1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho những ngày một mình

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi sarahhigh, 05/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. -ufb-

-ufb- Thành viên rất tích cực

Bạn Sarah sống ở thế giới ảo là chủ yếu. Các suy nghĩ về người khác của bạn ấy , nhất là ca sĩ T, tình hụt của bạn cũng chủ yếu từ trên mạng mà ra. Ai viết cái gì, nói cái gì về bạn ấy trên forum là bạn ấy dễ nhạy cảm lắm. Ví dụ bạn phimkhach bấm like thôi cũng làm bạn ấy phải thanh minh thanh nga dài dòng lắm rồi. Bạn ấy mà sốt sắng với nỗi khổ của ba mẹ dù chỉ bằng 1 nửa mối quan tâm với người dưng trên mạng thì ba mẹ bạn đã bớt khổ.
  2. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

Today the forum is so dull, nobody or few people post on it. What happens? :D

I would like to make the atmosphere of the forum more exciting but do not know how. Wonder if I could do that with some fun writing kaka.

After many days of no disorder, yesterday the symptom came back to me and made me fear for more than one hour. I still believe that I could get rid of this but how can I? It is a big problem.

Today I get back to an optimistic person without worry but how could I face it again, every time it comes I feel so fear. But when it is not the high time, I feel so optimistic. But again it came back.

"I'll be waiting for you here inside my heart. I'm the one who loves to love you more. You will see I can give you everything you need, let me be the one to love you more." I love this song haiiizzzz

What the fvck is going on with my ex boyfriend? I wonder if he could give me a ... lol (just kidding, trying to find something fun).

Oops, a friend on skype is messaging, I may be back later.
  3. sarahhigh

Today I can hardly find any online friend to talk English with, so I decide to express my writing here, partly to harmonize my desire of speaking English. Many guys on yahoo messenger are bad guys because they just want to have *** chat. When I refused them, they quited without notice. I do not consider them my friends because of their bad purposes. However, those who I am willing to talk to do not spend much time talking with me. Those who can speak English with me do not often sign in. As a result, I often hunger for talk.

I may be back later.
  4. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

why you dont write by VietNamese ? is it too difficult with u ?
  5. sarahhigh

Ok mình sẽ viết tiếng Việt để cho nhiều người đọc được :D, mình viết tiếng Anh là vì muốn trau dồi thêm thôi, nhưng e rằng những bạn khác khó hiểu. Đồng ý :D
  6. sarahhigh

(Not to ex): Bạn nghĩ bây giờ giữa chúng ta có sự ràng buộc gì? Chúng ta có thể nào sao? Bạn còn trách móc tôi giả dối cái gì nữa? Tôi có tật đa đoan đâu phải bạn không biết? Thậm chí hiểu lầm và sai sót nhiều đến nỗi tôi không thèm giải thích. Nhưng tôi cá là bạn đang cay cú việc tôi cố tình lẫn lộn giữa 2 người. Tôi không cố tình, chỉ là không tìm ra được phản ứng chân thật (hay phản ứng đúng của tôi) mà thôi. Tôi chẳng gian lận gì cả. Tôi không việc gì phải gian dối gì giữa 2 người. Nói thật bây giờ đối với tôi cả 2 đều là số 0 (no chance), tôi không việc gì phải dối người này lấy lòng người kia. Chẳng qua là lúc đó tôi lẫn lộn giữa cảm xúc thật và giả nên mới có cái bề ngoài đầy gian dối thế kia, chứ tôi quang minh chính đại vốn dĩ không thèm bận tâm đến hiểu lầm mà nay giải thích thế này bạn hiểu tôi chứ?

Dẫu sao thì dạo này cuộc sống của bạn thế nào?
  7. sarahhigh

Chắc bạn hiểu lầm chuyện kia. Đã lâu tôi không giao du với ai thì làm gì mà có chuyện đó chứ. Lâu nay tôi đi một mình về một mình, có chăng là cô bạn bé nhỏ học việc mẹ tôi cùng đi, ngoài ra không có ai cả. Đừng nghĩ oan cho tôi nhé.
  8. sarahhigh

"Hiding from the rain and snow, trying to forget but I won't let go"

Mình muốn type tiếng Anh để trau dồi thêm nhưng đã hứa là viết tiếng Việt cho phần đông bạn đọc được. Bữa nay sao lại khó ngủ vậy không biết. Type mà cứ sợ mẹ thức sẽ la mình.

Dạo này mình ít sửa soạn, ăn mặc cũ kỹ và quê mùa. Thậm chí không buồn tô son.
  9. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

it's not b'coz of language problem, she has no difficulty to type in Vietnamese but maybe she wanna keep something private so as not to be disturbed
  10. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

i dont think she can keep private anything. TTVN has a lot mems very inteligent and smart
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Nếu bạn muốn viết TA thì bạn cứ viết. Mình chỉ hơi thắc mắc , dù sao mình vào toppic bạn cũng vì lạ lạ do dc viết bởi TA còn lại thì mình ko quá tò mò và mình nghĩ chắc mọi người ko có nhu cầu take care quá sâu cuộc sống của bạn