1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Việt Nam có bao nhiêu Đại Tướng?

Chủ đề trong 'Lịch sử Văn hoá' bởi Duong2002, 23/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HoangHacLau

HoangHacLau Thành viên mới

Nói rất đúng,
    Trong chiến tranh thì chuyện giết người như ra, nói đến chính nghĩa còn khó Đó là khi người ta nói chuyện đánh chém nhau ngoài xa trường, quân đội đụng quân đội
    Nhưng các vị tướng đó đã làm gì với dân lành hoặc đã làm gì trong thời hòa bình ???? Bạn có bao giờ muốn biết hay cứ hùa vào với mọi người thấy ai đó nói vị tướng này oai hùng cũng gọi ông ta là oai hùng, nhưng thật ra bên trong ông ta chỉ là một con vật khát máu
    Tôi không nói bạn sai, tôi chỉ muốn các bạn lưu ý đến một khía cạnh khác của con người các vị mà chúng ta tôn sùng là đại tướng này, đại tướng nọ Xin thưa, có bao giờ bạn quan tâm đủ để tìm hiểu sự thật về những con người đó bên trong cái lớp vỏ hào nhoáng mà ai đó đã đánh bóng, sơn phết lên ???
    Với thời đại thông tin liên lạc ngày nay, việc tìm hiểu thông tin về nhưng nhân vật đó không phải khó Chỉ có điều rằng bạn có muốn tìm hiểu hay không mà thôi
  2. liemdng

liemdng Thành viên rất tích cực

Lộn đề tài rồi mấy cha nội nói nhiều đến nói dở rồi nói dai, họ đang bàn chuyện tưt tế mấy cha nói gí quái gì không hả?
    Thích Arsenal, mê Đức, ủng hộ Thể Công, hết lòng vì đội tuyển Việt Nam
  3. Bom

Bom Thành viên rất tích cực

Thế ông Hoanghaclau muốn nói cụ tỉ những cái gì thì cứ nói toẹt ra cái xem nào,cứ phải xiên chỗ nọ xẹo chỗ kia nghe ngứa cả...
    Có bác nào kể tiếp các danh tướng ngày xưa trong lịch sử VN ra cho ông ta có dịp nói tiếp.
    À mà có bác nào rõ thì kể cho em biết về lưỡng quốc tướng quân Nguyễn Sơn với!
  4. Ghen

Ghen Thành viên mới

Hic hic !!! Đây là topic về các đại tướng mà sao lại thấy các bác đem chuyện mấy ông Tàu vào đây bàn bẹc thế ??? Hình như cái topic của bác Gia Cat Luong phù hợp với các bác hơn.À nhân nói về các tướng,bác nào boết thì cho em hỏi về Bác Vương Thừa Vũ cái. Bác này có phải đại tướng không ??? Có phải bác ý là người dẫn đầu đoàn quân vào tiếp quản thủ đô năm 1954 không ???
    Khôn ngoan thường thua thiệt
    Ngu si hưởng thái bình
  5. Bom

Bom Thành viên rất tích cực

À mà em nghĩ ra rồi ạ,mẹ em mới là đại tướng giỏi nhất,(nhà em gọi mẹ em là tướng ạ):Ở nhà mẹ em quán xuyến công việc gia đình đâu ra đó không chê vào đâu được,hồi em còn bé mẹ hay tắm cho em,rửa mặt đánh răng cho em,là quần áo cho bố em...Mẹ em chỉ ăn rau chứ không bao giờ ăn thịt,như thế là sát sinh,mẹ em bẩu thế.Mẹ em không bao giờ cãi nhau với hàng xóm,hay làm từ thiện...bố em đi họp tổ dân phố mà khen mẹ em một câu là về nhà bị mẹ em mắng,như thế là tô hồng quá mức,mẹ em bẩu thế.Mẹ em cũng bẩu phải xét trên nhiều khía cạnh (mặc dù bố em chỉ đề cập đến 1 khía cạnh thôi ợ),hôm qua mẹ mặc cả mua được cái TV rẻ hơn 10000đ,như thế là tiết kiệm cho ngân quỹ gia đình lấy tiền cho em ăn học,mua thuốc lá cho bố em.....nhưng như thế là không tốt vì làm cho cô hàng TV lỗ 10000đ,cô ấy lấy tiền đâu mà đi buôn nữa......vì thế nên bố em không được khen mẹ em ạ.Nhưng em cứ liều mạng khen mẹ em trên này vì mẹ em không biết dùng internet
  6. Alterego

Alterego Thành viên quen thuộc

quan điểm cá nhân tôi phản đối tất cả những gì liên quan tới chiến tranh, nên trong mắt tôi chả có ai là đại hay tiểu tướng cả
    Phụ nữ và Cơn bão
    ...Khi đến thường ướt át và cuồng loạn khi đi thì khoắng sạch tiền bạc. nhà cửa, xe cộ...
  7. dungtruy

dungtruy Thành viên mới

Theo tui còn nhiều Đại Tướng nữa . Danh sách của bạn chỉ là những vị tướng từ khi có đảng Cộng Sản ra đời thôi . Trước kia từ thời Đinh Lê Lý Trần Nguyễn còn có rất nhiều nữa đáng lưu danh trong sử sách !
  8. superstarcraft

superstarcraft Thành viên mới

sao ko ai nhắc đến bác Phạm văn Trà nhỉ
  9. lyly_hn

lyly_hn Thành viên mới

hihi, Đại tướng Nguyễn Quyết á? Hàng xóm của em đấy...
  10. USA_lonton

USA_lonton Thành viên mới

Cac Bac oi , em xin mot cau nay!!!
    " Nhat Tuong Cong Thanh , Van Cot Kho "
    "Cai Huy chuong luc nao cung dam mau va co hai mat day"