôi lứa đến với nhau từ đây) thì chắc chắn không phải là sự lựa chọn rồi. Đó là duyên may. Vấn đề là những gì xảy ra liên tiếp sau đó. Khi nào thì bạn vượt qua tình trạng bồng bềnh, choáng ngợp và chìm đắm của tình yêu để bước sang một tầm thức mới? Đó là khi lý trí trở về, khi bạn ngồi lại và suy nghĩ xem liệu bạn có thật sự tiến tới một mối quan hệ bền vững hay để tất cả vào kỷ niệm.
    Nếu bạn quyết định yêu một ai đó với tất cả những nhược điểm của người ấy. Đó không còn là duyên may nữa. Đó là sự lựa chọn.
    Khi bạn quyết định sánh vai cùng một ai, bất kể những ngọt bùi của cuộc đời. Đó là sự lựa chọn.
    Cho dù bạn biết rất rõ rằng có rất nhiều người ở bên ngoài trái tim bạn duyên dáng hơn, thông minh hơn, giàu có hơn người bạn yêu, nhưng bạn vẫn quyết lòng yêu người đó không đổi thay. Đó là sự lựa chọn.
    Sự choáng ngợp, bồng bềnh và tiếng sét tình yêu đến với ta bằng cơ may. Nhưng tình yêu đích thực thì chính là sự lựa chọn của trái tim. Sự lựa chọn của chính chúng ta.
    Nguon internet
  8. baby_lity

baby_lity Thành viên mới

Hình như đang có một điều gì thay đổi, nó cảm nhận được điều đó...Phải chăng điều đó đã đến lúc. Nó luôn cảm thấy điều đó rồi cũng sẽ đến lúc xảy ra vì nó vốn chẳng tin tưởng tuyệt đối vào mối quan hệ này.Lạ thật, yêu mà ko tin sẽ đi đến cuối con đường..Nhưng thôi, cái gì đến sẽ phải đến,mình chỉ nắm được 50%, nên phải chấp nhận thôi...
  9. dpht

dpht Thành viên mới

Muốn nói hết những điều mình giữ ở trong lòng với cái bạn í lắm cơ mà mình chạ nói
  10. miuconbietnoi

GIờ tự hỏi mình, hạnh phúc là gì???
    thì câu trả lời của ngày hôm nay sẽ khác câu trả lời của hôm qua.
    Hạnh phúc là trong lòng mình thấy vui, yêu mọi người, yêu cuộc sống. Được sống lại cảm giác quây quần cùng anh em bè bạn.
    Hạnh phúc là những điều bình dị nhất mà cuộc sống ban cho mình, là một người em gái tốt, luôn bên chị lúc chị buồn, là người anh sãn sàng nghe em cáu gắt xả stress, là những người bạn cũ lâu lâu găp mặt, là anh em box hatay bao năm gắn bó dù không cùng lứa tuổi, không cùng cv, không cùng quan niệm, không cùng sở thích, không cùng "giai cấp" :P .
    HP là mình lại được là chính mình, HP là nhận ra bản thân mình cần gì, và hiểu chính mình tốt hơn.
    và lúc này mình đang hạnh phúc, vì mình đã có tất cả những gì kể trên và mình thấy những sự rắc rối đang lùi vào quá khứ, để mở ra một cánh của tương lai tốt đẹp rực rỡ phía trước.
    Trâu chậm uống nước mía cơ mà,
    Yêu những niềm vui mới.