1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho những ngày không tên

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi sarahhigh, 10/07/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

Buồn, ngày buồn, tháng nhớ, năm thương

Tôi đã qua hơn 30 mùa mưa nắng và giờ đây vẫn đang diễu hành trên con đường mình đã chọn. Qua bao nhiêu cuộc tình và giờ đây vẫn đơn côi. Có lẽ hiện giờ khó nhất là giữ tinh thần bình ổn. Còn chuyện yêu đương thì mình vẫn mong ex nhưng có lẽ mọi chuyện hơi khó. Mình không biết sao nữa, mong mọi người sống vui sống khỏe.

Thực sự mình rất nhớ ex, nhưng hoàn cảnh của mình hiện giờ có lẽ hơi khó dating, mà ex hôm đó hẹn cafe xong im luôn, bạn ex thì bảo là bệnh, mình cũng không biết thế nào. Nhưng từ đó đến giờ không liên lạc lại.

Giờ phải làm sao đây? Có lẽ mình cũng thấy cô đơn nhưng nếu bảo mình chủ động với ex thì còn khuya. Mình cũng có nhắn tin để reply một, hai người bạn để đi cafe nhưng họ chậm reply nên mình cho đi luôn, không nhắn tin lại nữa. Người kia thì không biết là không reply hay có reply mà mình không nhận được, nhưng mình cũng cho đi luôn. Đi cafe không phải vì chuyện tình cảm mà vì giao lưu và mình thèm cái không khí ở quán cafe, nhưng có lẽ hơi khó.

Dạo này mình bệnh hay sao ấy, cứ suy nghĩ lung tung, lo lắng đến yếu người. Khi mình nói suy nghĩ của mình ra thì bố nói mình bệnh rồi, bắt mình uống thêm thuốc. Nhưng rốt cuộc mình vẫn không tăng liều.

Có lẽ điều mình quan tâm nhất bây giờ là chuyện với ex, còn gia đình thì mình vẫn canh cánh bên lòng. Không biết bên nào nặng bên nào nhẹ, hay cả hai đều quan trọng. Mà nói vậy mà khong pải vậy nha :D Không biết nói sao bây giờ trời ạ.

Thực sự thì mình chỉ lo ở nhà phụ gia đình và chạy đi khi có việc, không biết là có thời gian để dating hay không nhưng mình không muốn để bố mẹ chỉ có 2 người ở nhà. Bây giờ chuyện dating không còn nhiều ý nghĩa nữa, vì mình cảm thấy chán chường, cho cái cõi đời ô trọc này. Hơn nữa ex dường như đã có người khác, dù dạo trước có tìm mình nhưng làm sao khi mối quan hệ là tay ba như thế này. Không biết ex đã có gì với người kia chưa, nhưng ít ra ex cũng đã gieo trong lòng họ tình yêu và gầy dựng mối quan hệ tình cảm với họ, nên họ mới có thế với ex như vậy. Chuyện này mình sẽ tính sao, bây giờ nhường máy cho bố đã.
  2. Hatrung

Hatrung Thành viên mới

Buồn thì cafe với tôi...nhiều khi buồn lắm chẳng biết nói với ai...có lúc dở hơi chỉ thích tâm sự với 1 người mình không quen biết vì thực sự nhưng người quen lại không nói được.......Thèm cái không khí quán cafe nhưng chưa khi nào dám ngồi 1 mình... cố lên nha.