1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho thương yêu!

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 13/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Với em, yêu là một cam kết, tự nguyện và không e dè. Em chân thành mong anh được hạnh phúc và sung túc. Bất cứ điều gì anh muốn, em sẽ gắng làm tròn. Nếu anh cô đơn và cần tới em, em sẽ có mặt bên anh.
    Em sẽ thường xuyên bên anh để anh hiểu những điều cốt lõi trong tính cách của em và nhờ sự hiểu biết đó, anh có thêm sức mạnh và sự tự tin. Em sẽ bày tỏ tình yêu của em với anh, mỗi ngày và mọi ngày. Mỗi ngày là một cuộc đời. Mỗi ngày chúng ta sống, chúng ta học thêm được cách yêu nhau.
    Nếu em trao cho anh sự ân cần và hiểu biết, em sẽ nhận lại niềm tin. Nếu em không trung thực với anh, em sẽ nhận lại sự lừa dối.Nếu em mang đến sự sợ hãi cho anh, anh cũng sẽ làm em sợ hãi. Vậy nên, em sẽ trao cho anh tất cả những gì em muốn nhận cho mình.
    Hãy để cho những lời của em, nếu em phải nói ra giúp an ủi tâm hồn anh. Nhưng khi ngôn từ im lặng, chính là lúc em bày tỏ bề sâu thăm thẳm cảm xúc của mình.Khi em nắm tay anh, khi em ôm anh hay hôn anh, là lúc em nói vạn lời...
  2. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

nhớ quá những tháng ngày ấy?! ước gì ta mãi là ta... ko fải như bi giờ vậy đới
  3. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Có lúc chỉ muốn thấy anh. Nhiều khi ngồi giữa bạn bè, nghe họ nói em bỗng thấy hoang mang, không biết mình là cái gì nữa. Còn khi bên anh, em lại không biết mình có thuộc về anh? Từ ngực anh, em luôn kiếm tìm một lối vào, để nghe bình yên khi vòng tay xiết chặt sau lưng. Nhưng không thoát khỏi cảm giác cô đơn. Cảm giác không được chia sẻ. Cảm giác khi được cho quá nhiều, người ta không trân trọng...
    Tại sao?
    Đáng ra em không nên ngược đãi mình bằng cách yêu anh.
    Cưng à, em nghĩ nếu mình đột nhiên biến mất, anh cũng chỉ giật mình như một cái bong bóng xà phòng chợt vỡ trên không...............
  4. HoangLS

HoangLS Thành viên mới

có thể mừ! lâu không thấy Linh xinh về lạng sơn chơi!
    được tu_huong sửa chữa / chuyển vào 00:23 ngày 28/03/2008
  5. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

em rất nhớ anh, em chẳng biết giờ mình fải làm gì để quên anh, quên đi cảm giác tội lỗi đó...!?!?!?!
  6. HoangLS

HoangLS Thành viên mới

Tôi đã viết bài này được 1 năm khekhekhe
  7. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Thật chẳng dễ để quên đi thế giới bình yên mà mìh từng có! Cũng ko dễ dàng quên đi 1 người bạn - 1 TB lớn lao hơn cả 1 TY.
    Thật chẳng dễ chút nào khi mỗi chiều lộng gió trên đồi cao hướng về mặt trời lặn, hay về phía thị trấn nhộn nhịp. Hay những buổi bìh mình lặng lẽ........
    Tớ sẽ phải del tất cả ư???? Để cho cậu đc yên bình hạnh phúc.
    Cứ bảo phải del, phải quên mà ko dễ chút nào! Cứ tưởng cậu sẽ là người vực tớ dạy, cho tớ sức sống. Không. Mình tớ vật lộn và mình tớ đứg lên.
    Chút sức lực cuối cùng gom đc, tớ chẳng buồn giận cậu.
    Dù sao, cậu vẫn là 1 thế giới bình yên trong mơ của riêng tớ!
    Thế thôi,
  8. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Anh!
    Những ngày rảnh rỗi vẫn ngồi gõ gì gì đó vào Blog. Có khi chẳng để làm gì. Chỉ để biết hôm nay mình làm gì, mình còn khoẻ, mình còn sống...
    Nếu ngày mai, đột nhiên em biến mất khỏi thế giới này, anh có tìm em?
    Tìm làm gì, anh nhỉ?
    Để gió cuốn đi...
  9. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Viết cho những người bạn xứ Lạng,
    Quyên.
    Tớ chẳng liên lạc đc với cậu. Tớ đã định mua tặng cậu quyển sách và viết lá thư cho cậu nhưng tinh thần tớ ko tốt,ko còn tâm trạng mà viết nữa!
    Sau hôm lên chùa cùng cậu, sau hôm đọc quyển sách đó, tớ đã tìm lại được đích sống của mình. Tớ đã biết vì sao tớ phải trở về cuộc sống, để tiếp tục con đường mình đã chọn, mình đã đi. Và tớ ko muốn để phí thêm thời gian nữa, cuộc sống ngắn lắm mà! Tớ rất muốn cậu suy nghĩ lại thật tích cực, trở về cuộc sống đời thường và tiếp tục theo đuổi cái thế giới bình yên của mình.
    Cậu hiểu ko??? Trước lúc tớ đi, nhắn tin cho cậu mà ko có hồi âm! Có lẽ, điều gì phải chấm dứt sẽ chấm dứt????
    Cát bụi về với cát bụi.
    Tớ sẽ ko trở lại Lạng Sơn nữa. Tình cảm cho mảnh đất này đã héo mòn dần. Nếu có chăng, tớ về vì công việc, còn TY ư? chết dần cùng với sự bóp nghẹt của con người nơi đó.
    Cảm ơn box đã quen đc cậu, cảm ơn tình cảm của cậu dành cho tớ. Nếu có dịp về HN, hãy alo cho tớ nhé, tớ sẽ đi đến SOS cùng cậu!
    Na
    Tối đó trời mưa, tớ thấy mình thật ác vì đã để cậu vất vả vì tớ. Cảm ơn cậu nhiều! Tớ rất vui về ngày hôm đó!
    Tớ được thả hồn trong gió, thả hồn trên những ngọn cây cùng không khí cực kỳ trong lành của xứ Lạng. Tớ vẫn nói, nhìn những dãy đồi cùng những hàng cây ko chán mắt, hấp dẫn hơn nhìn 1 chàng trai!
    Quả thật, tớ thích lắm! Và cậu biết ko, nếu ko vì tính....chung thuỷ, tớ đã đòi đc ôm cậu 1 lát, có lẽ sẽ ấm hơn! Khi đi bên cậu,làm tớ nhớ đến người bạn thân của tớ. Tớ chỉ có thể ôm cậu ấy trong mơ thôi. Tớ cười, quá khứ đã qua và tớ tôn trọng những lựa chọn của người khác.
    Cảm ơn cậu rất nhiều!
    Box Lạng
    Cứ tưởng sẽ chiến đấu lâu dài ở mảnh đất này, ko ngờ mình lại ra đi với hàng nước mắt vội vã!
    Cảm ơn tất cả những người bạn, quen và ko quen. cảm ơn tất cả tình cảm của các bạn dành cho Lan Trai, cho những đứa trẻ "của" LT.
    Cảm ơn rất nhiều!!!
    Hà Nội ồn ào, xô bồ nhưng trong trái tim LT, vẫn lặng lẽ và chậm rãi! Quá khứ ko làm người ta hối tiếc và cũng trở nên thật đẹp đẽ!
    Những gì đã qua, sẽ lặp lại.Lan lại tiếp tục chuyến phiêu lưu của mình, gỡ bỏ chiếc áo của "Cô bé Lọ Lem"!
    Trong ký ức 1 thời, mãi ko quên những ngày tháng trên xứ Lạng lạnh thấu tim!
    Cảm ơn tất cả những người bạn!
  10. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Em ạ!
    Chị vẫn tò mò.
    Chị vẫn chưa kịp biết thêm về em.
    Chị vẫn chưa kịp hiểu gì về em - Một người mà lần đầu tiên làm chị thấy băn khoăn.
    Nhưng chị đã quyết định không tìm hiểu. Muốn để đó. Muốn sẽ là những suy nghĩ đẹp và sáng!
    Đêm hôm trước ngày đi, chị ngồi loay hoay làm cái bưu thiếp hay đại loại như thế, chỉ để các em ấy sẽ có ngày hiểu hơn về em, về những ngày này... Chị vừa làm vừa bật ca khúc của Trịnh Công Sơn, da diết và cồn cào : Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... Để làm gì em biết không? Đê gió cuốn đi... Để gió cuốn đi...
    Tin tưởng và chúc em sẽ làm được những gì mình đã chọn lựa!