1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho những ngày xưa

Chủ đề trong '1984 - Tí Sài Gòn' bởi xitrum_conuongsg, 22/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giahy11

giahy11 Thành viên mới

tự nhiên lâu lâu đọc lại cái này thấy cũng hay hay..Kể tiếp 1 chiện hồi xưa nữa
    Hồi xưa trong xóm hông hiểu tại mình dễ thương hay sao mà con gái thích chơi dzới mình lắm lúc đó khoảng 6,7 tuổi hà,có một cô bé chơi thân ơi là thân luôn,hễ mỗi lần chơi trò đám cưới là mình là chú rễ cô ấy là cô dâu,mẹ của cô ta cũng thích mình nữa chứ,vì mẹ cô ấy và mẹ mình là bạn thân,nhớ lúc mẹ cô ấy mang thai,2 đứa cứ rủ nhau để tai vào bụng nghe em bé đạp(giờ nghĩ lại thấy dễ thương làm sao ah),rồi chiều chiều ở nhà chán,2 đứa lại dắt nhau ra chổ mẹ của cô ấy,ra đó bác đó cho ăn quá trời,còn nói sau này lớn lên gả cô ấy cho mình nữa,rồi lúc mẹ cô ấy sinh em bé mẹ mình là người đỡ đẻ,vừa nghe là sinh con trai(nhà cô ấy toàn nữ,đang trông chờ đứa con trai) thế là mình lại lon ton chay qua nhà cô ấy báo tin mừng.Đến ngày cô ấy chuyển nhà đi,tự nhiên thấy buồn buồn,lúc vào lớp 1 mang 1 hy vọng là sẽ học chung trường,lớp,nhưng rồi điều đó ko xãy ra,nhiều năm sau,gặp lại 2 đứa đã lớn,lúc này biết ngại nên ko nói gì cả....rồi cô ấy lấy chồng,mình tiếp tục học,bất chợt một hôm cô ấy gọi điện rủ đi uống nước,lần đầu tiên sau nhiều năm hai đứa mới nói chuyện,kể biết bao nhiêu chuyện tới lúc quán không còn 1 người mới chịu về....vừa về nhà bị mẹ la quá trời,vì người ta đã có chồng,mẹ sợ chồng người ta ghen rồi đánh ghen(bó tay người già luôn),thế là mẹ cấm ko cho gặp như vậy nữa,vì nghe lời mẹ nên đã phải thất lời hẹn với cô ấy là :"mỗi tuần chừng nào về quê rãnh 2 đứa đi uông nước"....ko biết cô ấy có trách mình ko?....
  2. shmilt24

shmilt24 Thành viên mới

Chữ không là chữ....Hix, đọc mỏi mắt qué...!
  3. marchduc

marchduc Thành viên mới

Ặc ặc , hư wé , có chồng rồi mà còn để ý anh Q ...
  4. giahy11

giahy11 Thành viên mới

mệt mài ghê ah,tao có ghi trong đó là để ý tao đâu....chỉ gặp lại nói chuyện thấy vui thui muh