1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho những cảm giác sắp biến ta thành cô gái của hư hõng!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chickbig, 15/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chickbig

chickbig Thành viên mới

Viết cho những cảm giác sắp biến ta thành cô gái của hư hõng!

Mẹ gọi điện vào, cuộc điện thoại lúc 6h sáng, mẹ biết lúc đó mình đang ngủ nhưng mẹ buồn và sợ quá. Anh trai ở quê sau một ngày đi đưa đám, một bác hàng xóm bị tai nạn và chết anh là thanh niên nen tham gia vào nhóm khiêng quan tai người chết đi chôn. Không hiểu bị trúng gió hay sao ma anh trai cứ ăn vào là bị nôn và lại đau đầu khó chịu. Công ty cuối năn lại dính vào bao nhiêu chuyện, lòng tin của mình vào một đứa nhân viên cùng quê bị lợi dụng, mình phải ở lại để giải quyết mọi vấn đề. Tài chính nagỳ càng cạn kiệt, mẹ vừa phải vay tiền cho mình mượn giờ anh trại lại bệnh như thế. Bao nhiêu là lo lắng khiến mình chỉ muốn làm một cô gái hư hõng để kiếm tiền. Mình lo cho mẹ quá, mình sợ anh trai lại bị bệnh cũ tái phát anh mà lại bị bệnh cũ thì mẹ sẽ trầm trọng lắm. Mình đang có cảm giác thật lạ cuộc đời đôi khi là cái gì chứ?
    Bao nhiêu con người lừa đảo, chiếm đoạt thậm chí giết người mà vẫn sống ung dung đấy thôi. Mình chỉ muốn sống yên ổn thôi mà tại sao lại thế này chứ. Năm nay mình 25 tuổi, một cô gái 25 tuổi mang tâm trang thế này uh? Lúc nào mình cũng muốn thoát khỏi cái lễ giáo, lúc nào mình cũng muốn bứt phá, muốn là một người đàn bà. Mình va Hiếu vẫn có tình cảm tốt, anh vẫn nghĩ mình là một cô gái trong sáng, liệu anh có lúc nào nghĩ đầu óc mình đang muốn hư hõng không?
    Anh thì ở xa quá, anh ko thể giúp mình về vấn đề tài chính, anh ko thể là tấm lưng cho mình gục vào mỗi khi thất bại. Anh luôn là một thứ gì đó xa xôi, một thứ mà mình luôn muốn dang tay với, nhưng mình luôn hụt hẫng. Mình ko hiểu hổi mình nữa, nếu mình làm một việc gì đó thật sai với mẹ để có tiền, liệu ai sẽ hiểu rằng mình ko muốn thế, liệu ai sẽ hiểu cho mình đây?
    Mình muốn chết đi quá!
  2. langtu50022003

langtu50022003 Thành viên mới

bà này hâm à
    tự nhiên lại muốn phá đời à
  3. chickbig

chickbig Thành viên mới

Đã đến lúc gào lên cuộc sống ơi được rồi nhé!
    Cảm ơn Linh đã đến, động viên chia sẽ và giúp đỡ, nhiều lúc nghĩ sao lại thế chứ. Nếu được chọn lại có ai chọn con đường mình đã trãi qua ko? Bất chợt mình nhớ nhiều thứ, hôm qua Hiếu gọi về anh hoi ở nhà có chuyện gì hả em? Tai sao anh cứ hỏi mãi một câu mà anh biết chính xác câu trả lời là thế nào. Anh bận tổ chức Tết cho du học sinh xa quê, anh bận rộn với những cuộc tiếp xúc với báo chí, chỉ khi em gọi cho anh đến 20 cuộc điện thoại anh mới gọi về và giải thích anh để điện thoại trong ngăn bàn. Em biết anh hay để điện thoại trong ngăn bàn lắm, em biết và em rất buồn.
    Anh giục em về nhà ăn Tết với ba mẹ, sao anh ko hiểu rằng em cũng muốn về lăm. Anh nói em hãy về với gia đình sao lại không hiểu em ko thể về được. Em còn giải quyết những rắc rối nữa mà anh hiểu ko?
    Nhớ anh qua!
  4. paris_va_em

paris_va_em Thành viên mới

Hãy biến thành người như mình muốn em à