1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho nỗi nhớ của ngày mai - Riêng tặng Tháng Năm và các Mayer thân yêu ! - Mỗi kì một nhân vật !

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi sweetwitch, 10/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dandan1205

dandan1205 Thành viên mới

Mình mới thiệt mà! Nhưng mà "em xinh tươi" thì không dám nhận.hihihi Cũng "zừ" rùi.
    Thực ra tui cũng không biết bạn KK gì đó như thế nào??? Nên đừng hiểu lầm à nha.
    Nhưng qua topic này mình học hỏi được nhiều ngôn ngữ "romantic" hihihihi
    hhehheh
  2. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Mượn topic của Xa 1 tý.
    @Candies
    Chắc hẳn ở T5 ko ai ko là biết Nhung Candies nhỉ?
    Nếu là thành viên tích cực của T5 hoặc ít ra thì thi thoảng cũng tham gia 1 vài hoạt động của T5 cho vui thì chắc hẳn bạn đã được gặp Candies, k có chương trình nào là nó k tham gia.
    Tôi cũng thế, tôi cũng biết Candies, tôi cũng quí Candies, và tôi còn biết Candies tâm huyết với T5 hơn tất cả mọi người.
    Hình như Candies tham gia T5 cũng suýt xoát 5 năm rồi, tôi nhớ nó vẫn tự hào là đã rủ rê được cả lớp TCMG tham gia vào T5, vẫn nhớ nó còn kể lể nhiều lần về cái Trung Thu 2002 khiến nó quyết định gắn bó với T5.
    Chả biết có phải thật sự vì lí do đó k mà nó gắn bó với T5 đến giờ?
    Tôi nói Candies tâm huyết với T5 hơn mọi người vì tôi đã từng nghe, từng được thấy những người tôi nghĩ là họ cũng sẽ gắn bó T5 đến khi nào T5 k còn nữa, nhưng rồi những người đó đều đi đâu mất rồi. Chỉ còn lại Candies...
    Ở Candies tôi chắc chắn ko có sự tính toán cho lợi ích cá nhân khi tham gia hoạt động xã hội, cũng phải thôi, nếu như ai biết là nó đã từng bị T5 quỵt tiền và tương lai sẽ còn bị quỵt nữa thì cũng sẽ nghĩ như vậy.
    Mà hình như nó ko biết ghét ai thì phải, vì ai ai bất kể có việc gì nhờ, nó đều giúp nếu làm được, kể cả tôi đã ít nhất 1 lần làm nó tức đỏ mặt tía tai.
    Mà nó cũng giống chị nó, sau 1 thời gian dài tham gia T5 mà 2 chị em vẫn đi cùng nhau...
    u?c clbthangnam s?a vo 22:46 ngy 17/07/2006
  3. bergy4ever

bergy4ever Thành viên mới

Bài này bé Xa nhờ tớ post hộ sau khi đã năn nỉ ỉ ôi 1 thôi 1 hồi, cuối cùng tớ cũng chấp nhận sau khi bé Xa hứa sẽ đãi lại tôi 1 bữa
    Kì 5

CHÀNG TRAI CHĂN BÒ​

Lời tựa : Ngày xưa ở T5 có changtraichanbo và cogaidetvai và nhiều người khác nữa. Thời gian trôi qua, có nhiều người đi, và rất nhiều người đến. Những người mới đến có thể sẽ không biết changtraichanbo hay Vi_li_tuong_Bac_Ho_vi_dai là ai,nhưng những người đã đi thì chắc sẽ không quên. Góc này sẽ trở thành một góc cũ, một góc dành cho T5 của ngày xưa, vì người viết bài là một người hay hoài niệm, và cũng chỉ biết có những người xưa cũ mà thôi....

Có những người như em, chọn cách chơi thoải mái và dễ chịu với tất cả mọi người,nên không đủ quan tâm một ai thật sâu sắc.

SIS YÊU QUÍ !

Có một lần mình chat chit, em đã nói rằng, em không cần hiểu và cũng không muốn hiểu sis đâu. Con người luôn có 2 phần tốt, xấu. Em sẽ chỉ nhớ những điều tốt đẹp nhất về sis thôi, còn những cái xấu ?. để dành cho người khác ? Thế nên dù con người thực sự, trọn vẹn, bản chất,,,, của sis như thế nào thì em vẫn sẽ gọi sis là sis đấy. Để bây giờ, hay 5 năm, hay 10 năm, hay đến mãi sau này gặp lại, em và sis gặp nhau vẫn như bây giờ. Dù về địa vị, tiền tài, danh vọng? gì gì đi nữa cũng không thể ảnh hưởng đến cách nói chuyện của chúng ta. Thật lý tưởng đúng không sis ? Không hiểu sis một cách thực sự nên em sẽ không bao giờ ghét sis đâu sis ạ ( Có một lần nói chuyện gì đó, em bảo rằng ?o Sao em không ghét người đó nhỉ ? ?o Chị Diệp bảo rằng : ?o Có hiểu, có biết đâu mà ghét ? ?o Nếu biết để ghét thì em chẳng cần biết còn hơn. Mà cái ?okhông biết? đó có đáng tự hào không khi nó làm người ta dễ chịu ? )

Hôm nay là sinh nhật của sis. Bi giờ sis đã đi làm rùi cơ đấy,không còn như ngày đầu em gặp sis nữa. Ngày đó gặp, em rất hiếu kì và tò mò, thấy sis và a Thắng khá buồn cười. Cái từ ?o hội bù đắp? lúc đó đã làm em buồn cười lắm ấy. Những ngày sau gặp sis ở làng, nhìn sis dạy võ cho tụi trẻ con, thấy sis chơi với chúng nó, thấy sis và tụi nó đều mặc ?ođồng phục?đỏ choé? em rất ấn tượng và ?o gán? cho sis cái tính cách mà em ?" nghĩ ?" là ?" sis - có : ?o vô tư, trẻ con ?o. Hì hì? điều đó làm em thấy sis ?orất hay?. Còn mấy điều khác khác nữa, mà em đã viết ở trong cái mail hùi đó ý ?,sis nhớ không ?

Hì? nhắc đến hùi đó, chắc em sẽ không bao giờ quên lần đó, mà cũng nhờ nó mà em có được 1 ?osis?như bây giờ, sis nhỉ ?

Dần sau này, không phải vì tiếp xúc và hiểu, mà biết được thông qua những người khác. Em biết được sis là một người không hẳn đơn giản và vô tư như em nghĩ. Em biết được sis rất yêu gia đình mình, và là một người con rất hiểu thảo. Em biết được vẻ bề ngoài cười cười nói nói ấy che giấu bên trong rất nhiều suy nghĩ , đánh giá. Những điều đó, nói thế nào nhỉ, kính trọng thì hơi quá, cũng không biết diễn tả bằng từ gì. Chắc chỉ có thể dùng một cụm từ chung chung, nhưng thực sự thì còn hơn thế : ?o nhìn nhận một cách khác đi?. Dù có những hình ảnh về sis trong quá khứ, em không cố gắng, chỉ là tự nhiên đôi lúc vô tình hiện ra, thấy rất vui . Những gì đã qua đi thật là đẹp.

Và nếu lời chúc sinh nhật năm nay, em chỉ muốn chúc một điều : ?o Chúc cho điều sis sợ nhất sẽ còn thật nhiều thời gian nữa mới xảy ra ?o. Sis hãy sống thật vững vàng sis nhé !

Em không dám hứa lúc nào cũng nhớ đến sis,lúc nào cũng quan tâm sis, nhưng em dám chắc chắn một điều rằng, em sẽ không bao giờ quên ngày 4/11 là ngày gì, và trừ khi em ở ngoài HN, nếu không kiểu gì dịp này em cũng sẽ gặp sis đấy.

Chúc sis một sinh nhật hạnh phúc !

Chúc sis một sinh nhật vui vẻ !

Chúc sis có ngày tặng cho em một cái Canon !
  4. tanda_2210

tanda_2210 Thành viên mới

nhớ mọi người wá!
    nhớ bé Xa và cả sis của bé Xa nữa,lâu lắm rồi không đuợc gặp
    mình bây giờ cũng thành người cũ rồi,năm cuối,chỉ mong năm sau ra trường không bị thất nghiệp
    chúc mừng sinh nhật vì_ly_tuong_Bac_Ho_vi_dai,chúc chị luôn mạnh khoẻ và thành đạt,em cũng không biết có nên chúc chị luôn luôn nhí nhảnh như từ trước đến giờ không?
    dừng lại 1 chút để nhớ những kỉ niệm....
    -----------------------------------------
    @anh Nam:anh dám tống ăn Xa ?lại còn công bố thông tin rộng rãi chứ,kiểu này thể nào cũng bị hội GG xử lí!