1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIỆT NAM-CUBA.Hãy làm cho chúng ta gần nhau hơn!

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi hoacuctay, 08/12/2001.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hoacuctay

hoacuctay Thành viên rất tích cực

VIỆT NAM-CUBA.Hãy làm cho chúng ta gần nhau hơn!

"Vì Việt Nam, nhân dân Cu Ba sẵn sàng hi sinh cả máu của mình".Tôi cũng đọc trong một số báo SK&ĐS nói về cuộc trò chuyện giữa bộ trưởng bộ y tế Đỗ Nguyên Phương và chủ tịch Phidel ,trong đó chủ tịch có hỏi về những vấn đề rất thường nhật của đất nước ta mà ngay cả người Việt cũng ko hay nghĩ tới:sữa cho các em nhỏ,lương thực,...Như vậy đó!Trong chiến tranh cũng như hoà bình nhân dân Cu Ba luôn coi Việt Nam như những người anh em rất mực thân thiết .
    Những ngày văn hoá Nga vừa kết thúc tại Hà Nội cách đây ít lâu.Bao giờ thì có những ngày văn hoá Cu Ba tại Việt Nam?Có ai trên TTVNONLINE đang ở Cu Ba ko?Xin hãy cho biết những tin tức về tình hình ở đó đi.Ở VNchúng tớ rất mong. (bạn nào đang ở VN mà biết nhiều về Cu Ba cũng xin nói cho tớ với nhé!)
    Ơ hơ!Bác Thắng với bác báo SVVN đừng soi em thế!Chuyện này hoàn toàn phi chính trị,phi tôn giáo,phi...,phi..bất cứ cái gì cần phải phi đấy .Đơn giản chỉ là chút tình cảm gửi tới những người anh em đỏ của chúng ta (chết !hình như lại phạm huý rùi)
    Hãy cùng nhau rút ngắn khoảng cách nhé!

Bài ca của người xà ích
    Có gì phảng phất thân yêu
    Như niềm vui mừng khôn xiết
    Như nỗi buồn nặng đìu hưu.
  2. hoacuctay

Sao mọi người chỉ đọc bài mà ko viết gì thế.Ai quan tâm tới Cu Ba hãy viết lại bài cho tớ đi.Chắc tại tớ viết chán quá phải ko?

Bài ca của người xà ích
    Có gì phảng phất thân yêu
    Như niềm vui mừng khôn xiết
    Như nỗi buồn nặng đìu hưu.
  3. Thomas_Edison_new

Thomas_Edison_new Thành viên quen thuộc

Minh cung biet la nhan dan cu ba het muc giup do va tan tam voi danh vietnam do chu, minh cung co rat nhieu tinh cam voi nguoi anh em o phuong troi xa do, nhung chi tiec la trinh do minh kem coi, hon nua minh cung chang co thong tin nhieu giong ve cu ba dau. Chi biet rang truoc day, klhi con dang chien tranh gian kho thi" vi vietnam cu ba san sang hien dang ca mau cua minh" do la su that 100%, ho da tang cho ta tat ca nhung caii gi ho co de gop them vao cho chung ta co du phuong tien chien dau, the nhung ngay nay, cu ba gap nhieu kho khan, thi chung ta da thuc su la nguoi anh em nua khong ? mong moi nguoi chi giao nhe
    Thomas A. Edison
  4. hoacuctay

Tớ biết mình đã lập ra một chủ đề vô duyên khi 2 trong số 3 bài trả lời là của chính chủ nhân của nó .Để đóng lại chủ đề này và cũng sắp tới quốc khánh Cuba tôi xin được gửi tới họ lời chúc năm mới "xuân này hơn hẳn mấy xuân qua..",đát nước ngày một đổi mới tươi đẹp ,Xin gửi tới chủ tịch Phidel lời chúc sức khoẻ ..(xem trên tivi Người đã có vẻ già yếu mất rồi ...)

Cúc tây là loài hoa thân thiện nhất thế giới.Nó tượng trưng cho một tình bạn trong sángcởi mở mà chân hành nồng ấm.