1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết về món ăn và quán ăn mà bạn yêu thích

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ladymeomuop, 25/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kisskid82

kisskid82 Thành viên rất tích cực

Hê hê ... tội bà chị Mèo quá đi mất ... , ở Đà Lạt KID thấy bình thường và đẹp đấy chứ ... chỉ cso điều đi tham quan đi đến rã cả cẳng ... híc híc ... Đúng là ăn uống ở Đà Lạt fải có người dẫn đi thì ăn mới ngon và rẻ ... , ở Đà Lạt khoái nhân là ăn rau xanh và hoa qủa ... hì hì ... , bữa ăn nào cũng gọi thêm mấy dĩa rau ăn đến fát no căng mà vẫn còn thèm ... giá cả cũng tàm tạm nếu chọn đúng quán ... ( còn không thì bị chém cho tơi tả ... hì hì ... ) Ở Đà Lạt đi dạo khuya cũng có cái thú của nó ... , có lần đi uống cà fê ở một quán túi thui , muỗi chích tê người ... sau đó thì đi dạo trong xương mù , với ánh đèn đường đẹp lắm ( không giống sương mù bụi của HN cách đây mấy năm đâu .... hì hì ... ) dạo quanh bờ hồ Hồ Xuân Hương ( nhớ không nhầm thì là vậy ... hì hì ... ) Định đi chợ Âm Phủ nhưng lúc đấy mama bắt đi khò khò nên không đi được ... hì hì ... vì fải khuya mới họp chợ ấy mà ... hì hì
    Còn ghé vào chợ mứt ở Đà Lạt là khoái nhất í ... hê hê ... đang đói , chưa ăn sáng mà ghé qua mấy hàng mứt ... nghe mấy em bán hàng với chất giọng ngọt như mật hót hay lắm ... hê hê ... , mời gọi thử hàng .... híc híc ... ghé liên tục mấy quầy hàng để thử free mấy loại mứt và mật là no căng ... hì hì ... , lại nghe mấy em xinh xinh bán hàng nịnh nọt ... sướng cả người ... ha ha ... Chẳng biết bà chị Mèo thế nào chứ KID khoái cách chào hàng ở Đà Lạt lắm .. biết là mua bị hớ cũng nhiều , nhưng nghe giọng ngon và ngọt như vậy thì cũng đáng ... hì hì ... mặc dù tất nhiên là có trả giá khoảng 1/3 gì gì đấy .... hì hì ... còn không thì chỉ cần thử quanh các hàng để chọn loại mua thôi cũng đủ khỏi tốn đồng nào mà vẫn ấm cái bụng roài ...
    Ăn ngô nướng ở ĐL cũng ngon lắm ... tưới chút mắm hành lên rồi nướng ... thơm lừng nhé .... và cứ thế mà măm măm .... hì hì ...
    Ở ĐL thì KID cũng thích lên chơi lắm ... tại trước khi lên ĐL thì lúc nào cũng chạy qua Lâm Đồng nhai thịt rừng hết cả ... hì hì .... , còn không thì chạy lên ĐL , trước khi vào thành fố , rẽ tay fải đi vào trại nuôi thú .... thích con nào là thịt ngay con đấy .... hì hì ... có điều hồi KID ghé vào thì nó hết bán roài ... do nguyên nhân gì đấy thì không rõ .... hì hì ...
    Ở ĐN thì có loại bánh đa kẹp bạch nha ( loại mạch nha hay bạch nha đậu lạc này có nhiều ở ĐLạt lắm ... và hình như ở đâu ấy nữa nhỉ ... chắc là Quảng Ngãi ... hì hì .. ) Còn loại bánh làm bằng mật như chị Mèo nói thì KID chưa hình dung được là nó thế nào ... hì hì ... chắc là loại bánh đa kẹp bạch nha trên thì fải ... hì hì ...
    Ở ĐN ăn ốc nhỏ như vậy mới ngon .... hì hì ... , ngon nhất là mấy hàng ốc hút ở Lê Duẫn , quán bà Bé hay hàng loạt các quán bên cạnh .... , thậm chí có quán chè chuối nướng và chè xà vẳng ngay gần đấy ... ăn cũng ngon lắm ... hì hì ... Chủ yếu ăn loại ốc bé vì cần fải mút chùn chụt nó mới thú vị ... , ai chưa quen thì dùng tăm mà moi và móc ... chứ còn sành điệu thì chỉ cần nhúng con óc vào nước gừng rồi kê lên miệng mút cái chụt một cái ... ( thèm quá ... , tê hết hai quai hàm roài ... hu hu ... ) Trong mây quán ốc hút có cả mít trộn ăn với bánh tráng nướng nữa ... híc híc .. tương ớt thì làm ngon cực ... Mùa mưa mà ngồi trong mấy quán ốc hút thì thú vị lắm ... nhìn hơi khói nghi ngút và những âm thanh chùn chụt nghe rất thú vị ... hê hê ... ( ốc bưu làm thành ốc hút thật ra không ngon bằng mấy loại ốc nhỏ nhỏ như thế ... vì nước ốc nó khong ngấm kĩ bằng ... hì hì ... ) Nếu ai có dịp ghé ĐN vào mùa mưa thì nên làm thử vài dĩa ốc và mít trộn nhé ... cả bánh tráng dừa chấm tuơng nữa mà hay gọi ngắn gọn là bánh tráng tương với xoài dầm ... híc híc ... thèm quá đi mất ... Khi khác lại viết tiếp nỗi nhớ ĐN vậy ... hì hì ...
  2. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Này LADYMEOMUOP bạn nghĩ thế nào về món Cơm Đùi Gà quay ở quán Bằng lăng?????... Hiện nay, nó vẫn dở như ngày nào, nhưng chúng tớ vẫn ngồi đấy như 1 quán ăn yêu thích
  3. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Này LADYMEOMUOP bạn nghĩ thế nào về món Cơm Đùi Gà quay ở quán Bằng lăng?????... Hiện nay, nó vẫn dở như ngày nào, nhưng chúng tớ vẫn ngồi đấy như 1 quán ăn yêu thích
  4. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Híc híc em có ăn cơm đùi gà bao giờ đâu, vì sợ péo mà
    Đợt vừa rồi về ra BL thấy lạ hoắc, em chỉ ăn miến xào cua và nhắn tin cho 1 thằng thì bị nó nhắn lại vào đầu 10 chữ Đ.....Là thằng nào hả hả hả Oánh chít rờ
    Món cơm trưa ưa thích của tớ 3 năm trước ở quán Bằng Lăng là món cá thu sốt chua ngọt Sáng đi vội không ăn thì tất nhiên buổi trưa ăn gì chẳng thấy ngon
    Ngoài cửa của Bằng Lăng có quán Bún chả cũng được, Vịt nhở
  5. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Híc híc em có ăn cơm đùi gà bao giờ đâu, vì sợ péo mà
    Đợt vừa rồi về ra BL thấy lạ hoắc, em chỉ ăn miến xào cua và nhắn tin cho 1 thằng thì bị nó nhắn lại vào đầu 10 chữ Đ.....Là thằng nào hả hả hả Oánh chít rờ
    Món cơm trưa ưa thích của tớ 3 năm trước ở quán Bằng Lăng là món cá thu sốt chua ngọt Sáng đi vội không ăn thì tất nhiên buổi trưa ăn gì chẳng thấy ngon
    Ngoài cửa của Bằng Lăng có quán Bún chả cũng được, Vịt nhở
  6. kisskid82

Bác cho em xin cái adress cái quán Bằng Lăng cái đi ... , mai mốt có dịp xem cái món cơm đùi gà nó có bằng cơm gà bọn em nhai cứu đói những lúc chờ tiền thế này không ... híc híc ...
    Nghe cái tên quán sao mà hay thế ... hờ hờ ... nhớ lại những lúc đầu hè ... chạy Kim Mã thấy hoa bằng lăng tím cả một dãy đường có điều trời hè ... chả có món nào măm măm cho ngon ngoài cơm cà rau muống hay canh sấu bà ngoại nấu ... hờ hờ ... À .... có mấy lần chui lên quán bò Tùng Xẻo Mai Hắc Đế nhậu với mấy đứa bạn ... ngồi nóng như cái lò hấp ấy .... híc híc ... chảy hết cả mỡ ...
    Bài viết cuối cùng trước khi nghỉ dài hạn trên net , chưa biết đến khi nào chui lên tán dóc với mọi nguời ở AT nữa ... híc híc ... Đói kém nó khổ thế đấy các bác ạ ... , lấy kẹo mút mút chụt chụt cho có cái gì trong mồm đã ... hì hì ... SEE U SOON
  7. kisskid82

Bác cho em xin cái adress cái quán Bằng Lăng cái đi ... , mai mốt có dịp xem cái món cơm đùi gà nó có bằng cơm gà bọn em nhai cứu đói những lúc chờ tiền thế này không ... híc híc ...
    Nghe cái tên quán sao mà hay thế ... hờ hờ ... nhớ lại những lúc đầu hè ... chạy Kim Mã thấy hoa bằng lăng tím cả một dãy đường có điều trời hè ... chả có món nào măm măm cho ngon ngoài cơm cà rau muống hay canh sấu bà ngoại nấu ... hờ hờ ... À .... có mấy lần chui lên quán bò Tùng Xẻo Mai Hắc Đế nhậu với mấy đứa bạn ... ngồi nóng như cái lò hấp ấy .... híc híc ... chảy hết cả mỡ ...
    Bài viết cuối cùng trước khi nghỉ dài hạn trên net , chưa biết đến khi nào chui lên tán dóc với mọi nguời ở AT nữa ... híc híc ... Đói kém nó khổ thế đấy các bác ạ ... , lấy kẹo mút mút chụt chụt cho có cái gì trong mồm đã ... hì hì ... SEE U SOON
  8. gungcayvn

gungcayvn Thành viên rất tích cực

Có vẻ mọi người ko có nhiều ấn tượng tốt lắm về ĐL. Tớ thì thấy bình thường, có lẽ tại vì tớ là người khá dễ tính, và phần vì đi đâu cũng được các thành viên của LĐC đưa đi nên ko gặp phải vấn đề gì trong thời gian ở lại ĐL. Nhưng phải nói chán nhất ở ĐL là Ốc.
    Bữa đó 11h đêm rồi mà thèm ốc không chịu được nên mấy thành viên LDC đành phải chiều theo ý tớ, hic... thế là cả bọn kéo nhau ra cái khu rộng rộng ngay phía trước bến xe, hơi chéo một chút so với lối vào chợ ĐL hay sao á  (hì, hôm đó tối nên tớ không để ý lắm). Đang hí hửng tưởng sẽ được một bữa ốc ngon lành nhưng... hic... eo ơi, dễ tính như tớ mà còn ko thể nào nhá nổi. Ốc đã gầy quắt queo, suy dinh dưỡng nặng nề thì chớ, đấy là chưa kể đế con thì đầy đất, con thì... thối... Nhắm mắt nhắm mũi lại mà ăn, và vì ko muốn mọi người buồn nhưng tớ cũng ko thể nào nuốt được nên đành giả vờ nhí nhố một tẹo rồi lôi mấy nhóc tì chạy xuống dưới kiếm mấy thứ khác ăn đỡ... hic...
    Còn các đồ ăn khác, cũng như chỗ ở và đi chơi tớ đều đi với các thành viên LDC và có lẽ vì thế nên ko có cơ hội bị/ được thấy các mặt trái của vấn đề. Ngay như lúc rời khỏi DL, thì Teen - thành viên cho tớ ở nhờ cũng ko có nhà (lão bỏ tớ xuống Nha Trang chơi với bạn) nhưng phụ huynh và các cô em gái của Teen thì thật tuyệt vời, lo cho tớ cứ như là người nhà ấy. Mãi đến khi tớ lên xe, xe chạy rồi mọi người mới yên tâm...
    Tiếc nhỉ? Mà tết thì tớ phải ở nhà với mama mất rùi, ko đi đâu được... nhưng muh chả biết đâu được, trái đất tròn, có duyên thì nhất định sẽ gặp muh[​IMG]
  9. gungcayvn

gungcayvn Thành viên rất tích cực

Có vẻ mọi người ko có nhiều ấn tượng tốt lắm về ĐL. Tớ thì thấy bình thường, có lẽ tại vì tớ là người khá dễ tính, và phần vì đi đâu cũng được các thành viên của LĐC đưa đi nên ko gặp phải vấn đề gì trong thời gian ở lại ĐL. Nhưng phải nói chán nhất ở ĐL là Ốc.
    Bữa đó 11h đêm rồi mà thèm ốc không chịu được nên mấy thành viên LDC đành phải chiều theo ý tớ, hic... thế là cả bọn kéo nhau ra cái khu rộng rộng ngay phía trước bến xe, hơi chéo một chút so với lối vào chợ ĐL hay sao á  (hì, hôm đó tối nên tớ không để ý lắm). Đang hí hửng tưởng sẽ được một bữa ốc ngon lành nhưng... hic... eo ơi, dễ tính như tớ mà còn ko thể nào nhá nổi. Ốc đã gầy quắt queo, suy dinh dưỡng nặng nề thì chớ, đấy là chưa kể đế con thì đầy đất, con thì... thối... Nhắm mắt nhắm mũi lại mà ăn, và vì ko muốn mọi người buồn nhưng tớ cũng ko thể nào nuốt được nên đành giả vờ nhí nhố một tẹo rồi lôi mấy nhóc tì chạy xuống dưới kiếm mấy thứ khác ăn đỡ... hic...
    Còn các đồ ăn khác, cũng như chỗ ở và đi chơi tớ đều đi với các thành viên LDC và có lẽ vì thế nên ko có cơ hội bị/ được thấy các mặt trái của vấn đề. Ngay như lúc rời khỏi DL, thì Teen - thành viên cho tớ ở nhờ cũng ko có nhà (lão bỏ tớ xuống Nha Trang chơi với bạn) nhưng phụ huynh và các cô em gái của Teen thì thật tuyệt vời, lo cho tớ cứ như là người nhà ấy. Mãi đến khi tớ lên xe, xe chạy rồi mọi người mới yên tâm...
    Tiếc nhỉ? Mà tết thì tớ phải ở nhà với mama mất rùi, ko đi đâu được... nhưng muh chả biết đâu được, trái đất tròn, có duyên thì nhất định sẽ gặp muh[​IMG]
  10. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Ừ , cai quả bún chả ở đấy ổn phết.... nhát là lúc nào có mấy cô giáo bên nhà trẻ bên cạnh sang ngồi ăn nữa.
    Từ hồi Bằng lăng sơn lại quán, đội mình cũng ít tụ tập ở đó hơn...Nhưng hôm kia tự nhiên lại quy tụ được 7 người, ngồi ôn nghèo kể khổ..hehhe nhân dịp Khianh lên thưọng Uý uý, hôm đấy khao lên lon... anh em tỏ ra sung sướng lắm.