1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

viết ra đây cho nhẹ lòng

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi rangkhenh1285, 19/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rangkhenh1285

rangkhenh1285 Thành viên mới

mai 20-10 rồi! đáng ra vô tình cho qua và ko hề nhớ vậy mà lại nhớ ...,mà đau.
    Cung là vợ, cũng là mẹ rồi vậy mà chưa bao giờ được hưởng hạnh phúc là của mình. 4 năm qua sống bên anh nước mắt chứa chan, chưa lúc nào thôi ám ảnh anh phản bội. Lúc này đây lại hiện nguyên về những câu súc phạm, những cái tát trời giáng . vậy mà chỉ trưa nay thôi con Bồ của anh nhắn tin với em nói co thai với anh em phải làm như anh yêu vợ lăm , mình đang hạnh phúc lắm.
    8 tháng qua ly thân cho em đủ cứng cỏi đứng trên đôi chân của mình cả về tình cảm lẫn vật chất. Không có anh em vẫn ssống tôt . Rất tốt là khác.Nhưng khổ thân con quá anh ah. Nhìn cảnh nó thơm ba trong ảnh cưới rồi khi có khách ai bế nó ,nó đều chỉ vào ba mà khoe là em có cứng rắn đến mấy cũng chùn bước. Anh ah! Mun là đứa thông minh, con nó ko muốn mất bố hay mất mẹ đâu.
    em sợ lắm. em sợ quay lại ssống với anh để rồi lại chứng kiến cảnh anh nhắn tin,gọi điện cười đùa với bồ nhí. anh có thế tự động gửi thẻ cào cho nó ,chơi 1 đêm hết tiền triệu với nó thê nhưng em uống hộp sữa thì anh bảo" chắc *** gì con tao được ăn". Em bao gửi tiền em tiêu với,em mua sữa thì anh bảo "tao ko co tiền,chết đói đuợc đau mà lo" Đúng! ko chết và em cũng đủ khả năng nuôi con nhưng muốn thử xem anh thế nào.Hoá ra anh chỉ yêu barn thân minh thôi
    ông bà ngoại chưa xin gì anh, cũng chẳng thiếu gì cả. minh yêu nhau rồi mới cưới đấy chứ,mình đi lên từ 2 bàn tay trắng đấy chứ. Sao giờ anh lại"Tởm" như này . mệt mỏi quá anh ah.
  2. be_heo

be_heo Thành viên mới

Cứ để con có ký ức tốt về ba nó, thế là bạn đã rộng luợng lắm rồi. Thằng chồng với lương tâm bị chó ăn mất kia, để nó biến khỏi tầm mắt cho sạch sẽ.
  3. nnhoa123

nnhoa123 Thành viên quen thuộc

thôi cứ viết ra đây cho nhẹ lòng cũng được. Còn cái người chồng không có trách nhiệm thì coi như con bé kia nó gánh hộ đi.

Mấy bé gái vào cái HPDG nầy thì làm ơn đừng tin mấy thằng cha có vợ rồi kêu anh cưới vợ vì tình thương bla bla rồi mủi lòng thương anh không yêu vợ mà phải sống có trách nhiệm với vợ nhé.
  4. rangkhenh1285

hoàn toàn chính xác đấy.

hôm nay chẳng phải thứ 6 ngày 13 mà sao đen thế.
    Trưa thì bồ nhí của chồng thông báo" em có thai với chồng chị". Đành nhắn lại" Loại gái như em chồng chị nhiều lắm. Anh nói với chị rồi cho anh đi chơi 1 chút giảm stress. anh ấy bảo chơi kiểu ấy như chơi **** nhưng "sạch". Còn chị nhận được nhiều tin nhắn như này quá rồi."
    em gái ngây thơ" thế mà anh nói anh ko thể sống với chị, anh chị ko hạnh phúc anh sẽ ly hôn với chị lấy em. balaba...."
    Tinh huống này đọc đầy trên báo, thế mà xảy ra với mình. EM gái ngây thơ kia(hoặc giả vờ ngây thơ vì thấy anh lắm tiền) đâu biết rằng anh cũng về năn nỉ vợ, cũng xin lỗi, cũng đổ tại cám dỗ. Đời nào thàng đàn ông nào bỏ vợ bỏ gia đình. vậy đấy tưởng chỉ xảy ra trong sách báo thế mà .....
    tối!! cách đây 30p. vừa đến của hàng thằng em trông giup nó thì người bạn em cho là thân từ hồi học lớp 8 thấy em nó vào. Tưởng làm gì hoá ra thông báo lấy vợ . Hix sẽ chẳng có gi đáng nói nếu nó ko phải là người thich em suôt ùư hồi em hoc lớp 9 cho đến hết năm thứ 1 ĐH. ko được đáp lại nó yêu mấy đứa rồi cứ kiếm cớ goị cho em nói ko hợp. Yêu nguời nầy bằng tuổi già kinh khủng. Em can nó rồi vì sợ sau này chê vợ già nhưng xem ra nó quyết tâm quá.
    em vừa gọi cho mẹ anh định nói chuyện kia nhưng thôi vì biết mẹ lại bênh anh thôi. Chẳng động gi con giai bà thế mà kịp nghe" chúng mày lấy thì lấy bằng được. Giờ bỏ thì bỏ bàng được".....bala
    sao mẹ anh lại bênh anh thế nhỉ. làng xóm nói là "có con mà ko dạy đi chửi con dâu, nó nơi khac đến ko bảo vệ thì thôi ma rõ là con mình sai..."
    thế đấy!
  5. minhtq_46pfiev

minhtq_46pfiev Thành viên mới

Thà con không có Bố thì thôi chứ, có loại thế này thì có làm gì, xin lỗi bạn, nhưng thực sự với loại đàn ông thế này, mình không tin là sẽ đem lại được điều gì tốt đẹp cho con bạn đâu. Với loại đàn ông này, ly hôn là nhẹ nợ bạn ạ.
  6. 0ceanhp

0ceanhp Thành viên mới

Yes! Chính xác đấy.
    Con trẻ, còn sức là còn tất cả. Thà đau một lần rồi kết thúc còn hơn cứ mãi trong cái vòng luẩn quẩn yêu, thương, thù, ghét đến phát điên.
    Con còn nhỏ, lớn nên nó sẽ hiểu. Sẽ có người tốt hơn gấp nghìn lần thằng đàn ống đẻ ra nó để con bạn nó gọi bằng CHA
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Yes! Chính xác đấy.
    Con trẻ, còn sức là còn tất cả. Thà đau một lần rồi kết thúc còn hơn cứ mãi trong cái vòng luẩn quẩn yêu, thương, thù, ghét đến phát điên.
    Con còn nhỏ, lớn nên nó sẽ hiểu. Sẽ có người tốt hơn gấp nghìn lần thằng đàn ống đẻ ra nó để con bạn nó gọi bằng CHA
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Yes! Chính xác đấy.
  7. huongcao_84

huongcao_84 Thành viên mới

thật là éo le;
    chúc bạn sớm vượt qua & lạc quan trở lại .
  8. rangkhenh1285

cảm ơn mọi người mình chỉ muốn viết ra cho nhẹ lòng thôi ko nghĩ rằng được chia sẻ thế này.

vẫn biết rằng làm vợ phải nhịn ,phải chu toàn việc nhà nhưng em càng nhịn càng chu đáo việc nhà thì anh lại coi như đó là điều đương nhiên . Em ko hiểu lấy em về làm vợ hay làm ỗxin nữa.Em cũng bằng xương bằng thịt cũng được cha mẹ sinh ra nuôi ăn học (thâm chí hơn anh) . EM chấp nhận nghe anh ở nhà giúp anh kinh doanh ko xin việc.Em chẳng cần anh nâng niu chiều chuộng như vợ các bạn anh nhưng it nhất anh phai tôn trong em chút chứ, sao lại coi em không khác gì con chó vậy nhỉ. Anh từng tuyên bố" cái gì vào tay tao cũng đẹp trừ vợ tao đang xinh càng xấu." Biết được thế mà vẫn thế .
    để con ở nhà ngoại em cũng ko muốn nhưng em ko muốn mang con ra như níu kéo anh . EM cũng thấy ngán anh lắm rồi
  9. vankhoa2001

vankhoa2001 Thành viên quen thuộc

Làm người chồng, bỏ tiền cho bồ thì không tiếc, nhưng vợ uống hộp sữa mà chì chiết thì xin lỗi bạn, là đồ đáng bỏ đi. Bạn níu kéo làm gì cái kiểu chồng như thế?

Không còn yêu thương, nhưng ít ra cũng còn phải có đạo đức, có lòng tốt, có sự tôn trọng nhau... Bạn nghĩ cho con bạn - tất nhiên người làm cha làm mẹ nào chả thương con - nhưng sống trong một gia đình mà cha mẹ lý thân thì đứa con có hạnh phúc không? Và người cha như vậy có dạy dỗ con trở thành người tốt được không? Thế nên là BỎ - chả có gì phải nghĩ suy nữa.

(Hic, đọc topic của bạn thấy ức chế không chịu nổi[r23)]).
  10. mercury562006

mercury562006 Thành viên mới

Buồn nhỉ? Xin cảm thông với các chị em phụ nữ trong cảnh này.