1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIỆT NAM TRÍ ĐỨC THƯ PHÁP HỌC HỘI TẠI NAM ĐỊNH

Chủ đề trong 'Nghệ Thuật Thư Pháp' bởi xuannhuy, 04/07/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Chitto

Chitto Thành viên rất tích cực

Tình cờ tìm lại trong đống ảnh có cái bức này.
    Các bác bình luận thử xem.
    Đây là bức hoành treo phía trên đền thờ các quan văn trong khu Đền Đô - Đền Lý Bát Đế, Bắc Ninh, một trong những ngôi đền quan trọng nhất nước ta.
    Ở ngôi chùa nhỏ trong khu vực đền Gióng còn có một bức hoành "Đại Bi Tự" khủng khiếp kinh hoàng, tiếc rằng không có ảnh ở đây để các bác mục sở thị.
  2. rosered

rosered Thành viên mới

Chưa vội bình luận về góc độ Thư pháp của bức: ""Thái" sơn bắc đẩu" trên. Riêng chữ Thái đã viết sai rồi. Buồn thật.
  3. Chitto

Chính thế bác ạ, hôm ấy tí nữa tớ chửi váng cả đền Đô lên là : "Mẹ t.... sư cái thằng nào bất kính, bôi bác các bậc tiên hiền thánh nhân đến thế !!!"
    Khốn thay, đó là một sự thực ở ngay trái tim của đất Kinh Bắc ngàn năm văn vật.
  4. Chitto

Đây là một bức hoành trong đền Thiên Trường (đền Trần) - Nam Định. Thực sự tớ dốt tiếng Hán nên không rõ nó viết gì. Và không biết tác giả hạ bút có xứng đáng với những gì viết ra không?
  5. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Ối bác Chi to cũng lọ mọ nhỉ ...như Bác Rổ xề đã nói....bất cập lắm lắm , nếu bác để ý kĩ hơn thì có nhiều cái sai lắm ở khu vực đền Trần , năm ngoái đúng dịp đấy anh em tận mắt , tận mồm nhìn và nói ngay ...mà năm nay khi đc mời về tham gia Lễ Hội qua coi ...Nguyễn Y Vân ...
    Ngay cả chuyện "Triện" đích thân tôi hỏi bác " Từ " mà cuối cùng bây giờ vẫn đang chưa ổn , cần khảo chứng ...
    Tình trạng chung cả !