1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho tôi, những nỗi buồn trong cuộc sống .

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Chatter-FPT ( CFFC)' bởi Ngumo, 26/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baby_virgo

baby_virgo Thành viên mới

Buồn là ngồi một mình góc phòng nghe "shape of my heart"
  2. kawai_pig

kawai_pig Thành viên quen thuộc

Lạ thật, cảm giác buồn hôm nay không còn nữa, bởi mình đang mong chờ một điều khác, à không, đang mong chờ một người mà mình yêu quý, người ấy sắp đến đây từ đất nước Nhật Bản xa xôi...
    Vừa mới hôm qua còn stress mà, ngày nào cũng cái cảm giác buồn, tư tưởng không thoát ra được nỗi buồn lúc nào cũng ám ảnh mình....
    Đấy là hôm nay, còn ngày mai??? Ngày mai, có lẽ vẫn những nỗi buồn trong cuộc sống hàng ngày của mình mà thôi...
    Mục tiêu là mọi khoảnh khắc. Hành trình là mục tiêu. Hãy trở thành đám mây trắng - chỉ ở đó, không kháng cự, không đấu tranh, chỉ tận hưởng sự sống, tôn vinh khoảnh khắc này, niềm vui sự sung sướng về nó!
  3. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Trời mưa, nằm nghe nhạc TRịnh mà thấy lòng buồn tê tái. Giờ này em ở đâu?Có hiểu cho lòng anh đang nhớ em đến cồn cào không?Chỉ xa em 1 chút mà anh thấy nhớ thến này, không hiểu 6 tháng anh xa nhà,anh có chịu nổi không?Anh buồn lắm, em có biết ko em?
    Có tiền thì có tình nhưng có tình thì không ra tiền
  4. solo_enti

solo_enti Thành viên mới

Em buon lam khi nghe anh noi anh di du hoc.Long em buon te tai nhung em chang biet noi gi hon.Em ko du dung cam de noi anh o lai nhung lai ko muon anh di.Ko biet tu luc biet tin do,em da khoc bao nhieu lan nua.Em biet,xa anh 6 thang thi cung giong nhu bay gio thoi.Nhung sao em cu thay nhu minh sao chia tay that vay day.Em chang biet noi gi voi anh ngoai cau:" Chuc anh len duong binh an,hoc tap tot".Em ko muon anh an han khi vi em ma anh ko di.Em biet,em chang la gi cua anh.Em chi mong minh se la doi giay vung chac,ben bi nhat,vua van nhat cua anh de anh co the tu tin,an toan khi di vao no de buoc di tren con duong su nghiep cung nhu tinh cam anh chon.Thoi gian minh qen nhau tinh cung dc hon 2 nam roi anh nhi?Thoi gian do thuc su co rat nhieu niem vui va noi buon.Co nhung chuyen lam em ton thuong lam, ko the nao qen di dc.Nhung chuyen da roi,em co noi cung bang thua,cung ko muon them ganh nang cho anh khi anh di du hoc.Du anh co nghi gi ve em,gio em cung ko con muon giai thich nua.Em tin 1 luc nao day anh se hieu em chua va se mai mai ko lam gi sai trai voi anh ca.Cau cuoi em muon noi la:"ANH CHIEN OI,EM YEU ANH...HON AI HET.TRONG TRAI TIM EM MAI MAI CO ANH...MAI MAI"
  5. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Mỗi ngày qua là mỗi lần mình suy nghĩ nhiều,nhiều hơn nữa về những gì mình đã lựa chọn và bây giờ, hơn bao giờ hết , mình thấy mình tỉnh táo hơn nhiều.Mọi việc đang được làm rõ ràng và cái quyết định ra đi để học hành có lẽ là sáng suốt. Và, theo một nguồn tin nội bộ, thời gian mình đi học không còn là 6 tháng nữa mà có thể hơn, 2 hay 3 năm gì đấy. Sau chừng ấy thời gian,quay lại Hà Nội, có lẽ mọi người cũng đã yên ổn gia thất cũng như mọi công việc còn mình thì lại làm lại từ đầu. Làm sao đây khi ta không còn la ta của ngày xưa???
    Bật đĩa hài lên để cười nhưng ko ngờ nó lại làm ta càng thêm buồn.Mưa lắc rắc, buồn âm u, hài vẫn chỉ là hài, không đem lại tiéng cười cho người buồn được.Ôi, giá như có em bên anh,anh sẽ ôm chặt em mà nói rằng anh ko muốn đi và mãi mãi là anh của ngày xưa. Nhưng, anh đã cầm VISA trong tay rồi, không đi thì có nghĩa là anh đã từ bỏ mọi cơ hội mà cơ quan đã dành cho,đồng nghĩa với việc anh sẽ chỉ là một thằng vô công việc.
    MUỐN KHÓC QUÁ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Có tiền thì có tình nhưng có tình thì không ra tiền
    mad2310 thích bài này.
  6. mad2310

mad2310 Thành viên tích cực

Người còn không ?
  7. sunflower22

sunflower22 Thành viên mới

8. mad2310

Anh có đi cùng em đến hết cuộc đời ?
    Khi em sợ lắm ngoài kia đầy giông tố
    Nơi cánh chim mỏi muốn bay về với tổ
    Em yếu lòng rồi , cần một chỗ dựa …là anh !

Anh có đi cùng em đến khoảng trời xanh ?
    Có bình yên , có những ngày hạnh phúc
    Em quên hết lo âu, quên tháng ngày khó nhọc
    Quên kỷ niệm buồn , chỉ hai đứa thương nhau ?
    --- Gộp bài viết: 17/10/2015, Bài cũ từ: 17/10/2015 ---
    Người nhớ không Người ?
  9. mad2310

Chưa già nhưng k còn trẻ nữa . Đủ suy tư ...