1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho những tháng ngày buồn...

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi Jolie_LT, 10/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Jolie_LT

Jolie_LT Thành viên mới

Viết cho những tháng ngày buồn...

Cuộc sống là 1 quá trình tìm kiếm và trải nghiệm. Những sự việc xảy ra trong đời, dù muốn hay không muốn, nó vẫn cứ xảy ra.
    Đôi khi nó mang đến cho ta hạnh phúc, nhưng cũng có lúc làm ta đau buồn.
    Thế nhưng, càng nếm trải những sự việc đó, càng nhận ra nhiều điều mà trước kia chưa nghĩ tới bao giờ...

Có phải thế không?

Một người bạn đã từng nói với mình : " Trên đời này ko có gì vĩnh viễn cả, nó đến được thì nó cũng đi được".
    Đã rất lâu rồi nhưng mình vẫn nhớ câu nói đó, và càng lúc càng cảm nhận là nó có ý nghĩa.
    Niềm vui nào cũng qua, nỗi buồn nào rồi cũng hết.
    Mà hình như mình cũng đã khác ngày xưa....

Cuộc sống cứ như 1 mảng màu sắc trộn lẫn.
    Càng trưởng thành, mảng màu đó càng có thêm nhiều sắc độ khác nhau: vui, buồn, hạnh phúc, đau khổ, tham vọng, thất vọng, khen, chê, thành công, thất bại...
    Hình như mỗi thứ cũng đựơc nếm chút ít rồi!

Chợt nhận ra rằng: có những sự thật hiển nhiên mà mình trước sau gì cũng phải thừa nhận nó. Mà tại sao trước kia cứ nghĩ là mình phải khác hơn?

Có những lúc con người mình đầy mâu thuẫn.
    Muốn được chia sẻ, nhưng ko thích người khác hỏi han quan tâm, tỏ ra thương cảm.
    Muốn đạt được mục tiêu, nhưng lại sợ "vạn sự khởi đầu nan"
    Muốn nói thật lòng, nhưng lại cố che giấu điều mình nghĩ bằng những câu nói tẻ nhạt.
    Phải chăng do mình thiếu tự tin & thụ động?

Sống trên đời này, nếu mà đóan trước được mọi chuyện, chắc sẽ ko bao giờ phải nói "Giá như...nếu như... phải chi mà...."
    Tiếc thay, đôi khi con người ta cứ suy nghĩ theo 1 hướng, và lại bỏ qua nhiều cơ hội mà cuộc sống mang lại cho mình...

Đôi khi ... mất đi 1 thứ gì đó thì mới biết trân trọng, nhưng điều đó ko có nghĩa là mình mất tất cả, mà có thể chính là cơ hội để mình gặp được những điều tốt đẹp hơn.
    Cũng đừng bao giờ mong cuộc sống sẽ khác đi mà hãy chấp nhận sự thật, như vốn dĩ nó đã là thế .Mỗi thử thách đều mang lại cho chúng ta một bài học. Học để biết cách làm cho cuộc sống của chính mình luôn vui vẻ ! Phải vậy ko...

Ngày mai sẽ là 1 ngày khác !
  2. applennpc

applennpc Thành viên rất tích cực

đối với mình những tháng ngày buồn sắp qua rồi , sắp tới có nhiều việc để làm chắc là mình sẽ quên nhanh thôi . sẽ qua hết , cố gắng lên mọi người nhé ,
  3. spicegirl08

spicegirl08 Thành viên mới

ebitrui
    sengoan
    cmv...
    Em chỉ như cánh diều mỏng manh
    muốn bay thật xa...mà sợi dây ký ức anh nắm giữ
    Bầu trời kia nếu có tự do vô cùng vô tận
    thì nên biết có một trái tim trong gió lộng ban chiều
    ...quá cô đơn
    Chỉ xin để cánh diều được đậu lại nơi trái tim anh
    mãi mãi, mãi mãi

Được spicegirl08 sửa chữa / chuyển vào 07:58 ngày 12/05/2008
  4. hanamiracle

hanamiracle Thành viên mới

đầu năm xem bói thầy phán năm nay mình gặp nhiều thử thách..chẹp..đúng như thế thật..
    nhưng quá nhiều thử thách lại trở thành khó khăn to lớn mà hình như chỉ có mình mình trơ trọi đánh vật với nó
    mình chưa bao h nghĩ cuộc đời mình sẽ có những trang u ám như ngày hôm nay..chỉ hi vọng đừng có thêm những trang đen tối nữa thôi ..vì hiện h với mình đã quá đủ..đã khiến mình phải chới với....Như bạn chủ topic nói con người thật mâu thuẫn mà mình chính là 1 điển hình .Mình có nhiều bạn .Phải trải qua thời gian dài để có được tình bạn đẹp đáng nhẽ phải biết quí trọng nó nhưng chính mình lại là tác nhân khiến tình bạn trở nên nhạt nhẽo và thiếu quan tâm đến nhau.Hình như mình thích tự do tự tại 1 mình hơn...Chính vì mình ko biết quí trọng tình bạn nên tình yêu cũng ko thể đến với mình.Tình yêu là thứ phải biết gìn giữ .Có lẽ người ta cảm nhận được mình ko phải là người biết nâng niu và gìn giữ tình cảm nên đã từ chối mình.Cảm giác thật bại và thất vọng h mới được nếm trải.Rồi mọi việc hình như cứ cố xoay vần quanh cái quĩ đạo tồi tệ này khiến cuộc sống của mình bị xoáy vào trong những vòng quay buồn tẻ và vô vọng.Những người thân yêu bên cạnh chả còn ai.Đâu mới là kết thúc...Chính mình đã đẩy bản thân đến hoàn cảnh này thì mình phải kết thúc nó
  5. duongmeo

duongmeo Thành viên mới

Những ngày tháng buồn!
    Viết về cái gì chứ, chỉ biết không thấy nghĩa lý gì cả, chẳng hiểu để làm gì nữa, thế là buồn ko nhỉ.
    Chắc còn tệ hơn!
  6. chipchipkaka

chipchipkaka Thành viên mới

ôi .. này!!! ... ừ!
  7. capheden82

capheden82 Thành viên mới Đang bị khóa

KHi buồn vừa vừa thì còn hứng để viết, chứ buồn kéo dài, thành NHỮNG ngày tháng dài, thì chả tài nào viết ra nổi
    Dao này thoắt buồn, lại sực nhớ ra là phải vui, thể rồi buồn đi mất hay chìm trong góc khuất nào đó, thế cũng được, nhỉ
  8. nhoc_con_pdp

nhoc_con_pdp Thành viên mới

bố ơi...con xin bố có dc ko?....
    Hnay con khóc...khóc rất nhiều rồi....
    Bao h mới hết những lúc khóc lóc như thế này nhỉ
  9. hanamiracle

hanamiracle Thành viên mới

10. lady

lady Thành viên rất tích cực

Bây giờ chưa nhớ là những ngày buồn và ko muốn nhớ đến nên chả tội gì phải viết cả