1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho thương yêu!

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 13/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Ngày thứ 60 rồi sao? Nhanh quá!
  2. duoxiele

duoxiele Thành viên mới

Viết cho yêu thương!!!
    Lâu lắm ko viết cho ai ko phải vì ko yêu thương ai mà vì quá nhanh quá tiện cho 1 cuộc điện thoại, thế mà họp offline xong lại muốn viết cho mod Nga, định đến nhà mod 1 lát rồi về, ai dè mod dễ thương và thân thiện quá nên tự mình mời mình ở lại dùng cơm nhà mod luôn
    Cũng hok có j nhiều, vài lời chúc đầu xuân, tặng mod đoá hoa Lan Đai châu - loài hoa đẹp bền bỉ từ hoa đến lá và rễ, chúc mod luôn xinh đẹp, nhiệt tình và thân thiện như đoá Nghinh xuân lan của xứ Lạng:
    Và Thuỷ Tiên - loài hoa được coi là mang đến tài lộc sung túc và may mắn, chúc mod và gia đình năm mới lộc phúc đầy nhà:

Được duoxiele sửa chữa / chuyển vào 00:31 ngày 16/02/2008
  3. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Chị Lan nhé! Dám hối lộ mod Nga!huhuuuuuuuuuuuu
  4. duoxiele

duoxiele Thành viên mới

@ LANTRAI: Hí hí, tư duy con buôn mờ, thấy mối nào đc là tìm cách cấu kết ngay
    Mà sao sáng ra em đã online và còn lật tẩy chị thế nhở
    Tranh thủ mod đi chơi, chị em mình ở nhà xìpam
  5. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Ui ui, cảm ơn bạn hiền nhé, giờ mới nhìn thấy những giò hoa đẹp này trên Net mà tối nay đã tận mắt nhìn ở sân nhà bạn. Sò ri nhỉ?
    "Hối lộ" kiểu này dễ thương đấy chứ Lantrai. Kể ra "hối lộ" bằng mấy giò lan kia "bằng xương bằng thịt" thì ... hi hi... thích chết đi được!
    ( Đùa! Đừng mang đến tặng thật đấy nhé, he he)
  6. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

23h
    Chuông điện thoại reo giật mình tỉnh giấc như 1 phản xạ vì cứ nghĩ sếp gọi đi tác nghiệp tại các tỉnh thành phố xa xôi, nhìn lại số thở phào nhẹ nhõm hoá ra là anh.
    " Anh đứng gác giữa trời khuya gió mát trăng thanh, giữa biển khơi trập trùng sóng vỗ, chỉ thiếu em - người con gái anh yêu thương vô cùng. "
    Anh có biết đâu rằng em cũng nhớ anh, nỗi nhớ đầu tiên mỗi sớm thức dậy và nỗi nhớ sau cùng trước khi em chìm sâu vào giấc ngủ kết thúc 1 ngày.
    23h10
    Thôi chết, đơn vị báo động rồi, anh phải đi đây !
    Tút.........tút..........tút.......
    Alooooooooooo
    Gọi ngay lại thì nhận được tín hiệu : Thuê bao quý khác vừa gọi hiện không liên lạc được, quý khác vui lòng gọi lại sau !
    Thế là từ đó trở đi nằm thao thức với bao ý nghĩ trong đầu, xuất hiện cả những điều không tưởng, nếu chẳng may.............hoặc nếu như anh ấy...........Trời ơi ! Thế là trọn vẹn 1 đêm mất ngủ.
    6h
    Thức dậy chuẩn bị đi làm, oánh răng rửa mặt & vệ sinh cá nhân xong, chạy lên nhà cầm cái gương trang điểm nhìn vào............2 mắt thâm quầng, chẳng còn nhận ra mình sau 1 đêm mất ngủ.
    7h30
    Đến cơ quan, chuông điện thoại reo mừng quýnh vì thấy số của anh hiện lên : " Em à ! Anh xin lỗi đêm qua...............anh biết em lo lắng cho anh phải không?Đơn vị báo động có 2 thằng cướp biển người Philipin.Nguy hiểm quá em ạ, trong người nó còn có cả thuốc nổ, nhưng cũng may anh & đồng đội bắt được chúng & an toàn trở về. "
    Những giọt nước mắt lại rơi, em phải nén lòng mình khi đứng trước đồng nghiệp ở cơ quan, lẽ ra em phải vui vì những chiến công thầm lặng của anh & đồng đội chứ nhỉ?Thế mà em lại khóc rất ngon lành, nhưng đôi khi những giọt nước mắt rơi không hẳn vì con người ta buồn mà vì hạnh phúc quá, vì niềm tự hào em có anh - người chiến sĩ Trường Sa thân yêu
    Bất chợt em nghe vang vọng đâu đó, lời bài hát quen thuộc vẫn luôn bên em mỗi lần nhớ về anh
    " Mỗi cánh thư về từ đảo xa, anh thường nói rằng: Trường Sa lắm xa xôi!.
    Nơi anh đóng quân là một vùng đảo nhỏ, bên đồng đội yêu thương. Chỉ có loài chim biển, sóng vỗ điệp trùng quanh gành trúc san hô.
    Trường Sa ơi! Biên đảo quê hương, đôi mắt biên cương, vẫn sáng long lanh giữa sóng cuồng bão giật, đảo quê hương!.
    Anh vẫn đêm ngày giữ biên khơi. Thương nhớ sao vơi người chiến sĩ Trường Sa ơi!
    Mong cánh thư về từ đảo xa, nơi thành phố này Trường Sa vẫn bên em.
    Anh ơi có nghe lời người từ phố biển, khi ngọn triều dâng cao.
    Khi cánh hải âu về, khi nắng sáng mùa, nơi đảo trúc san hô.
    Chiều Nha Trang, sao bỗng bâng khuâng, như thấy anh đang sừng sững kiên trung giữa pháo đài giữ đảo, Trường Sa ơi! ..............."

7. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Hic, lâu lắm mới đc nghe lại "giấc mơ chỉ là giấc mơ" của Hồ Ngọc Hà!
    "Đêm nay lại một đêm nữa em nhớ mong anh
    Đếm từng phút giây trôi qua vô tình
    Anh đang ở một nơi xa, em nhớ thương anh vô cùng
    Ước sao mình được bên nhau đêm nay
    Giấc mơ chỉ là giấc mơ
    Em mơ về ngày xa xăm ta sống bên nhau
    Không còn cách xa, không còn mong chờ
    Em mơ được ngồi bên anh, ta nói với nhau bao điều
    Những vui buồn ta cùng trong tay nhau
    Giấc mơ chỉ là giấc mơ
    Rồi anh cứ đi, đêm ngồi đây em vẫn mong chờ
    Vẫn thầm mong anh yêu nơi xa sống vui bình yên
    Ngày trôi mãi xa, sao tình yêu vẫn cứ ở lại
    Tháng năm dài tình em héo khô theo bóng ai kia hững hờ

Quá khứ lại ùa về!
    Giấc mơ, uh, chỉ là giấc mơ thôi!
    TRước kia, tối nào cũng nghe HHN, và thêu dệt nên 1 giấc mơ mà "chỉ có trong giấc mơ"!
    Bây giờ thì tất cả đã xa. Giấc mơ cũng vỡ oà theo thời gian! Và cậu chỉ còn là quá khứ !
    Hôm kia thôi, tớ thật sự chán đời và tớ muốn đi theo Gà, đi theo đứa em tớ! Phút giây thoáng nghĩ đến cậu thì cậu gọi điện đến! Khóc, tớ đã khóc trc cậu! Và cậu đã thật sự lo lắng cho tớ!
    Tớ đã ích kỷ? tớ đã ngộ nhận? tớ đã sai????
    Bây giờ thì tớ nhận ra, tớ đang có 1 Tình bạn thật tuyệt vời! 1 tình bạn cao hơn cả tình yêu! Người yêu có thể mất, nhưng người bạn thì ko!
    Tớ nhận ra, đang giữ bên mình 1 kho báu mà ko biết giữ gìn!
    Cậu à, đừng lo lắng cho tớ nữa! Tớ sẽ ko sao! Mà dù có làm sao thì cậu hãy mừng vì tớ đã sống hết mình, đã mỉm cười cả khi những giọt nước mắt cứ rơi!
    Cần cậu nhiều lắm!
  8. HoangLS

HoangLS Thành viên mới

Em à! giờ này em biết anh đang nhớ em nhiều lắm không anh mong có em ở bên để được chăm sóc em được ngăm em cười được ngồi bên em nghe 1 bản nhạc Ngồi bên em ấm áp không dời xa nhé em!
  9. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Em lào đơi?
    Chắc nà iem người lào
  10. HoangLS

HoangLS Thành viên mới

@ motthong à! là em này nè

Ảnh này miễn bình luận nhà xem và cảm nhận thôi nha!
    Được tu_huong sửa chữa / chuyển vào 23:57 ngày 24/02/2008