1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT CHO NGƯỜI YÊU THƯƠNG...

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi Thu_6, 18/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yukihide_mori

yukihide_mori Thành viên quen thuộc

"Hạnh phúc chỉ là lời nói dối phải không Anh ? "
    Em đã yêu anh, đã tin anh, đã làm hết mình để thay đổi vì anh, nhưng có lẽ những điều đó không nói lên gì cả. Với anh, em chỉ là một kẻ luôn làm phiền và khiến anh ức chế. Anh bảo sao nhỉ? Anh vừa nhắn cho em gì nhỉ ? " Công việc mới khiến anh bỡ ngỡ và khó khăn, những lúc ấy muốn tìm một chỗ dựa yên bình nơi em nhưng em chỉ suốt ngày giận dỗi và cãi vã. Anh mệt mỏi. Anh muốn tòan tâm toàn ý cho sự nghiệp đã. Anh bỏ qua tất cả vì nó. Anh cũng lớn rồi không thể phân tâm vì những chuyện cãi vã linh tinh với em được. 1 thời gian nữa anh sẽ liên lạc với em. Em mắng chửi anh gì thì tùy "... Những dòng chữ trong tin nhắn nhòe đi trước mắt em.. Có phải lời chia tay không thế? Chẳng lẽ chỉ vì những điều nhỏ nhặt như thế mà anh đối xử với em vậy sao? Em như không còn cảm nhận được mình nghĩ gì nữa....
    Em cảm thấy mất mát. Chẳng lẽ lại chỉ là một cuộc chơi? Và em lại là kẻ thua cuộc ? EM luôn là kẻ thất bại trong ty, và lại không chiến thắng nổi bản thân mình... Nhưng thất bại trước anh là điều lớn nhất, mất mát to lớn nhất... Bởi em yêu anh
  2. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Anh ốm rồi... Anh qua nhà và kêu với nó như vậy. Bắt anh uống thuốc và ngồi nhìn anh dán mắt vào cái màn hình vì tính. Bực... nhưng thà anh ngồi đây còn hơn là lang thang ở những chỗ khác không về nhà. Mà buồn cười thật, sau chuyện vừa rồi, nó thấy sợ anh... đúng là sợ .. tự nhiên nghe lời anh và tỏ ra ngoan ngoãn hơn.. Chả hiểu nổi nữa, nó mà như vậy sao? Có lẽ là không chấp thì đúng hơn vì.. mệt mỏi lắm
    Sáng nay nó ở nhà dọn dẹp, rồi đi chợ nấu ăn. Nhắn tin khoe anh, anh bảo cảm ơn nó. Nó ghét nghe lời cảm ơn từ anh lắm, nó hỏi tại sao anh lại cảm ơn nó chứ? Anh bảo cảm ơn vì nó học làm Con gái và Phụ nữ - rất quan trọng mà ... Trời ạ.... Nghe mà ngượng thế không biết, nhưng lại thấy hay hay...
    Nó thấy mình thay đổi nhiều quá... Tất nhiên, theo chiều hướng tốt. Đó là nhờ anh !

3. Thu_6

28-8-05
    28-8-06
    Một năm rồi...
    Thế là vừa tròn 1 năm kể từ ngày nó và C gặp nhau lần đầu tiên. Buổi tối hôm ấy, nó lang thang đi off cùng một box địa phương và gặp C ở đó. Cũng giống nó - C không phải mem của box, và cái box của C thì nó chưa từng biết đến,cũng như chưa từng nghe đến cái nick của C. Lạ lùng, nó hỏi, và chỉ là một câu hỏi bâng quơ có pha chút đùa cợt, nhưng ngay lập tức, C cho nó pass luôn... Và mọi chuyện bắt đầu từ ấy..
    Chỉ ngay hôm sau, nó đã mò mẫm vào thử. Không được... thế là PM. Có lẽ là nhờ cái pass khó đăng nhập kia mà nó và C nói chuyện với nhau, rồi gặp nhau, đi chơi với nhau nhiều hơn... Cũng không hiểu tại sao nó lại thoải mái với C đến thế, có cảm giác thân thiện, thích thú và ....
    Không chỉ có chơi, C còn giúp nó học, và thi... Mỗi tối, C đến giúp nó học bài. Thời gian bên cạnh C tự nhiên kéo dài, và hai đứa gắn với nhau lúc nào không biết...
    Nhưng một thời gian... cái khoảng thời gian đó là khoảng Lặng trong lòng nó - với C. Trong suốt quãng thời gian vô nghĩa ấy, nó đã bỏ quên C, và đắm mình vào những thứ ảo giác... Nó say nắng... và có lẽ nó cứ chìm vào cơn say nắng không bao giờ tỉnh nếu C không đến bên nó, lay nó dậy và nói lời yêu thương với nó - điều mà trước kia nó đợi nhưng C chỉ im lặng...
    Khóc nhiều... Nước mắt không giúp nó lấy lại được những năm tháng đã qua. Nhưng tháng năm đó coi như là thử thách, và C vẫn bên nó cho đến bây giờ... Nó nhận ra tình yêu đích thực của mình sau những biến động về tâm hồn, sau những tổn thương và bởi thế, nó trân trọng và nâng niu tình yêu đối với C lắm...
    Nó yêu C - Một tình yêu lần đầu tiên nó cảm nhận được. Không mãnh liệt nhưng dai dẳng và bền bỉ, chịu đựng và hạnh phúc, đau thương và yếu mềm... nhưng cũng mong manh, mong manh...
    Một năm qua...
    C đã dạy nó nhiều điều, chỉ cho nó biết những điều cần học. C dạy nó cách học làm một người Con gái, cách học làm người Phụ nữ trong gia đình, dạy nó biết yêu, biết nghĩ và biết quan tâm đến những người khác. Trong mắt C, nó chỉ là con bé ngốc nghếch không có kiến thức về đời sống và cần phải dạy nhiều. Nhưng nó vui vì điều đó, nghĩa là C quan tâm đến nó, hướng nó những điều tốt đẹp... Nó cảm phục C rất nhiều... Với nó, C còn hơn cả một người nó yêu thương....
    Nhưng con người thì không hoàn thiện bao giờ, C của nó cũng thế. Có những lúc C khiến nó buồn và thất vọng vô cùng, có những đêm C khiến nó khóc gần hết nước mắt, có những lời nói đến vô tình của C, có những hành động đến tàn nhẫn khiến nó đau đớn và hẫng hụt... nhưng vượt lên trên tất cả những điều đó, nó yêu C, yêu và được yêu... Thế là đủ....
    Chỉ cần một ngày nào, C còn nói với nó rằng : " Em có biết anh cần em như thế nào không " như hôm trước C đã nói với nó, thì mọi nghi ngờ, mọi giận hờn sẽ tan biến hết....
    Cho yêu thương để nhận thương yêu....
    Nó sẽ mãi yêu C dù thế nào đi nữa...

4. yukihide_mori

yukihide_mori Thành viên quen thuộc

Hâm quá....
    Không hiểu nổi hành động vừa rồi nữa. Làm gì đến nỗi phải thế nhỉ ? Chắc tại uống chút bia thôi... nhưng đúng là hâm quá, hay là tại ngồi nhà một mình nên có cảm giác như vậy
    Hôm nay thấy vui hơn, hạnh phúc hơn... mặc dù vẫn còn những suy nghĩ đó vương vấn trong đầu. Hình như tình yêu khiến con người ta không điều khiển được hành động của mình mất. Không phải là lý trí thúc giục đâu nhá, cũng không phải là sự ham muốn đâu... Là cái gì không thể giải thích nổi.. Không thể... không thể
    Thèm được nghe những lời lẽ iu thương. Bắt anh nói... Hờ, lại thêm dở hơi nữa roài. Anh bảo anh iu em nhìu, nhưng nếu em để anh ngủ thì anh iu nhìu hơn... Hehe... Thoai, tha cho anh đấy, ngủ đi... ngủ ngon nhá....
    La là la....

5. nikocavn

nikocavn Thành viên mới

C iu...
    Iu C nhìu lắm nhé....
    Iu C lúc trưa nay 3 đứa đi ăn, nhìn C thấy đáng iu kinh khủng. Iu cả cái cách C bắt iem ăn cơm nữa, mừ chẳng hỉu sao cứ ăn cơm với C là không ăn nổi, để rùi toàn bị C mắng và ép ăn hết thui
    Iu C lúc tối qua đón C về, lúc bị C mắng là đứng cổng trường đợi C lâu quá mà không biết tìm chỗ nào ngồi đợi, cứ đứng đó ai trêu thì sao? Nhìn mặt C cáu , iem thấy sợ... nhưng iu ghê cơ
    Iu C lúc hai đứa ngồi MĐ, lúc C nói chuyện về cách làm con gái, lúc C nói chuyện về cách ứng xử với mọi người, rùi C trách em chẳng hiểu gì cả... Lúc ấy, C giống mama iem quá... Vừa sợ, vừa iu
    Iu nhất lúc C đặt ra quy định rùi bắt em phải nghe theo. Trùi ạ... Đúng là ghen đấy nhá... Iem có như thế đâu nhỉ . C tệ thật đấy... nhưng mà iu...
    Nhìu, còn nhìu lém những điều khiến iem iu C, có cả những điều iem ghét C nữa... nhưng iem thấy mình happy vì có C...
    Iu.... iu mãi
  6. lxbach22

lxbach22 Thành viên quen thuộc

khi anh nói ra những lời đó với em anh rất buồn vì anh cũng rất yêu em anh biết em cũng rất yêu anh nhưng tính cách 2 đứa mình ko hợp nhau cứ ở gần nhau là cãi nhau nhưng khi xa em thì anh cũng rất nhớ em .
    em cũng nói là mình hay cãi nhau nên xa nhau 1 thời gian anh cũng nghĩ vậy nên anh cũng quyết định như vậy 1 thời gian suy nghĩ để hiểu nhau và yêu nhau nhiều hơn anh hy vọng là em sẽ ko hiểu nhầm anh .vì anh luôn yêu em mà mãi mãi yêu em anh sẽ sớm quay về với em để được ở bên em hạnh phúc .
    yêu em nhiều mà mãi yêu em
  7. Thu_6

Chả ra làm sao cả... Tối nay không có lịch trực tự nhiên lại đi trực thay người khác, thế rùi làm lỡ hết kế hoạch của em . Ghét thế không biết.
    Mà đang định đi thì trời mưa. Lãng xẹt... Đang nắng như đổ lửa. Chả hiểu trời đất mấy hôm nay ra sao nữa... Mà thấy anh cũng giống thời tiết mấy hôm nay quá thể, lúc nắng lúc mưa... Dở hơi quá đi mất.... Thế mà vẫn phải chịu, như người ta vẫn chịu đựng thời tiết đấy thôi
    Mưa thế này liệu 30p sau có tạnh để đi học không nhỉ? Chẳng muốn bỏ học đâu, ở nhà nhiều chán lắm rồi. Hik... Mà cả ngày nay chưa ăn gì, đói thế không bít ...hik hik
    Tối qua chat với NT, cậu ấy bây giờ khác quá, mặc dù vẫn còn chút gì đó nuối tiếc quá khứ, nhưng cậu ấy không còn coi mình như cậu ấy vẫn nghĩ ngày trước rồi. Mình bảo mình thay đổi vì C, và có lẽ thay đổi giống như cậu ấy đã từng mong ước trước đây... Cậu ấy bảo, cậu ấy muốn giống C ở điểm nào đó - để được an ủi là mình iu C vì có điểm giống cậu ấy.... Thật buồn cười... Rõ ràng không phải như vậy... nhưng mình cũng thấy thật lạ là tại sao hai người không hiểu nhau mà vẫn yêu quý được nhau, như mình và NT vậy - mãi mãi tồn tại trong mình thứ tình cảm đặc biệt đó
    Chắc là không có dịp ngồi cùng NT như ngày trước, cũng không có dịp chia sẻ với nhau những tâm sự như hôm qua nữa. NT bảo sắp đi xa... Mình không hỏi đi đâu, nhưng có lẽ, cho dù NT có ở gần ngay bên mình thì vẫn cảm thấy một khoảng cách xa vời vợi....
    Giá mà em chẳng quen anh
    Thì trong em chẳng có thêm một người...
    "Đa mang " - Mình chẳng muốn nhận về phần mình hai từ đó, nhưng có thể khác được không nhỉ ?
  8. nikocavn

nikocavn Thành viên mới

Anh thầy iu quý ơi, nháy máy kiểu đó thì làm sao em dậy nổi
  9. Thu_6

Dù sao thì vẫn luôn yêu anh.
  10. Thao_my

Thao_my Thành viên rất tích cực

Anh thương yêu!
    Hẵy để em được gọi như vậy anh nhé. Đã hơn 2 năm rồi, thời gian trôi nhanh quá phải không anh? Chúng ta đều có những thăy đôỉ, chúng mình cũng đã trưởng thành hơn nhiều so với ngày đó. Anh thì cứng rắn, phong trần...đã trải qua nhiều, sự cô đơn... vất vả... còn em thì trượt dài trong vũng lầy nhớ thương... ngoài tất cả những gì trong sáng tốt đẹp và tình yêu với anh không thăy đổi còn lại con mắt nhìn cuộc sống của em hoàn toàn u tối, nhìn lại những ngằy qua thì điểm sáng duy nhất trong tâm hồn em chính là anh. Anh thương yêu, sai lầm lớn nhất trong đời em là đã làm anh đau khổ, em đã không biết trân trọng tình yêu và quá mù quáng, hai năm trước, hơn hai năm trước, quá trẻ con, bây giờ em đã biết mình sai. Hẵy tha thứ cho em được không anh. Em biết rằng với anh thật khó khăn, chẳng có ai hiểu anh như em hiểu anh nên nhiều lúc em thấy mình tuyệt vọng, nhưng rồi em vẫn đứng lên, đứng lên vì em biết con người anh thế nào mà. Chẳng thể so sánh được những gì em và anh đã trải qua phải không. Chúng ta đều đau khổ và có những dằn vặt, chẳng giống nhau đâu. Những gì anh trăn trở suy nghĩ măy mắn là em được biết, thật hạnh phúc khi được anh sẻ chia, cho dù với danh nghĩa một người khác. Bởi vậy em có đủ dũng khí để tiếp tục và tin vào một ngày mai tươi sáng của chúng mình.
    EM YÊU ANH!