1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

viết cho yêu thương

Chủ đề trong 'Hà Giang' bởi kobaogiohoihan2_9, 04/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congaichipheo

congaichipheo Thành viên mới

Được vanyeuminhem sửa chữa / chuyển vào 15:11 ngày 13/09/2005
  2. anhdangyeu_ls241

anhdangyeu_ls241 Thành viên mới

Hôm qua vui wé. Đi sinh nhật CCC, nhìn e vui mà mình cũng cảm thấy vui. Ko biết e nghĩ thế nào về món quà của mình nhỉ ??? Có lẽ là rất vui !!! Vì chính e nói với mình là rất thích nó mà. Kiếm mãi mới có của độc đó đấy mà e còn tưởng mình với P là ... Lại cả mấy đứa cùng phòng e cũng vậy nữa, buồn cười thật. Mà ức chế cái thằng B. Mịa nó chứ, dám cà mình uốn R mới láo chứ. Cỡ nó mình chấp 3 còn ko lại được chứ đừng nói tay đôi. Mà thôi, ko chấp cái thằng hãm tái đó. Đối với mình như thế là vui rồi........
  3. vanyeuminhem

vanyeuminhem Thành viên mới

Trung thu sắp đến rồi, nhớ lại ngày này năm ngoái mình đang vui lắm, chắc em cũng vậy, tưởng chừng không gì có thể ngăn cản tình cảm của chúng mình. Rào cản lớn nhất là gia đình chúng mình đã từng vượt qua, vậy mà một chút khó khăn trong cuộc sống, một sai lầm nho nhỏ, một tự ái cá nhân hay ích kỉ... đã khiến mình xa nhau. Giờ chắc mãi mãi không thể quay lại được, không thể lấy lại được những gì đã thuộc về quá khứ, thật lòng anh cũng không muốn rời xa em, em chắc cũng vậy, em cũng không muốn rời xa anh đúng không nhỉ? Nhưng rồi sự thực vẫn vậy, chúng ta vẫn xa nhau, lại giá như anh không ích kỉ, em cũng vậy? chắc trung thu này mình vẫn sánh bước bên nhau, vẫn cười nói, vẫn hạnh phúc, vẫn có những giận hờn.... giờ thì xa thật rồi, anh chỉ biết dõi theo em trên bước đường đời.... Tạm biệt một thời yêu thương
  4. biennghinthuolai24

biennghinthuolai24 Thành viên mới

Vậy là đã 7 năm trôi qua , sao giờ mình không thể nào nói hết được suy nghĩ và cảm xúc của mình , mình thương em quá nhưng thực sự trong em bây giờ mình chỉ là một người bạn , tiếc cho những gì đã qua .Lúc nào cũng mong em quay về nhưng không được , em đâu còn yêu mình , vẫn mong em cho mình quan tâm chăm sóc để thấy em hạnh phúc là mình hạnh phúc mãi yêu em
    LOVE ANDY​
  5. chuotcoi218

chuotcoi218 Thành viên mới

Hình bóng em có ngự trị trong trái tim anh hay không?điều đó chỉ một mình anh biết.Tình yêu của em có ý nghĩa gì với cuộc đời anh hay không?điều đó chỉ một minh anh cảm nhận được.
    Được chuotcoi218 sửa chữa / chuyển vào 14:06 ngày 18/09/2005
  6. andythao

andythao Thành viên mới

yêu làm chi , thương làm chi ,,,,,,vấn vương
  7. andythao24

andythao24 Thành viên mới Đang bị khóa

Có phải là viết cho yêu thương hay là cho thương yêu , mình cũng chả biết nữa nhưng giờ đây đang khuyết mình sau những lỗi lầm xưa
  8. andythao2004

andythao2004 Thành viên mới

Người em muốn viết ko phải là N mà là .anh nhưng sao em ko thể viết gì được khi lòng mình hoang vắng lạnh lùng , vô tâm và tàn nhẫn hơn có phải ko ...chai sạn tất cả nhưng có phải. em ..khuyết mình sau những lỗi lầm xưa , giấu mình sau con phố ngày xưa và ......chạnh lòng trong ngày sang tuổi

Chẳng bao giờ anh về với em đâu
    Ko phải bởi ngăn sông cách núi
    Ko phải bởi tình yêu em tàn lụi
    Mà bởi vì em nhỏ bé mong manh​
  9. biennghinthuolai24

biennghinthuolai24 Thành viên mới

Một trang thư vừa khép lại
    Như kỉ niệm làm anh đau
    Một ánh mắt cho anh nhớ
    Và nụ cười.nhìn xa xăm
    Rồi anh bỗng thấy:
    Hai lối rẽ tương lai
    Còn mình anh ở lại
    Dõi theo bóng hình em mãi xa......

LOVE ANDY​
  10. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Mỗi con đường đi qua.............
    Mỗi cuộc vui đã có...........
    Mỗi cuộc tình dẫu đẹp.......
    Mỗi giấc mơ đêm qua..........
    ..............điểm cuối của chúng rồi cũng đến.......................
    Nhưng con đường em đang đi, thấy chông chênh và mờ mịt quá. Không nhìn thấy đích đến, em không biết điểm cuối của nó ở nơi nào? Có phải em đang rơi vào khoảng không, để rồi cố gắng tìm xem có nơi nào dành cho em không. Lạc lối, u mê.... đó là hiện tại... Em chỉ muốn sống bằng ký ức, những ký ức về những kỷ niệm, những con đường. Có biết bao con đường em đi qua, làm sao nhớ nổi, nhưng con đường nào có anh, em đều nhớ. Em cũng đang tự hỏi : có con đường nào anh anh nhớ đến em, con đường nào anh vui, con đường nào anh buồn, con đường nào anh nhớ lại ngày xưa và kỉ niệm, con đường nào anh muốn trở lại ngày xưa....???
    Đường Nắng là con đường em đã từng đạp xe hơn 40km để thăm anh khi anh ở xa. Không hiểu ngày ấy, điều gì đã giúp em quên hết mệt nhọc như vậy. Bây giờ, để đi 40km bằng xe máy, em đã thấy băn khoăn... Ngày ấy xa lắm rồi phải không anh??? Mấy hôm trước, em quay lại con đường ấy không chỉ có một mình. Em thấy hụt hẫng. Con đường ấy giờ không có em, có anh.... Cảnh vật không có gì thay đổi, chỉ khác là em và anh sẽ không bao giờ đi chung con đường ấy nữa mà thôi.
    Đường Kỷ Niệm là con đường em và anh đi về mỗi ngày. Là con đường em và anh đi học, đi chơi. Con đường in dấu chân hai đứa nhiều nhất... Em nhớ...
    Đường Ngại Ngùng là đường lần đầu tiên hai đứa đi song song với nhau bị cả bọn bắt gặp. Em đỏ mặt cúi xuống còn anh thì thanh minh với bọn con trai để rồi cuối cùng càng bị bọn nó trêu ầm ĩ. Em ngại nhưng cảm thấy thích.... Thật trẻ con phải không anh?
    Đường Ngỡ Ngàng là con đường khi anh đưa em đi vào một buổi tối mùa đông. Anh bảo em nhắm mắt và đưa tay em một bông hướng dương vàng rực. Em ngỡ ngàng và tự hỏi anh có thể giấu bông hoa đó ở đâu mà em không biết? Mà sao anh kiếm được hoa hướng dương lúc đó nhỉ? Đến bây giờ đó vẫn là một dấu hỏi trong em. Em đã rất vui.
    Đường Bối Rối là con đường anh đã đạp xe đưa em về cách đây 3 năm trước. Lúc chia tay, anh đã nắm tay em thật lâu, thật chặt. Bàn tay anh nóng ấm còn tay em thì lạnh buốt. Em có cảm giác lạ, thật lạ len lỏi trong tâm hồn bé nhỏ của mình. Em thích anh...
    Đường Lãng Quên là con đường em đi chơi cùng lũ bạn. Mải mê mà bỏ quên anh trong một thời gian dài. Con đường ấy thật buồn và em cảm thấy mình vô tâm quá. Em vô tâm???
    Đường Giận Hờn là con đường mà bọn mình đi không có nhau. Khi cả hai ngồi đối diện mà không nói một lời. Anh thì vẫn quan tâm đến em, vẫn theo dõi con đường em đi mà không có anh, nhưng em không hề biết. Em nhớ...
    Đường Nước Mắt là đường mà em đi về một mình khi em nói em sẽ đi xa, xa lắm và có thể không gặp lại anh nữa. Anh bảo khoảng cách không là gì nếu trong anh luôn có em. Em khóc mà không biết mình khóc. Em hạnh phúc.
    Đường Tiếc Nuối là con đường mà em lang thang khi vừa nói lời chia tay. Em hẫng hụt nhưng em biết mình đúng đắn. Dù vậy, vẫn có gì nghẹn lại. Em vẫn tiếc nuối và hối hận. Một chút thôi. Nhưng một chút đủ cho tất cả. Em đã mất anh.
    Đường Ước Mơ là con đường mà có lần anh hỏi em về tương lai. Con đường mà hai đứa sẽ đi cùng trên đó, nắm tay nhau bước về phía ánh sáng, hạnh phúc và tình yêu. Nhưng em lại chọn một ngã rẽ cho mình. Và con đường ấy chỉ là một khung hình ngược sáng với một ước mơ ngộ nghĩnh, mộng mơ.
    Đường Chạy Trốn là con đường em đang đi, đang trốn chạy những ước mơ ngày nào. Là con đường hôm nay, con đường không có anh, không có ai của ngày xưa. Con đường mờ mịt và không nhìn thấy đích đến. Để một lúc nào đó em vô tình lướt qua đám đông hôm nay, thấy đôi tình nhân đang hạnh phúc trên một con đường, ước mơ âý lại bất chợt hiện về, len lỏi một cảm giác tiếc nuối và hụt hẫng....
    ........ Còn biết bao con đường nữa, biết bao con đường làm em nhớ đến anh, bao con đường em rời xa anh, bao con đường khắc chạm trong tâm khảm của em những cảm xúc vui buồn, khổ đau và hạnh phúc... Em sẽ mãi nhớ và mãi yêu nó