1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho những gì không thành hiện thực...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi linhchi83, 24/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhchi83

linhchi83 Thành viên mới

Viết cho những gì không thành hiện thực...

Thật lạ nhỉ! Anh mới gặp em có vài lần. Chính xác là 4 lần thôi. Đâu có nhiều nhỉ. Nhưng cứ mỗi lần gặp em anh lại nhớ em nhiều hơn... Thế thì chết anh mất... Đừng gặp thì tốt hơn em nhỉ.
    Anh chưa yêu em. Anh chắc chắn là như thế. Nhưng sao anh nhớ em nhiều đến thế. Thèm được gọi điện thoại cho em, thèm được nghe em nói: " Anh à!". Lúc đó thì anh quên hết, chỉ còn mường tượng ra nụ cười với răng khểnh và đôi mắt đen lay láy mà thôi...
    Đừng gặp thì tốt hơn em nhỉ. Gặp em rồi lại nhớ em nhiều hơn... Anh đã từ chối về cùng mấy đứa bạn để đi cùng em, cũng chỉ để được ngắm em thêm một lát... Thật ngốc phải không em... Có những điều chẳng thể xảy ra, sao anh cứ ôm mãi mộng đẹp làm gỉ nhỉ...
  2. mactoc

mactoc Thành viên mới

Ừ, nhưng nó là kỷ niệm vô cùng quý giá sẽ đi theo mình suốt cuộc đời này.
    Có những chuyện, ừ, chẳng thể thành hiện thực, nhưng những khi buồn hay thất vọng, chỉ cần nhớ lại và nghĩ về nó, lòng sẽ dịu lại bởi một nụ cười không thể nào quên.
    Như Hoàng Cầm có câu
    "những cô gái răng đen
    cười như mùa thu toả nắng"
  3. linhchi83

linhchi83 Thành viên mới

Hôm nay anh ngồi học mà chẳng được chữ nào, nhớ em quá đâm ra nghĩ vẩn vơ, viết tặng em mấy dòng (mặc dù anh biết chắc chẳng bao giờ em đọc được, và anh cũng chẳng bao giờ gửi nó cho em)...
    Dịu dàng​
    Dịu dàng
    Em đến
    Đôi mắt đen láy
    Răng khểnh dễ thương
    Dịu dàng
    Em cười
    Thật tươi
    Thật ngọt
    Dịu dàng
    Em nhìn anh
    Như dò hỏi
    Như chối từ
    Dịu dàng
    Em vẽ trong anh
    Một bóng hình mờ ảo
    Sao anh chẳng thể xóa nhòa....
    Thế đấy. Chỉ là một bóng hình mờ ảo thôi, sao mãi anh chẳng thể xóa đi được hả em...
  4. fragileheart82

fragileheart82 Thành viên mới

Anh à!hôm nay đến cơ quan nhìn thấy ánh mắt của anh mà em thấy thương anh quá, tối hôm trước anh đã xin em để anh được ôm em khi nhảy, chẳng hiểu sao lúc đó em đã đồng ý, mà anh cũng biết thừa việc đến với nhau là không được rồi cơ mà. Em đã có người yêu, mặc dù bọn em đã chia tay nhưng em cũng không thể yêu anh được. Anh biết là em đang muốn đi du học mà, yêu nhau rồi xa nhau thì còn khổ hơn. Em đã quyết tâm học cao nữa nên chẳng ai, kể cả người đó có thể làm em nản chí được, thế nên anh đừng mất công giữ chân em làm gì. Anh có biết vì anh mà em đã định chuyển cơ quan không? rất may cho anh là sếp và mọi người đã khuyên em ở lại đấy.
    Anh đẹp trai, lại rõ quan tâm đến em, nhiều khi so sánh với người yêu của em , em cũng có lúc xao lòng nhưng em đã không cho phép mình vướng vào chuyện tình cảm này. Mấy tuần này chắc anh đoán được là em và bạn trai trục trặc nên đã rất quan tâm gần gũi em nhưng anh đừng thế nữa anh nhé!như thế sẽ làm em càng buồn hơn. Em đã quyết tâm chia tay rồi, em đã xóa cả nick của anh ấy rồi. Em không buồn vì chuyện đó đâu mà em chỉ hơi buồn vì đã đặt niềm tin vào một người không xứng đáng với mình thôi.. Hoá ra giờ em mới biết là em không yêu nhiều như em tưởng. Nhưng không vì thế mà em đên với anh đâu. Anh đừng có mơ nhé ! Nếu mà anh gặp anh từ hai năm trước thì sao nhi???
    Cái đầu của anh thì lúc nào cũng số là số nên chả biết anh có vào đọc không nhưng em cứ viết. Không thì hàng ngày đến cơ quan nhìn thấy ánh mắt của anh em lai thấy bức xúc quá!!
  5. Gatrongdatinh

Gatrongdatinh Thành viên mới

cảm giác này hay lắm, tôi cũng đã từng trải qua... nếu kô biến mộng đẹp thành hiện thực, nó sẽ ám ảnh ta một thời gian dài đấy!!!
    "Những cô hàng xén răng đen
    Cười như mùa thu toả nắng"
    hình như mới là nguyên tác, tôi nhớ là như thế !!!... kô biết có nhớ nhầm kô!!!???
  6. phanhuychu

phanhuychu Thành viên quen thuộc

Hãy cứ độc hành tâm sự giãi bày.. Và chẳng ai có thể hiểu được câu chuyện bắt đầu từ đâu... Nếu bạn cùng cảnh ngộ hãy chia sẻ... Nếu bạn muốn viết về câu chuyện của mình hay NEw Topic...
    Đừng để cái vòng luẩn quẩn vòng vào mình nhé... Cứ vào rồi ra. Tù mù hết cả lên...
  7. linhchi83

linhchi83 Thành viên mới

Viết cho người tôi yêu
    Những vần thơ viết cho người tôi yêu
    Chẳng viết bằng bút, bằng chì bằng giấy
    Chẳng viết bằng email, tin nhắn
    Chẳng dán tem và cũng chẳng gửi đi.
    Viết nên bởi lời dịu dàng của gió
    Bởi chiều buồn con đường thu phủ lá
    Bởi thẫn thờ chìm đắm áng mây trôi.
    Chẳng rực rỡ bằng hoa hồng xứ khác
    Chẳng nhịp điệu như bản tình ca nồng cháy
    Chẳng ấm áp bằng vòng tay của ai kia.
    Thơ không gửi và người không nhận
    Hoa nở, thuyền rời, sáo đã sang sông
    Nhưng vần thơ viết cho người tôi yêu
    Rồi sẽ tan đi như tro tàn trong gió...
    Có những điều muốn viết ra để em đọc, nhưng lại mong em không đọc và không gửi... Đơn phương...
    Được linhchi83 sửa chữa / chuyển vào 22:48 ngày 24/10/2005
  8. Amor

Amor Thành viên quen thuộc

Chưa đủ nhớ để gọi là yêu
    Chưa đủ quên mà thành xa lạ
    Anh ám ảnh em hai chiều nghiệt ngã
    Nghiêng bên này lại chống chếnh bên kia
    Mỗi lần được gặp anh, ánh mắt em sáng lên, anh có biết không? Anh có biết, có những khi em chẳng nhìn anh, nhưng anh làm gì, nói gì, em đều ghi nhớ trong lòng. Nụ cười của anh làm trái tim em không còn biết yên tĩnh nữa rồi.
    Bây giờ, em không còn gặp anh nữa. Chẳng còn cớ gì để mà gặp nhau. Qua mạng, anh chỉ còn như một người anh trai ân cần và dịu dàng, một người bạn sẵn lòng chọc cho em cười mỗi lúc em buồn... Ngày tháng qua đi... Em tưởng như mình đã bắt đầu quen với hình ảnh anh như thế.......... Cho đến khi em nhận ra, em đang online chỉ để nhìn thấy nick của anh đang sáng. Nhìn và mỉm cười, mơ mộng... Anh hẳn không biết tất cả những điều này.... Em quá kiêu hãnh và quá tự ti để có thể nói cho anh biết.........

Được amor sửa chữa / chuyển vào 23:23 ngày 24/10/2005
  9. thienhacoichung

thienhacoichung Thành viên mới

Được mellyvee sửa chữa / chuyển vào 22:30 ngày 30/10/2005
  10. linhchi83

linhchi83 Thành viên mới

Được mellyvee sửa chữa / chuyển vào 22:33 ngày 30/10/2005