1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết chút cho đỡ chán.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Salamander, 01/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. oibuoncuoiwa

oibuoncuoiwa Thành viên mới

Sống theo sở thích của chính mình, thế là biết thương hay ko biết thương bản thân mình nhỉ? :-"

Khiếp, cái bác Sờ lờ mờ đờ làm mọi người thành Triết gia hết cả lượt mất thoai [:P]
  2. Salamander

Salamander Thành viên rất tích cực

Type một đống dài dài xong lại xóa, chắc do dạo này ko có tâm trạng, nên thấy sượng, suy cho cùng thì tôi là mr. nobody :)). Hôm qua cứ tưởng sợ ma không ngủ được :">, ai ngờ...mới đặt lưng xuống cái là tít mít đến 9h hôm sau :))
  3. thuck1114

thuck1114 Thành viên quen thuộc

Buồn ngủ quá mà không được ngủ. Chán chết đc.
  4. Salamander

Hôm qua dừng xe ở chỗ đèn đỏ, anh bỗng thấy quen quen. Anh ko có thói quen nhìn ngó ngang dọc, thế nên anh phải thận trọng, bởi vì anh sợ nhầm người. Mới đầu anh bỗng bật nghĩ, nhìn ai giống giống em, sao lại có thể trùng hợp vậy :)). Thế nhưng định thần lại, thì anh thấy đúng là em rồi, chứ không phải giống giống nữa. Anh nhìn em, với hi vọng là mình nhầm, nhưng lại càng khẳng định rằng đó là em chứ không phải ai khác. Em bảo người đang đèo em là dịch xe lên trên, rồi em lấy khẩu trang ra đeo =)), nhưng anh vẫn thấy thi thoảng em có liếc ra phía anh. Chắc muốn xem anh có còn nhìn em ko, nhưng khi gặp ánh mắt của anh thì em lại nhìn ra chỗ khác :)), cứ như đôi người xa lạ nhỉ. Thế nhưng đèn đỏ chỉ có một phút, mọi hôm thật lâu đối với anh, nhưng hôm nay thì thật ngắn ngủi.
    Anh và em chả là gì của nhau, anh cũng ko có tình cảm gì với em, nhưng tại sao anh vẫn có một cảm giác gì đó thật lạ, buồn , hay là thất vọng, hay là ghen nhỉ? chắc đều không phải, nhưng có lẽ..một điều anh chắc chắn biết là chúng mình sẽ không bao giờ còn gặp nhau nữa :), chúc em vui vẻ.
  5. fanlee9999

fanlee9999 Thành viên mới

Từ khi bị trộm lấy đồ, mình chẳng làm được cái gì. Chán ơi là chán. Mua máy mới thì bị hư card hình ( tham rẻ). Bán đi lại mua thêm máy nữa. Đã thế tình iu thì lởm khởm
    Công việc thì thủng lỗ chỗ.
    Oải quá
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Thằng nhóc đầu bếp ở Việt ÚC: Tao bực bội m...à....y lắm rồi đó
  6. Salamander

Chết dở, hôm qua say điên đảo, hik
    Chắc phải kiềm chế bớt :|
  7. hamster89

hamster89 Thành viên rất tích cực

chán quá nhỉ có 1 đống những cái mình thích, mình muốn mà chưa làm được. 2 năm nữa :((:((
  8. Salamander

đầu nhức thật, chắc do rượu
    sau bao ngày tháng, cuối cùng lại trở thành con số không
    rồi lại không biết sẽ sống vì một lý lẽ gì :),
    nửa đêm vẫn quay cuồng theo tiếng nhạc, dạo này bỗng mình ghiền nonstop, bay bay và phê pha
    cứ vậy thả trôi, đến đâu thì đến :))
  9. Salamander

Buồn ngủ, đầu óc trống rỗng, nhưng vẫn muốn viết một cái gì đó. Với mục tiêu là cần nhiều lời hơn một chút, vì sắp tới có thể mình sẽ chuyển sang làm sales. Cái đầu tiên là cần phải biết nói, kế tới tốt hoặc dở sẽ xét sau. Một sale mà kiệm lời nói như tính cách thường ngày thì quả thật là thất bại, sẽ ko thể bán được một cái gì cho ai cả :). Well, cái công cuộc tập nói của mình có lẽ sẽ khá gian nan, và hi vọng lũ bạn sẽ ko ngại khi nghe mình luyên thuyên, chỉ là cần một cơ số chuột bạch =))
    Phải kể thêm là mình cũng phải chấp nhận một sự thật đó là cờ đến tay ai thì người đó phất, thay vì cứ ngồi đó nhỏ dãi lòng thòng thì nên chú tâm vào một việc nào đó có ích hơn cho bản thân ví dụ như lôi răng ra đánh chẳng hạn..., hay theo hiểu theo một nghĩa khác đó là makeno :)). Kể ra cũng khó khăn mới đầu nhưng tập mãi thì cũng quen. Kệ thôi.
    Với lại cũng cần phải bỏ được tâm lý đứng núi này trông núi nọ, thật mệt mỏi và chẳng thể làm được gì. Tốt nhất là chủ động giải quyết, nhưng làm thế nào thì...ngủ đã mai dậy tính sau =)).
  10. Salamander

Trời lạnh, lạnh tới mức một kẻ say rượu cũng phải cảm nhận được sự tê tái. Mình phải mặc một cái áo mưa để chống chọi lại cái rét,
    Thế nhưng cái buồn trong lòng người mới là cái mà ngưòi ta ko thể chịu đựng đuợc nổi.
    Ôi, nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm :)