1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT CHO NGƯỜI YÊU THƯƠNG...

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi Thu_6, 18/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Yêu thương này em viết cho anh...
    Khi tất cả mọi thứ em đặt bên lề cuộc sống, thì với riêng anh, anh hiện hữu trong em ở một vị trí đặc biệt trang trọng, em không dám chắc tình yêu của em dành cho anh có đủ lớn để em hi sinh mọi thứ không, nhưng em thấy thoả mãn vì em đã tìm ra anh - một người mà em thực sự yêu thương - một tình yêu đích thực, không giống như những thứ tình cảm bồng bột của em trước đó...
    Khi em buồn, em không muốn chia sẻ với anh. Điều đó không có nghĩa là vị trí của anh trong em chưa đủ quan trọng. Đơn giản hơn, chỉ là vì em không muốn anh nhìn thấy ở em sự nhút nhát và thiếu lập trường - bởi em luôn là một đứa không dũng cảm trước những chuyện tồi tệ xảy ra...
    Khi cô đơn, em cũng không muốn gọi anh. Không phải vì em không muốn có anh bên cạnh. Chỉ đơn giản thôi, em sợ anh buồn...
    Nhưng khi em đau vì những vết đau quá cũ, khóc vì những thứ vừa mất đi, em đã gọi cho anh, muốn anh ở bên biết bao. Em thấy mình cần anh, cần có anh trong cuộc đời này. Tất cả những điều đó, chỉ đơn giản vì EM YÊU ANH...
    Em yêu anh , Cún ạ !
  2. feter

feter Thành viên mới

Trót lỡ hiểu lầm em, sao em ko nói cho anh, mong em tha thứ
  3. Thu_6

Em luôn muốn hỏi anh rằng : Làm thế nào để em có thể yêu thương anh nhiều hơn nữa ?
  4. Thu_6

Dạo này lười online. Hình như nó đã không còn tìm thấy ở TTVN điều gì thú vị nữa rồi. Box nó quản lý cả tháng nó cũng không ngó ngàng gì đến, những lần offline mọi người gọi cũng tìm cách chối từ. Tự nhiên nó trở nên lười biếng trong các hoạt động xã hội và giao tiếp, đôi khi nó cảm thấy mình như già đi hàng chục tuổi vậy....
    Nghỉ Tết tây lên, mẹ dặn dò đủ thứ nhưng lên đến HN nó chưa làm được việc gì cả. Dạo này nó buồn về Cún nhiều. Không phải về chuyện giữa nó và Cún có vấn đề mà vì em gái Cún hay nhắn tin cho nó quá. Nó không thích nhận những kiểu tin nhắn như vậy mặc dù nó thông cảm được với sự lo lắng của gia đình Cún dành cho Cún. Nó buồn vì Cún hay đi chơi đêm và về nhà quá muộn để mọi người trong gia đình Cún lo lắng và để em gái Cún nhắn tin cho nó than thở và bảo nó gọi Cún về. Nó giận Cún vì những việc làm của Cún gây cho gia đình Cún sự hiểu lầm về nó, mọi người nghĩ rằng Cún đi sớm về khuya như thế là vì nó, vì yêu .. trong khi những lần đi chơi đó Cún đâu có đi với nó. Nó cũng không biết Cún đi với đám bạn bè nào, đi đâu và làm gì mà cứ hay về khuya như vậy bởi Cún giấu nó, Cún bảo Cún luôn về trước 12h và chỉ ngồi cafe hoặc chơi game với đám bạn. Cún kêu ca là nó đa nghi, không tin Cún, nhưng Cún có biết là Cún nói dối và nó rõ tất cả vì em gái Cún nhắn tin cho nó không? Nó không nói với Cún điều đó được bởi nó đã hứa với em Cún là nó sẽ không nói là em Cún nhắn tin, nó biết nếu nó nói thì Cún sẽ mắng em gái mình và có khi lại ầm nhà lên nữa. Nó không biết làm thế nào được. Đêm qua Cún lại đi chơi game về muộn và em gái Cún lại nhờ nó gọi Cún về. Nó bảo nó không gọi đâu, em Cún đã nhắn với nó là : Nếu chị xác định yêu anh ấy, xác định về làm dâu nhà em thì chị phải khuyên bảo anh ấy chứ, yêu nhau phải bảo nhau tốt hơn chứ... Nó đọc tin nhắn với một nỗi niềm không biết bày tỏ cùng ai. Nó cũng không muốn Cún như vậy, và nó cũng không muốn gia đình Cún hiểu lầm về chuyện Cún đi chơi là do nó, nhưng nó cũng chẳng giúp em gái Cún gọi Cún về nhà mỗi lần Cún đi khuya như thế được. Nếu gọi bảo Cún về, Cún sẽ biết là em gái Cún nhắn tin kêu ca với nó, nhưng nếu không khuyên được Cún thì nó cũng ái ngại với gia đình Cún quá. Thự sự là nó không biết làm thế nào cho trọn vẹn cả. Nó rất buồn về Cún trong thời gian này, không phải về vấn đề tình cảm hai đứa, mà vì Cún lại gia đình đau đầu và đến cả nó cũng bị liên lụy...
    Hôm trước Cún mua thú bông cho nó, nó iu quý và gọi là Con Gái. Bây giờ, mỗi lúc buồn về Cún, giận về thái độ của Cún nó đều ôm Con Gái để tâm sự. Nó yêu Con Gái thật nhiều và đôi lúc nó ôm Con Gái mà khóc. Nó cảm giác có điều gì đó thật mong manh. Nó muốn Cún sống vì nó và vì gia đình nhiều hơn là những thú vui kia nhưng hình như nó không đủ sức khuyên bảo Cún. Nó cảm thấy nó như đang mấy dần vị trí quan trọng nơi Cún vậy, hay là Cún nhận ra nó yêu Cún rất nhiều mà Cún không còn biết trân trọng nữa Nó nghĩ rằng nó cần phải làm một điều gì đó để thay đổi, thất bại hay thành công nó không rõ nhưng ít ra mọi thứ sẽ rõ ràng hơn. Nhưng nó lại sợ thất bại, nó sợ mình không đủ dũng cảm và lý trí để làm theo điều mình nghĩ, nó sợ việc nó làm khiến mối quan hệ hai đứa tồi tệ đi.... Chung quy lại thì đó là điều sợ hãi của một con bé nhút nhát và không dám đấu tranh cho tình yêu mà lại luôn bị nỗi sợ hãi của sự mất mát dày vò. Hôm qua nó đã bảo với một cậu bạn : Tình yêu nó tự đến và khi nó đi thì cũng không thể níu giữ được đâu. Nó nói thế nhưng trong nó luôn lo sợ một ngày tình yêu ra đi...
    ............ Nó băn khoăn tự hỏi : Không hiểu bản thân Cún có biết Cún yêu ai không nhỉ
  5. Thu_6

Nó chẳng muốn viết vào đây, chẳng muốn tâm sự vào đây về cuộc sống của nó trong tuần vừa qua. Nó buồn nhiều, hoài nghi, dằn vặt lẫn hi vọng. Nó không tìm được sự lựa chọn cho mình. Rất nhiều người cùng khuyên nó chung một quan điểm, nhưng nó cảm thấy mạo hiểm quá... Nó không muốn làm theo, nhưng nó biết mình không thể buông dễ dàng thứ mà nó đã có từ bao lâu nay được... Nó cần một quyết định sáng suốt để sau này không mắc sai lầm, nhưng có thể tin em gái C không nhỉ? Liệu nó có biết hơn những gì bạn C biết về C ?
  6. cat_trang85

cat_trang85 Thành viên mới

Valentine này em nhớ anh...
    Valentine này mình không ở bên nhau
    Anh có nhớ những gì anh đã hứa
    Là sẽ yêu em, yêu mãi muôn đời
    Em sẽ chờ một ngày anh lại đến
    Nụ hôn ngày nào sẽ lại ở trên môi
    Trái tim em như ngừng đập giây phút ấy
    Im lặng nhìn anh không nói một lời
    Nhưng anh hiểu điều gì em mong ước
    Em mong mình mãi ở bên nhau
    Những gì đã qua không bao giờ quay lại
    Anh đi rồi em mới biết mình cô đơn
    Yêu anh nhiều anh có biết không anh?
    Em hi vọng ngày anh quay về
    Mình sẽ làm lại từ đầu anh nhé
    Ngày ấy rồi sẽ đến phải không anh
    Hãy cho em những giây phút ngọt ngào
    Ở bên anh em thấy mình được yêu
    Anh hãy về, về bên em nhé anh
    Như ngày nào anh trao nụ hôn ấy
    Hai đứa mình sẽ làm lại từ đầu?
    ( gửi tặng 862170 - 30/12/2005 )
  7. feter

feter Thành viên mới

XIN GỬI LỜI CHÚC MỪNG NĂM MỚI TỚI TẤT CẢ CÁC BẠN !!!
    CHÚC CHO MỘT NĂM MỚI THÀNH CÔNG MẠNH KHỎE THÂTI NHIỀU NIỀM VUI VÀ MAY MẮN !!!
  8. feter

feter Thành viên mới

... lỗi lầm trong tình yêu là yêu mà không thể cho người ấy biết mình yêu nhường nào ...
    ... anh thực sự không muốn mắc lỗi đâu em ...
  9. feter

feter Thành viên mới

... Không biết giờ này em đang làm gì nữa, có biết anh đang ngồi nhớ em nhiều lắm không em ...
  10. tuanno1

tuanno1 Thành viên mới