1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho Quốc Học :)

Chủ đề trong 'Trường Quốc Học Huế' bởi neyuki, 27/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. neyuki

neyuki Thành viên mới

Viết cho Quốc Học :)

Sắp xa rồi đấy nhỉ?Hai năm rưỡi, còn bao điều còn dang dở. Bạn bè đang bù đầu vào thi cử thì mình lại phải rẽ sang một hướng khác. Sắp xa mái trường này rồi

Không biết có chờ được đến mùa hoa nở năm nay ko?
    Trường mình đẹp, đẹp một cách kì lạ. Trước hai dãy hành lang dài là hai hàng cây đỗ quyên( trc đây mình vẫn thường gọi là bạch anh đào, rồi có người bảo vậy, ko biết đúng ko, thắc mắc mãi)., đẹp như phim..HQ vậy^^. Mỗi lần ra tết, hoa lại nở tưng chùm hồng xen trắng, rồi còn rơi rụng đầy sân nữa chứ, romance khiếp( chỉ tội mấy dì lao công thôi.

Năm lớp 10 vào, đến mùa hoa nở đã có ý định chụp ảnh làm kỉ niệm rồi, nhưng ko thực hiện được. Đợi đến năm 11, sau khi đi HN về, đúng mùa hoa nở, đã nhất quyết sẽ chụp ảnh để làm kỉ niệm, thế rồi cũng bỏ lỡ. Năm cuối, chắc chắn là sẽ chụp được cơ, nhưng, bây giờ không biết có chờ được đến lúc đó ko nữa. Hic. Rồi sẽ ko còn những giờ phút điên điên ngắm hàng cây qua khung cửa sổ để bị gọi là..hâm nữa rồi. Khi sắp xa cái gì, ta mới thấy nó đáng quý. Trước đây thường rủa sao trường mình...rộng thế, đi học sớm 5'' là thành muộn, thậm chí 10'' ý chứ. Ra căng tin cũng hơi nhác vì..rộng quá, thế mà , càng học càng thấy nó chật lại thì phải. Rồi sẽ thấy nó nhỏ dần, xa dần, nhưng ko bao giờ biến mất cả, ngay cả cách nửa vòng trái đất! Yêu lắm, Quốc Học à
  2. neyuki

neyuki Thành viên mới

Hơ, lại hơn một tháng rồi, bóng trường rồi cũng mờ dần, ko mất đi thôi, cứ mờ đi...trong mơ...
    Chả biết bây giờ nó thế nào rồi nữa.
    Nghe bọn bạn kể, chỉ biết tưởng tượng thôi.
    " ...từng đêm tỉnh giấc, chợt thấy ta giữa xa lạ nơi nào..."
  3. THPTQUOCHOC

THPTQUOCHOC Thành viên quen thuộc

tặng bác cái ảnh trường mình,
  4. neyuki

neyuki Thành viên mới

Hơ, ảnh trường mình thì ki chụp nhiều lắm á, có điều hàng điệp anh đào ko chụp kịp.
    Trường mình đẹp thật đấy^_^. Chu choa, nhất là những lần trời mưa xong, nhìn ra sân trường thấy mát rượi, trong vắt, ôi nhớ lại mà thích quá đi mất.
  5. THPTQUOCHOC

chà o biết kỷ niêm 110 năm,trường có tổ chức gì o, ra trường gần 1 năm rùi, mà chưa quay lại lân nào, chắc vài bữa lấy bằng tốt nghiệp quay lại luôn một thể---------------mà sao buồn thế này, anh em quốc học đâu hết rồi
  6. neyuki

neyuki Thành viên mới

Ủa, anh /chị mới ra trường à? Năm ngoái anh học lớp nào vậy?
    Chưa có ai vào thì anh/chị em mình cố gắng quậy nó lên vậy.
    Em nếu còn trong trường thì đang học 12 Lý Sinh, có biết tên nào ko?
  7. THPTQUOCHOC

ặ thỏ hỏằc chuyên hỏÊ,anh hỏằc 12/3 khóa 2002-2005, 12/3 lỏằ>p nỏằ.i tiỏng nhỏằât trặặĂng 'ó(thỏằi 'ó), 12lẵ sinh hơnh nhặ chỏÊ quen ai cỏÊ, bỏĂn bă chỏằ? trong lỏằ>p thui còn ngoài lỏằ>p ưt quen lỏm
  8. neyuki

neyuki Thành viên mới

Chỏưc, có khi em biỏt anh chj nào 'ó ỏằY 12/3 câng nên, ưt nhỏƠt thơ câng là sỏp lỏằ>p trặỏằYng. Giỏằ anh 'ang hỏằc ỏằY 'Âu ỏĂ?
  9. THPTQUOCHOC

giờ đang học khoa hoc, còn bác lớp trưởng học y rùi, cả lớp bây giờ đánh nam dẹp bắc hết rùi, còn lại lèo tèo mấy chú cố thủ ở nhà thôi,
  10. Supermetric

Supermetric Thành viên mới

Quốc học Huế ..............Ấn tượng với tôi là vẻ đẹp cổ kính của ngôi trường , là màu trắng nổi bật của những tà áo dài trên nền đỏ của sơn tường ..............
    Dù giờ đây đã đi xa nhưng ấn tượng về những tà áo dài sau mỗi giờ tan học vẫn như mới hôm qua ........Mấy hôm trước về Huế ,thấy lác đác vài bóng áo dài trên xe mottô làm mình chợt chạnh lòng .... Dù sao vẫn thích áo dài đi với xe đạp hơn ...