1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho những ngày một mình

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi sarahhigh, 05/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

:D
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Không biết viết gì nhưng cũng vào tâm sự một chút gọi là. Giờ mình không có gì, có thể nói là như vậy. Tiền không có tình cũng không. Nhan sắc thì tạm được, sức khỏe thì hỏng. Còn gì nữa nhỉ, nói chung là chán.

Nhiều lúc thấy mẹ vui mình cũng thoáng đãng hét lên vu vơ câu gì đó cho vui cửa vui nhà. Còn bố vui thì mình ừ hử cho qua vì vốn ghét bố (thương bố thì có nhưng nhìn chung là có ác cảm, vẫn mong bố bình yên). Nói chung là nhà đang đi qua trouble nhưng vẫn cứ vô tư.

Lúc trước mình phát nguyện niệm Chú Đại Bi 5 lần mỗi ngày và lúc nào cũng niệm Nam Mô A Di Đà Phật. Có thời gian mình quên công tác này và gần đây do bệnh nhiều nên mình đã chuyên tâm trì niệm. Dù cho là tại vì bệnh mà mình mới siêng trì tụng thì mình cũng cảm thấy thật may mắn vì đã có nền tảng thực hiện việc trì tụng.

Rất mong hết bệnh.

Hôm nào mình uống cafe sữa khoảng gần 6 giờ tối trở đi là tối đến mình lại thức khuya. Tối hôm qua cũng vậy, nhưng sáng mình vẫn dậy đúng giờ để nấu cơm. Tuy không phải là dậy sớm bằng chị bằng em nhưng cũng đủ để đi chợ nấu cơm. Thời gian gần đây mình lãnh nhiệm vụ nấu cơm cho cả nhà :D Nhưng nếu có chồng là phải dậy sớm để lo đồ ăn sáng cho chồng con. Mình không nghĩ nổi liệu mình có thể dậy lúc gần 6 giờ sáng không :-?? Hiện nay mình đang thức dậy lúc gần 10 giờ mỗi ngày, đỡ hơn dạo trước. Và hi vọng về sau sẽ nâng thời gian dậy sớm hơn dần dần. Mình vẫn mong không bị gọi là kẻ sinh hoạt giờ âm (theo như lời bố). Tuy không thức khuya nhưng mình chỉ thực sự tỉnh táo lúc chiều tà :D
  2. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Bạn Sara định lấy chồng là người bình thường hay lấy chồng là người hoang tưởng? vì chỉ có người giống nhau mới đem lại hạnh phúc cho nhau mà thôi , bạn Sara bá đạo thế chắc chồng bạn Sara phải là người bá đạo hơn thì mới hp được ;)) >:P
  3. sarahhigh

=)) Em này có khiếu hài hước đấy =))
  4. sarahhigh

Buồn quá không có gì làm, ngồi viết tâm sự chút chơi. Bạn bè không ai nói chuyện với mình, cả yahoo và skype. Không hiểu sao lại "ế" đến thế nhỉ :D

Thôi đi ăn cơm đã, rồi ngồi quán cafe sân vườn tại gia hóng gió :D
  5. sarahhigh

Mình vẫn còn thói quen thích gọi điện thoại và nhắn tin cho một người mình thích nói chuyện, để giải tỏa nhu cầu giao tiếp, hay còn gọi là "tám". Trước đây khi còn quen ex cứ bomb tin nhắn và điện thoại mà không nhận được gì. Giờ không có ai, nên thỉnh thoảng nhắn tin cho anh bạn nhỏ hơn mình 9 tuổi để tâm sự. Nhưng nhắn xong anh ta đâu có nhắn lại liền. Mình sợ đi vào vết xe đổ với ex nên hạn chế nhắn tin cho cậu ta, mặc dù nhiều lúc buồn dễ sợ, muốn nhắn tin hay gọi điện cho ai đó mà không có ai. Trước em họ mình mình xem như bạn thân, giờ đã có chồng, không muốn tiếp chuyện mình nữa; cứ gọi đến là bảo bận. Còn em út mình thì mình không cần giải bày với nó đâu, chỉ cần hỏi han nó chuyện này chuyện kia cũng đỡ ghiền rồi. Nhưng gọi điện nó không bắt máy, cũng không buồn gọi lại cho mình. Mình bị khi dễ quá :(

Còn online thì chỉ có vài người sẵn sàng nói chuyện với mình. Nhưng những người này thỉnh thoảng cũng im luôn. Mình không chủ động buzz hay gợi chuyện lại vì mình tự ái. Có những đối tượng chỉ có nhu cầu chat ***, nếu mình không thỏa mãn họ thì họ cũng không nói chuyện. Thế giới quanh mình thật là ảo. Có điều mình không cần phải đáp ứng nhu cầu ngồi quán cafe như xưa, dù là mình có khả năng hay không. Thậm chí nếu mình kiếm được nhiều tiền thì mình cũng không ngồi quán cafe, vì mình muốn dành thời gian ở nhà với bố mẹ. Mặc dù nhu cầu ngồi quán cafe của mình cũng khá cao, nhưng mình bỏ thói quen đó vì bố mẹ.

Hơn nữa mình có thể bắt ghế ra sân vừa uống nước vừa hóng gió, rất là thư giãn. Đó là cái mà lúc nãy mình gọi là cafe sân vườn tại gia. Tuy trong hẻm ít người qua lại và không phải là quán cafe chính hiệu, nhưng mình thấy hài lòng và có thể còn mở điện thoại nghe nhạc cũng rất chi là thư giãn.

Mình tuy nấu đồ chay và ăn chay ở nhà nhưng khi ra đường vẫn ăn đồ mặn, bố mẹ mình cũng thế. Chỉ có em trai mình là ăn chay 100% nhưng đối với gia đình chuyện đó hơi khó thực hiện. Em trai mình có điều kiện thì nó có thể làm vậy nhưng bố mẹ và mình thì còn vướng víu nhiều chuyện đó; hơn nữa là còn thèm ăn đồ mặn, dù cho nhiều lúc nghĩ thấy tội con vật và không tốt cho chuyện ăn chay nhưng vẫn còn ăn đồ mặn khi cần thiết. Nói chung là tu chưa tới :D

Mình thì nhiều lúc cũng phạm vào chay giới nhưng cũng nhiều lúc hạn chế bớt, nghĩa là trong 7 lần thèm ăn mặn thì cũng có 3 lần kiềm chế tìm đồ chay ăn cho no bụng. Rồi đôi khi bấn quá lại ăn đồ ăn mặn nhưng ăn mà cứ nghĩ có tội và sợ sẽ bị gì đó trả quả thì cứ thế nào; rồi đôi lúc quyết tâm ăn chay sát sao mà thỉnh thoảng vẫn thèm ăn mặn. Rồi cứ bị mâu thuẫn ăn-không ăn và nghĩ đến cả thế giới con người nói chung mà không biết rồi hai trường phái chay-mặn sẽ đi về đâu.

Đi ăn gì đã, sẽ viết tiếp sau.
  6. sarahhigh

Tự dưng đang dọn dẹp các file máy tính tự dưng muốn bệnh, nên vào đây viết gì đó cho nó hết. Sao bệnh này cứ mãi đeo đẳng mình, muốn thoát mà không được. Ngồi tụng kinh niệm Phật mà con mắt nhắm không yên vì sợ (sợ lại bệnh, không phải sợ của lúc bệnh). Viết đến đây thì hết bệnh rồi đó nhưng không biết nó tái phát lúc nào.

Có chuyện này kể ra thì buồn cười, nhưng vì không có gì để viết nên lôi chuyện đó ra đây. Số là gần nhà mình có tiệm sửa xe, mình tìm ra trong một lần xe hư dọc đường. Mình cũng sửa xe ở đó mấy lần rồi. Nhưng hôm nọ đang tìm ông chủ tiệm để thanh toán tiền thì thấy ổng đang ngồi đánh cờ, ngước lên thấy ổng sao mà đẹp trai và hấp dẫn thế. Mặc dù trước đó ổng đã gặp mình mấy lần mình không thấy có gì khác lạ, mà sao lần đó tự dưng thấy khác. Ổng cũng đã gọi điện làm quen tỉ tê với mình, nhưng mình thấy nói chuyện lâu quá nên cáo bận, hẹn khi khác. Từ đó đến nay mình cũng không thấy ông ấy có động tĩnh gì, mình cũng không mong gì ở ông ta. Nhưng sao mỗi lần gặp ông ta mình sợ gặp lại cái cảm giác thấy ông ta hấp dẫn, nên mình tránh nhìn kỹ. Mà mình cũng không hi vọng gì để xúc tiến với ông ta, chỉ là thấy ngại vậy thôi. Ông ta cũng biết mình từ chối rồi, nên cũng không gọi điện thoại "nói nhiều" như lần đó. Mình cũng không mong đợi gì cả, không liên lạc riêng cũng tốt, nhưng không hiểu cảm giác đó là thế nào :D

Bây giờ mình già rồi, mà nhiều khi nhìn các cậu trai trẻ đẹp lại cứ thấy thích, rồi tự nghĩ mình già rồi không hợp với họ. Mà những cảm giác này là bình thường của một cô gái khi thấy trai đẹp. Nhưng cảm giác nhìn ông chủ tiệm sửa xe thì khác, mình không thể hiểu nổi. Mà ông ấy cũng ngoài hàng 4 rồi. Mặc dù vậy mình không thích ông ấy tí nào cả. Cũng không động lòng, chỉ là cảm giác lạ.

Nhà đang lu bu, sẽ post tiếp sau.
  7. bhv_binhminhmua

vào khoa thần kinh bệnh viện Bạch Mai đi khám rồi uống thuốc đi. Mợ bị tâm thần phân liệt xừ nó rồi mợ ạ! Trộm vía hồi bé có ai làm gì mợ không mà bây giờ mợ bị ảnh hưởng nặng thế!
  8. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hinh nhu ban nay khong o mien Bac.
  9. bhv_binhminhmua

em đọc cũng qua qua thôi nhưng mà em thấy đầu óc bạn này khủng khiếp quá chị ạ ...
  10. bhv_binhminhmua