1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho tôi, những nỗi buồn trong cuộc sống .

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Chatter-FPT ( CFFC)' bởi Ngumo, 26/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Winter82

Winter82 Thành viên mới

Chỉ viết cho anh.Mình anh mà thôi!
    Em còn nhớ đã có lần anh nói với em rằng;"I love the way u love me!" Nhắm mắt lại, em thả trôi mình trong cái cảm giác hạnh phúc tuyệt vời ấy.Cái cảm giác hạnh phúc,bình yên và an toàn trong vòng tay của anh.E m im lặng.(Và có lẽ chíng sự im lặng đó chính là khởi nguồn cho những đổ vỡ sau này của chúng mình). Anh chưa một lần tin là em yêu anh .Chưa một lần tin vào tình cảm mà em dành cho anh. Em biết anh không bằng lòng với thái độ của em, nhưng H ơi!Sao chưa một lần anh chịu hiểu em.Chưa một lần anh hỏi là tại sao em lại có thái độ bất cần như vậy.Em biết là mình không thể nguỵ biện cho những việc mà mình đã làm nhưng... Hạnh phúc, hai từ đơn giản nhưng em cảm thấy quá xa vời, chưa bao giờ em có thể cảm nhận được, nắm bắt được. Nếu có được hạnh phúc, chắc chắn rằng em sẽ giữ trọn lấy riêng cho mình. Trước đây, em cứ ngỡ mình sống trong hạnh phúc khi xung quanh mình là người thân, bạn bè, và người mình thương; nhưng cuối cùng tất cả, tất cả đã không còn bên em nữa. Em hụt hẫng, chơi vơi, sống trong nỗi cô đơn ngạo mạn của mình. Kể từ đó, em sống trong ích kỷ, lạnh lùng, bất cần tất cả, coi tình yêu như một trò chơi, nhìn ai cũng thấy giả dối. Và rồi anh đến. Những thời gian đầu, em cũng xem anh như một trò chơi của chính mình.Em đã từng nói với bạn bè của em "trò chơi mới bắt đầu"khi em nhận ra rằng anh đang có cảm tình với em.Nhưng rồi mọi chuyện đã không như em nghĩ. Anh hiền và tốt quá!Anh thật sự yêu và quan tâm đến em . Chính điều đó đã làm cho em cảm thấy xấu hổ với chính mình. Mà hơn hết là xấu hổ với anh.Ở bên anh, em cảm thấy vui vẻ hơn.Mọi việc có ý nghĩa hơn.. Anh đã dạy cho em biết cách đặt niềm tin vào cuộc sống. Biết cách làm cho cuộc sống của mình không còn tẻ nhạt nữa.Biết cách làm cho nócó ý nghĩa hơn.Nhưng rồi.... Chia tay, lại một lần nữa em không tin vào sự thật này. Biết rằng thế nào ngày đó cũng sẽ đến, nhưng em không ngờ nó lại đến nhanh như thế. Em đau đớn, không chỉ vì xa anh, mà vì em biết anh yêu em rất nhiêu.Cả em cũng vậy.Khi em nhận ra mình yêu anh nhiều như thế thì.... ?oCó nhất thiết phải như thế không hở anh ?? Em đã hỏi anh biết bao nhiêu lần câu hỏi này."Hơn ai hết em hiểu hoàn cảnh nhà anh mà G.Anh phải đi.Lấy xong bằng master anh sẽ ở lại Anh làm việc.Anh không muốn quay trở về VN.Anh không có quyền bắt em phải chờ đợi khi mà ngay cả bản thân mình anh cũng không chắc chắn ?. Em biết, để nói ra được những lời này anh đã suy nghĩ rất nhiều. Thà rằng anh phản bội em, anh yêu một người con gái khác, em sẽ cảm thấy lòng mình thanh thản hơn. Nhưng không như vậy, lý do của anh quá đúng, em không thể nói được lời nào nữa, dẫu biết rằng anh vẫn yêu em. ?oEm hãy mạnh mẽ lên G nhé!Em đừng yếu đuối quá em nhé!?. Không, em không thể nào làm như lời anh nói được. Em yêu anh và em không muốn mất anh. Em không thể.... H ơi, dẫu biết rằng những dòng chữ này anh sẽ không bao giờ đọc được nhưng em vẫn viết, viết cho em, cho anh, cho những gì chúng ta đã có. Em không cao thượng như những người con gái khác, em không thể chúc anh hạnh phúc, em chỉ mong rằng quyết định của anh là đúng, anh hãy làm hết mình vì sự lựa chọn đó, để đừng bao giờ ân hận vì đã mất em. Em sẽ cố không nghĩ nhiều về anh cũng như chuyện của chúng ta nhưng còn quên anh thì em không thể...Đừng bắt em làm điều gì quá sức với em anh nhé!Love u!
  2. guti

guti Thành viên quen thuộc

Chia buồn ​
    Guti
  3. my_love87

my_love87 Thành viên mới

buồn wa kể từ bây h iem sẽ ko bít iu là gì nữa iu chỉ làm người ta buồn thôi ah bây h chỉ có thú zui là và thui

Đời là cái đinh tình là cái que không ah .........

4. No13

No13 Thành viên rất tích cực

Chả biết viết gì cả... dù nhìn thấy topic để mà viết, để mà cảm thấy thoải mái hơn...
    2h50 rồi, bây giờ ngày nào cũng thức đêm, nhưng chả để làm gì cả... làm cái gì cũng thấy chán...
    Con người ta cái gì cũng sống có chu kỳ ah? lúc thì cười nói suốt ngày, lúc thì chả muốn gặp ai, chả muốn nói chuyện với ai cả... Có lẽ gặp mọi người để tiếp xúc, để nói như nghĩa vụ lại làm cho mình quên đi những chuyện đang diễn ra vì lúc đó đâu còn tâm trí để nghĩ ngợi nữa. Càng lớn càng thấy cuộc sống phức tạp... như 1 đứa trẻ 5 tuổi, hàng ngày đi học mẫu giáo, vui đùa với bạn bè, nghe lời bố mẹ, được vòi vĩnh hay biết sợ bố mẹ, cô giáo thì có lẽ còn hay hơn
    "Hãy tận hưởng phút giây yên bình... Mỗi ngày hãy dành 1 chút bình yên trong tâm hồn để bạn cảm nhận cuộc sống có ý nghĩa hơn"... nếu đc như vậy thì tốt biết bao...
    Thôi đi ngủ, thức dậy lại sống, lại làm 1 đống việc là chả nghĩ ngợi gì nữa... mệt wa''!
    Đêm nay ngủ, mong là trong mơ mình đang được đi chơi hay đánh cái thằng mà mình đang căm nó nhất!!!

Cuộc đời lúc thịnh lúc suy
    Lúc cưỡi bạch mã, lúc phi mèo mù
  5. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

hic hic,tớ cũng đang buồn nẫu rụt ra nè.Ngày hôm nay mới là thứ sáu mà mình thì lại phải đi công tác đến tận thứ hai tuần sau.HIc hic, chó thía ko bít.Bùn thúi rụt.HIc hic.
    Bác nào có thể cho em bít là nếu như vậy, em nên lam giề để đỡ chán như con rán ko??????? Nào, thôi thì làm fát cho tiêu saàu nào
    Có tiền thì có tình nhưng có tình thì không ra tiền
  6. girl18buon

girl18buon Thành viên mới

hic, vừa định post bài thì thấy lời anh Sing nhắc nhở, buồn quá
    may là sắp valentin rồi, chúc tất cả mọi người đều có 1 valentin vui vẻ nha
  7. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Buồn Buồn,lúc nào cũng thấy buồn mà sao cố gắng mãi vẫn ko thoát ra khỏi tình trạng này.Hic hic.Thôi,cố gắng lúc nào buồn thì fát là hết ngay
    Có tiền thì có tình nhưng có tình thì không ra tiền
  8. Lonely13

Lonely13 Thành viên mới

Nói chung là tớ đang rất bùn, híc bùn đến mức ko nói ra được hu hu
    Lonely number one!!!
  9. kawai_pig

kawai_pig Thành viên quen thuộc

Ôi trời! Sao mình xì trét thế này...
    Có ai đi ném bowling giảm xì trét với kawai_pig khong? hic hic..
    Kawai_pig
    Tự nhiên thấy đói đói
  10. beforemyvalentine

beforemyvalentine Thành viên mới

buồn ư !
    đã lâu lắm rồi em không còn cảm nhận được điều đó như thế nào nữa .mọi người vẫn hay nói rằng em là một con nhỏ khó tính và bất cần ..lạnh lùng .ai có thể hiểu được sự bất cần đó là bởi trong lòng em cần có quá nhiều thứ cần có anh và cần có tất cả mọi người....từ khi gặp anh tưởng như mọi thứ đã có thể thay đổi nhưng chính anh cũng đã mang đi tất cả ....
    em cảm thấy mình hụt hẫng và trống trải. anh muốn chứng tỏ mình là người mạnh mẽ nên đã quay lưng đứng dậy đi trước nhưng đối với em chính sự vô tình đó lại khiến anh trở thành nhỏ nhoi hơn cả giọt nước mắt có thể lăn dài .....
    em không còn biết mình phải vui hay buồn hay như thế nào nữa khi biết được tin anh có người yêu mới và còn hơn cả thế nữa ...
    anh có biết tình yêu đáng giá và đáng trân trọng nhất trong cuộc đời mỗi con người hay không mà sao nỡ đối xử với người ta một cách vô trách nghiệm như vậy ...đừng đổ lỗi cho tuổi trẻ bồng bột trong khi anh có thể biết rõ việc mình làm sẽ đi đến đâu mà .....em biết mình không còn đủ sức để có thể đứng trước anh và nói những điều tương tự như thế này ....chỉ cần biết anh có thể vui bên cô ấy hay thoải mái với chính cuộc sống của mình là được rùi. đã bao lần emmuốn gặp anh và nói với anh tất cả những nỗi nhớ nhung những tình cảm nhưng tất cả lại chỉ la sự im lặng .một sự im lặng có thể giết chết tình cảm còn lại giữa hai ta nhưng .....có bao giờ anh hỏi em tại sao tại sao em lại không thể quên .tại sao bấy lâu rồi mà em vẫn có thể đối xử với anh như những ngày đầu
    nhưng bây giờ thì hết rồi ...em không thể chấp nhận được chuyện một người đàn ông không chung thuỷ có lẽ em sẽ quên được anh như anh vẫn hằng mong muốn ....chỉ mong anh sẽ sống tốt đẹp như những gì anh vốn là anh trong lòng em ..