1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết gì cho Những người bạn Vespa?

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi Napoleon, 16/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. R_V_W_G

R_V_W_G Thành viên mới

Vào Nam.
    Đó là một trong những ước mơ của mỗi người chơi xe cổ Hà Nội. Sài Gòn ko chỉ đa dạng về kiểu xe, về mẫu mà mà còn là một thị trường phụ tùng thay thế rất lớn. Dân chơi xe Hn cũng như các tỉnh đều mong muốn mỗi năm có tầm vài ba tháng để du ngoạn SG, lùng xe, săn đồ... và quan trọng hơn cả, đó là được giao lưu với những Người bạn chơi xe SG.
    Cũng như Hùng Vespa 1980 hay như anh Cường Laoxiao, bác Longdd... R_V cũng đã được tham gia giao lưu với anh em Vespa SG. Và ấn tượng thì thôi, khỏi phải nói cứ xem qua các bài viết của Hùng, anh Cường, anh Longdd thì biết,,, nhiệt tình, thân thiện và luôn hết mình.
    Ấy vậy mà, tuần trước R_V đã có một chuyến du Nam: ko kèn, ko trống, cũng ko điện thoại, ko giao lưu, chả tìm xe, ko săn đồ... chỉ duy nhất có một bữa bia thân mật với bác Dzũng. Thật là tiếc quá, nhưng công việc bận rộn và quá căng thẳng, ngoài ra còn thêm mấy chuyện gia đình... nhiều lúc muốn dứt đi chơi mà nghĩ lại, lại ko cho phép, mà chơi ko hết mình thì thà... đi ngủ sớm.
    Hy vọng, công việc đỡ căng thẳng để lại có một chuyến Nam du thoải mái, xả láng hơn. Xin hẹn lại anh em Vespa Sài Gòn lần sau
  2. Napoleon

Napoleon Thành viên quen thuộc

Tròn một năm kể từ ngày bước chân trở lại thành phố với hi vọng tìm kiếm những điều mới mẻ, quên đi những chuyện buồn và có thêm nhiều người bạn... Không biết phải nói gì lúc này khi quyết định tạm biệt Sài Gòn thân yêu để trở về với Hà Nội với gia đình. Chỉ có thể gửi tới bạn bè anh em hội Vespa Saigon lời cảm ơn và những tình cảm chân thành nhất, nếu không có các bạn chắc hẳn tôi đã không thể những tháng ngày đẹp, vui, và nhiều kỷ niệm với Sài Gòn đến thế.
    Tuần sau Cường Napo lên đường về Hà Nội, sẽ còn nhiều dịp khác để trở lại với Sài Gòn với anh em Vespa miền Nam, nhưng có lẽ lần ra đi này sẽ là lần ra đi khó khăn nhất và nhiều tình cảm nhất của riêng tôi so với những lần xa Sài Gòn trước đây cũng như sau này. Xin phép được gặp mặt chia tay anh em miền Nam vào buổi trưa chủ nhật tới tại quán Tư Hữu - Thanh Đa, nơi mà một năm trước đây, cũng là nơi ngày đầu tiên tôi được gặp mặt mọi người.
    Gửi tới anh em, nhất là các vespa chân dài những cái hôn lằn má
    Chào thân ái và quyết thắng,