1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho tôi, những nỗi buồn trong cuộc sống .

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Chatter-FPT ( CFFC)' bởi Ngumo, 26/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Viết cho tôi, những nỗi buồn trong cuộc sống .

ĐỜi này có bao nhiêu chuyện buồn, có ai buồn giống ai đâu.Có người buồn vì tình, có người buồn vì gia đình.Nhưng tôi thì buồn vì tình tại vì không ai hiểu tôi cả.Kể cả người tôi yêu và kể cả gia đình tôi.Buồn kinh khủng.
    Nói chung tôi cũng như rất nhiều người ở đây, buồn kinh khủng.Nhiều lúc chỉ muốn chét thui nhưng lại nghĩ mình còn 1 gia đình mà không chết được.THế mọi người có bao giờ gặp chuyện gì mà muốn chết ko?????NÓi tôi nghe cái nào

Hãy nói cho tôi biết bạn là ai, tôi sẽ làm quen ngay,hú hú
  2. POKET

POKET Thành viên rất tích cực

buồn như thế nữa thì về nhà đập đầu vào gối ngủ cho xong ! ngủ mấy ngày mấy đêm, lúc dậy nhìn mọi vật xung quanh bằng con mắt thoáng hơn ==> tất cả sẽ lại trở lại bình thường !
    Thử 1 lần rồi xem, bạn sẽ biết ngay mà !
    Même si les distances nous séparent, Je saurai continuer notre histoire, Je t'attendrai malgré tout, Je t'attends plus que tout.
  3. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Vào rồi nhưng có thấy rì hơn đâu

"Khi em bên anh
    Sao trên trời là hoa
    Hoa dưới đất là sao
    Khi em xa anh
    Sao trên trời là nước mắt
    Hoa dưới đất là sao rơi..."
  4. POKET

POKET Thành viên rất tích cực

đọc lại xem, có phải chỉ đập đầu vào gối ko thôi đâu ?!
    Même si les distances nous séparent, Je saurai continuer notre histoire, Je t'attendrai malgré tout, Je t'attends plus que tout.
  5. deepredvslacoste

deepredvslacoste Thành viên mới

Mình cũng có nỗi buồn....Nhưng không phải như các ban...hĩ hĩ hĩ hĩ....
    đối vớ các bạn trai... hãy thúc hiện như bài hát"KHI NGUOI DAN ONG KHOC" If u buồn...
  6. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Hic hic, các bác nói như đùa ý, Chán mà đập đầu vào gố, e hèm, chắc đập xong thì thần kinh luôn.HÚ hú, hay là các bác buồn nên đập đầu nhiều mà bi giờ mới thía???
    E hèm, hôm nay, đến cơ quan thì mọi việc mình làm đều không đwợc sếp thwcj hiện đúng thao dự án, chán ghê, cãi nhau 1 trận xong mới nhận ra mình quá láo khi cãi sếp thì đã quá muộn.Hic hic.Sếp chỉ im lặng chậm rãi nói 1 câu, cậu có thể nghỉ dự án này, chờ công việc mới(ít nhất là tháng 1 này mới có).HIc hic, thế có khổ cái thân tôi ko???Đã thế, về đến nhà thì bị mọi người đè ra mà nói, chán ghê.
    Sáng nay,mình mới nhận ra mình buồn như chưa bao giờ buồn như thế này.Sao thế nhỉ????HIc hic.Làm sao mà mình cứ buồn mãi thế này nhỉ???Làm ăn thì chán chường, vợ con thì chẳng ra sao cả,gia đình thì không hiểu chuyện gì nên cứ nói mình.Nói chung là không còn gì chán hơn.HIc hic.Làm sao bi giờ???????Làm sao đây?
    To những người yêu dời: Tôi ghen tị với mọi người, ai yêu đời hơn tôi.
    Hãy nói cho tôi biết bạn là ai, tôi sẽ làm quen ngay,hú hú
  7. Ngon_Gio_Buon

Ngon_Gio_Buon Thành viên mới

Bác Ngumo ko bít là bác nói nỗi buồn bác ra để mọi người cùng nhau chia xẻ hay nói ra để buộc mọi ng` nói chuyện của mọi ng` ra nữa ( bài bác viết chung chung và khách quan quá - ko có ý tứ nhiều làm sao mà mọi ng` biết mà lần được )
    Tâm sự với nhau thì nên nói cho nhau biết mọi điều , cặn kẽ để rồi bạn sẽ thấy sự đồng cảm đồng điệu của tâm hồn ( cũng phần nào vơi bớt nỗi buồn ) chứ hời hợt như bác chẩng ai hiểu là đúng rùi
    Cuộc đời tôi thì chuyện buồn nhiều lắm , 10 chuyện thì có tới 6 phần là chuyện buồn cơ . Có lúc nhiều đến mức tôi đón nhận nó hờ hững như chuyện thường ngày . Bản thân tôi là 1 con người hay cười , yêu nụ cười nhưng theo bạn bè tôi nhận xét : nụ cười của mày buốt giá quá- tôi cụt hứng ...
    Buồn vì tình thì tôi cũng lắm mà về gia đình ko phải là ít , còn bạn bè thì vô số kể . Cũng chẳng có gì , với tôi cuộc sống đâu cần nhất thiết phải quá vui vẻ , đôi khi buồn cũng có cái hay của nó - nó giúp bạn chín chắn hơn , trầm ngâm và biết suy nghĩ hơn về nhiều mặt ....mỗi tội , nó khiến bạn hơi xa rời thực tế , lập dị và khó hiểu ( tôi là 1 điển hình sống đây ) ...
    Buồn - 1 trạng thái tinh thần ko lấy gì làm vui vẻ - nhiều ng` khó chịu về điều này ...Nhưng họ quên mất 1 điều là ko có buồn làm sao biết hưởng thụ niềm vui trong cuộc sống, ko có buồn làm sao có những phút giây tự nhìn lại chính mình , ko có buồn làm sao con người ta biết trân trọng mọi thứ , ko có buồn thì làm sao .......
    Buồn làm gì - vui mà sống - buồn mà ko biết khắc phuc thì cuộc đời mãi mãi cũng chỉ buồn thôi
    Phải rồi 1 giấc ngủ sẽ làm bạn quên tất cả , buồn thì đi ngủ - 1 cách giết thời gian tốt nhất - thời gian sẽ xoá hết tất cả những cảm xúc ko vui của bạn - để rồi ngày mai vung chăn dậy .....mở cửa sổ và bỗng thấy mình khờ biết bao
    Phi tuyết liên thiên xạ bạch lộc
    Tiếu thư thần hiệp ỷ bích uyên

8. man_ngot_ngao

man_ngot_ngao Thành viên mới

Buồn​
  9. the_bum

the_bum Thành viên mới

Đời có gì mà phải buồn, buồn thì cũng nên cười để cho đỡ buồn, tuy rằng nụ cười có hơi méo... ... Tôi thấy câu nói của nick BabyHanoi có thể khuyên được bác Ngumo trong trường hợp lày.. "Hãy vui đi biết đâu ngày mai không thế"...hề hề... Thỉnh thoảng buồn thì không sao nhưng nếu buồn triền miên tức là bác có vần đề rồi đấy... Một hiện tượng của "Stress", hãy thư giãn, bằng nhiều cách, nghe nhạc là một biện pháp rất hay, ngủ cũng không tồi, thể thao cũng not bad... hì hì...
    Hay cu nga~ nhung dung bao gio nga gu.c!! Moi lan nga~ ta se~ thay truong tha`nh ho*n!!!
  10. girl18buon

girl18buon Thành viên mới

Nếu ta có rất nhiều việc phải làm mà ta lại chưa sửa được tính lười biếng thì làm thế nào bây giờ? hic hic