1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho nỗi nhớ của ngày mai - Riêng tặng Tháng Năm và các Mayer thân yêu ! - Mỗi kì một nhân vật !

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi sweetwitch, 10/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sweetwitch

sweetwitch Thành viên mới

Thôi, xong. Lại thêm một con thiêu thân lao vào bể khổ. Cái gì đến dễ dàng thì không phải t/y mà chỉ là t/c thôi. Hik hik?t/y chỉ có một mà sao nói ra nó dễ dàng thế ?
    ?o người ta cứ nói đừng quá iu
    người ta cứ nói đừng quá tin
    tình iu dẫu có cũng chỉ là ước mơ trong mỗi cuộc đời?
    >>>>> sến nhưng mà ? chưa sai. ( nhớ... chính ...một người... đã hát cho nghe. Chuối....
    Topic của mình bị spam ghê quá mức...
  2. robinsonsvn81

robinsonsvn81 Thành viên rất tích cực

Rất hy vọng là mọi người có thể lưu giữ lại tất cả những bài viết về những con người của Tháng Năm vào [topic]92553[/topic]
  3. Basten

Basten Thành viên mới

Câu lại topic này để bé Sa or các bạn khác viết tiếp.
    Mod xoá bớt (or chuyển sang topic khác) mấy bài buôn dưa lê đi để lấy lại chất lượng cho topic.
  4. Congchuaphale

Congchuaphale Thành viên quen thuộc

Kì 4.
    TRỊNH Y KIỆT ​
    Mark is always Mary''s brother !
    Hôm nay là sinh nhật một người...Em nhớ từ mấy hôm trước, đến hôm nay em vẫn nhớ. Nhưng em sẽ không gọi điện chúc mừng sinh nhật anh được,lão KK ạ. Có rất nhiều lí do để em làm như thế, và đó cũng chính là lí do mà em ngồi viết bài này.
    Ngày em vào CLB, người đầu tiên add nick và nói chuyện với em là anh.
    Người em hay trao đổi, hỏi han, cãi nhau, trêu và bị trêu cũng là anh.
    Ấn tượng đầu tiên về anh của em là trông anh cũng đẹp trai, lại nhiệt tình,và rất thân thuộc với lũ trẻ dưới làng. Chúng nó rất quý anh và hay nói chuyện với anh, ít nhất là trong con mắt của một đứa mới đến như em.
    Anh đã rất tốt với em. Có một thời gian anh và em đã rất thân nhau, thân nhau như một ông anh và một cô em gái đúng nghĩa. Hồi đó em gọi anh là ?oKK? chứ không gọi là anh như thế này. Hồi đó anh và em rất hay đi với nhau, hay nói chuyện, thi thoảng đi uống cafe. Lúc nào xuống làng anh cũng chở em đi,nhất là thời gian em làm sinh nhật dưới Làng. Mà lúc đó, thực sự em biết anh không còn tâm huyết như trước, anh đi vì muốn giúp em. Đợt làm vụ đấu giá, anh em mình đã đi nhiều đến làm em sốt ruột. Em đến lo thay cho anh vì ?o Chị ấy có biết anh đi suốt với em thế này không ? Chị ấy có nói gì không ? Anh có bảo chị ấy là anh đi với em không ? Anh phải nói rõ cho chị ấy biết để chị ấy không hiểu lầm. ?o. Hồi đấy mẹ em cũng hỏi anh là ai , đi nhiều như thế người yêu anh không khó chịu à. Hihihihi....Anh thì chỉ cười phớ lớ ?o Chị ấy chẳng nói gì cả đâu?. Sinh nhật em, anh và chị ấy đến nhà, tặng em một bó hoa Lys thật đẹp và một cái bánh gato. (^_^) Em rất thích...
    Em nhớ, có một lần trên cafe Báo, nói chuyện về một người, em đã khóc. Anh bảo với em là : ?o Có đáng phải như thế không ? ?o..... Thực ra lúc đó em khóc, nhưng rồi lại bình thường ngay ý mà . Nhưng sau đó em đã thấy rất tin tưởng anh, và thấy anh đúng là một người anh tốt.... Từ đầu đến bây giờ, anh đối với em lúc nào cũng tốt, em cảm thấy đó là một điều thật dễ chịu trong cuộc sống này. Em dùng từ ?o dễ chịu? không biết có đúng không, nhưng cái suy nghĩ ?o Lão KK luôn tốt với mình? làm em thấy rất thoải mái, vui vẻ.
    Anh ạ ! Anh em mình có một thời gian thân nhau như thế, anh đừng nghĩ rằng em nịnh bợ hay gì khác. Em biết anh có một số điều không ổn, cũng có nhiều lúc em thấy bực mình vì những cái đấy. Nhưng bây giờ nghĩ lại, em thấy có lẽ lúc đó mình mới là người không tốt. Có những chuyện không phải muốn là được, ai mà chẳng muốn tốt đẹp đúng không ? Nhưng nói luôn dễ hơn làm, anh ra vẻ vô tư và chẳng nghĩ gì, nhưng chắc chắn nó cũng khiến anh suy nghĩ nhiều. Uhm... nhưng bi giờ thì mọi việc đã tốt hơn nhiều rồi đúng không ??? ( Hihi... không hiểu anh có hiểu em đang nói về điều gì không, nhưng em mà nói thế này chắc có khối người thấp thỏm lo âu trong bụng và suy nghĩ linh tinh , nhờ.... )
    Có nhiều điều em không thích ở anh. Có nhiều chuyện về anh em có nghe nói, đương nhiên có những chuyện 1 chiều, có những chuyện 2 chiều (^_^) . Em có nghe, có biết, nhưng em không quan tâm và không nghĩ gì, không đánh giá, xét đoán gì. Không phải vì em giả vờ, hay em ?ongoài mặt thì ngon ngọt nhưng trong không biết nghĩ gì?. Chỉ đơn giản vì em có quan niệm sống : ?o Ai tốt với mình thì mình tốt với họ, còn cái khác không quan tâm?. Em luôn tự tin : Anh lúc nào cũng đối tốt với em, từ xưa rồi chứ đâu phải bây giờ. Em thấy rất hãnh diện và tự hào vì không chỉ anh mà cả T5 này, mọi người đều rất tốt ( nói chung ) và với em ( nói riêng ). Dù bây giờ T5 không còn ý nghĩa với em như trước nữa, dù bây giờ vị trí của em trong T5 cũng đã thay đổi, em cũng không tiếc nuối. Hình như em đã luôn là một người hời hợt và vô tâm. Những gì đã qua em không níu kéo, nhưng những cảm nhận của em về một thời gian tươi đẹp thì lúc nào cũng còn. Thời gian qua đi, những điều làm mình bức bối, khó chịu em nhanh chóng quên đi.Còn những kỉ niệm đẹp, những ấn tượng vui vẻ thì không.
    Nhưng.... có một điều làm em thấy mình rất tệ. Đó chính là lí do vì sao hôm nay em không gọi điện chúc mừng sinh nhật anh mà lại ngồi viết bài này. Em nghĩ chắc anh có nhận ra điều đó. Điều em sợ nhất trên đời này đó là nói chuyện mà không có gì để nói. Thế nên có nhiều lúc em đã luôn cố gắng để nói thật nhiều vì em sợ sự im lặng và nhạt nhẽo của cái ?o k có gì để nói ?o. Không phải vì em không còn yêu quý mọi người như trước đây. Em vẫn yêu quý mọi người, những cảm xúc tốt đẹp về mọi người không hề thay đổi. Nhưng càng lúc em càng ít nói hơn, ít chuyện để nói hơn. Mà em cũng không biết sẽ nói điều gì nếu mình gọi điện cho ai đó. Chuyện đó đã xảy ra với nhiều người trong T5 này, như chị Ngọc, chị Tú và anh. Hôm gặp chị Ngọc ở sinh nhật thành viên T5, em vui lắm, nhưng em không biết làm sao. Em chạy ra ôm lấy chị ấy ? Hay ra hỏi han ? Em thấy đều không ổn. Em thấy nếu mình hỏi chỉ là hỏi những điều sáo rỗng. ?o Chị bây giờ thế nào ? Chị đi làm ở đâu ? Đi làm có vất vả không ? ?o ... Em không thích như thế một tí nào, và em cũng không muốn hỏi xã giao như thế. Em chỉ cần nhìn thấy chị ấy hạnh phúc và bình ổn với cuộc sống của mình, thế thôi.
    Nếu hôm nay em gọi điện chúc mừng sinh nhật anh, em không biết sẽ nói gì sau đó, sẽ hỏi anh những câu gì. Em thấy nó sáo rỗng,giả dối. Và em không thể làm như thế được vì trước đây anh em mình có lúc nói chuyện điện thoại rất lâu. 2 cái bây giờ là hoàn toàn trái ngược.Em không biết đó có phải là trốn tránh thực tế không,nhưng em không muốn nhận ra rằng những gì tốt đẹp đã đi qua rồi.
    Chúc mừng sinh nhật anh ! Chúc anh sẽ luôn ?oổn? và hài lòng với cuộc sống của mình. Anh ạ ! Có thể em là người giỏi nói, và ?o nói không đi đôi với làm?. Nếu chẳng bao giờ em liên lạc với anh, chẳng bao giờ đi uống cafe, nói chuyện điện thoại.. anh cũng đừng nghĩ ?o nó bây giờ đã có bf thì quên luôn mình rồi? hay này này khác khác... Em vẫn luôn quý anh,thật sự, và mong rằng mọi chuyện của anh đều ổn. Điều em thấy vui nhất là anh đã đi làm. Anh hãy cố gắng lên nhé, để còn thực hiện những điều anh đã nói với em về cuộc sống sau này của anh.
    Nếu anh thắc mắc, tại sao em luôn quý anh, thì có câu trả lời là :? Vì anh đã luôn tốt với em, như một ông anh thực sự?.
    Chúc mừng sinh nhật lão KK !
  5. lovely_penguin

lovely_penguin Thành viên mới

Nhớ THÁNG NĂM của 2 năm về trước!!! - nhớ những buổi tranh luận gay gắt, nhưng thẳng thắn; ...; nhớ thân thiện và nhiệt tình; nhớ những tình cảm chân thành; nhớ những con người làm nên THÁNG NĂM ngày đó - NHỚ!!!
  6. Trinh_Y_Kiet_new

Trinh_Y_Kiet_new Thành viên quen thuộc

Hum nay đọc bài của bé Sa tự dưng
    Ghét thế không biết.Nhưng MM an tâm KK vẫn luôn là KK của MM cho dù có thế nào đi chăng nữa.Và có 1 điều là cho dù mọi người có nghĩ thế nào đi chăng nữa thì KK vẫn là KK và KK chỉ cần 1 người hiểu KK như MM là KK vui rồi......S A S A nhỉ
  7. dandan1205

dandan1205 Thành viên mới

Chào cả nhà! Mình tuy mới "toe" nhưng rất xin lỗi vì "độ hóng hơi cao" hihihih cho mình share chút xíu tình cảm với nha. Mình tò mò lắm bạn KK ??? siêu thật đã "gieo thương nhớ" tới một người. Bởi bạn MM viết bài rất hay mình đọc và cảm nhận được tình cảm của bạn đó!!!
    Mình không hiểu tại sao 2 bạn lại khó gặp nhau và nói chuyện với nhau vậy?hihihih Nếu đã là bạn thì càng dễ mà.
  8. Congchuaphale

Congchuaphale Thành viên quen thuộc

o Mình bít ngay thể nào cũng có "em gái xinh tươi" nào đấy hiểu lầm muh... Chưa gì đã giật mình rồi...làm hẳn một cái nick mới để post bài Lão KK " siêu thật", "gieo thương nhớ" vào ai cơ, là tớ hay là ..... ai ấy ???
    Thứ nhất là cám ơn vì đã khen bài viết của tớ nhá... ( hè hè... dù đã được khen như thế nhiều rồi mà vẫn thích Và để cảm ơn lại "tấm chân tình" của bạn...rằng thì là mà... bạn cứ yên tâm. KK không phải tên, MM cũng không phải tên... Không có kiểu ví dụ như " Mark luôn là Mark của Jenny " đâu
    Đùa thôi, 10 người đọc chẳng ai hiểu ... như ấy cả. Có tật giật mình nên thế thôi ...
  9. annakarenina

annakarenina Thành viên mới

Sa nè!!! khen câu nữa có thik ko vầy ta.....khà khà....ai bảo chưa gì đã khen KK của u đẹp zai nên mấy "em xinh tươi" thể nào mà.....hehhê...
    Mà Sa có bít tui là ai hông nhẻ!!!!
    Thui...chưa bít thì bít sau....chúc u vui vẻ...và mãi gắn bó với topic chất lượng này...và với Tháng 5 nữa nhé!!!!
  10. xuongrong_1248x

xuongrong_1248x Thành viên mới

Không bít thì làm seo viết được những câu chất lượng thế??? Công chúa nhì???