1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết về món ăn và quán ăn mà bạn yêu thích

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ladymeomuop, 25/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 123 vừa đông vừa bon chen, lên BBQ trên Lãn Ông mà ăn, vắng tanh. Mát mẻ và phục vụ nhanh chóng lắm. Chất lượng đồ ăn thì 123 = BBQ vì 2 quán này là 2 anh em làm mà.
    Ciao thì chán rồi. Nói thật chỉ có bánh ngọt của Ciao là ngon, còn các món khác thì bình thường. Mà ăn lâu rồi đổi sang Opera Hilton ăn bánh thấy lại ngon hơn Ciao .
    Nói lại thèm, lương dạo này phập phù quá suốt ngày chỉ được ăn bánh với uống trà ở Feeling Tea Giảng Võ

2. bysomeone

bysomeone Thành viên mới

uh` dúng BBQ cơm rang ngon hơn 123
  3. bysomeone

bysomeone Thành viên mới

uh` dúng BBQ cơm rang ngon hơn 123
  4. clride

clride Thành viên mới

Hihi bánh ở Hilton toàn bán 30k/miếng nó chất lượng là phải ^^. Công nhận bánh ở khách sạn làm ngon thật ôi nói đến thèm quá đi mất nhưng mà ăn lại sợ péo hehe. Cái quán BBQ ở Lãn Ông cơ à? xa quá ko mò đi nổi, mà bây h có muốn cũng ko được. Đợi năm sau về rồi mò thử đến đấy xem vậy ôi giời thèm cơm Vn quá :((
  5. clride

clride Thành viên mới

Hihi bánh ở Hilton toàn bán 30k/miếng nó chất lượng là phải ^^. Công nhận bánh ở khách sạn làm ngon thật ôi nói đến thèm quá đi mất nhưng mà ăn lại sợ péo hehe. Cái quán BBQ ở Lãn Ông cơ à? xa quá ko mò đi nổi, mà bây h có muốn cũng ko được. Đợi năm sau về rồi mò thử đến đấy xem vậy ôi giời thèm cơm Vn quá :((
  6. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Bổ xung vào các món ăn yêu thích của tớ là món hào xào trứng, một món tớ được ăn ở Thailand, hihi con hào ý, xào sơ lên với hành và giá rồi đập trứng vào và bắc ra ngay, ngon cực
    Lần này tớ thám thính ở SG có một hàng có vịt quay Bắc kinh ngon lém, ở nhà hàng Đại Thống ở chỗ có tượng Trần Hưng Đạo thì phải, gần bến Bạch Đằng ý ạ
    Khoảng 250 nghìn 1 con, ăn da của nó ngon lém, sau đó thịt thì xào mì ròn với cải, 4 người ăn thì cũng không phải là quá đắt đúng không?
    Còn ở Hà Nội thì tớ lần này chẳng được đi ăn quà mấy
  7. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Bổ xung vào các món ăn yêu thích của tớ là món hào xào trứng, một món tớ được ăn ở Thailand, hihi con hào ý, xào sơ lên với hành và giá rồi đập trứng vào và bắc ra ngay, ngon cực
    Lần này tớ thám thính ở SG có một hàng có vịt quay Bắc kinh ngon lém, ở nhà hàng Đại Thống ở chỗ có tượng Trần Hưng Đạo thì phải, gần bến Bạch Đằng ý ạ
    Khoảng 250 nghìn 1 con, ăn da của nó ngon lém, sau đó thịt thì xào mì ròn với cải, 4 người ăn thì cũng không phải là quá đắt đúng không?
    Còn ở Hà Nội thì tớ lần này chẳng được đi ăn quà mấy
  8. bysomeone

bysomeone Thành viên mới

Đại Thống:heo quay ở đấy cũng ngon lắm.Đặc biệt nữa, cá mú trưng xì dầu ăn với cơm trắng Thèm quá .Lúc nào chị thứ hai món đấy đi ko là hơi bị phí
  9. bysomeone

bysomeone Thành viên mới

Đại Thống:heo quay ở đấy cũng ngon lắm.Đặc biệt nữa, cá mú trưng xì dầu ăn với cơm trắng Thèm quá .Lúc nào chị thứ hai món đấy đi ko là hơi bị phí
  10. baby_ccc

baby_ccc Thành viên mới Đang bị khóa

Em vào SG đã lâu muh không kiếm được hàng bún ốc Hà Nội nào ngon hết. Em nghe nói có 1 hẻm trên đường Kỳ Đồng có quan bún ốc HN rất ngon, nhưng khổ nỗi em ko biết cụ thể quán đó nằm ở đâu. Bác nào biết thì chỉ cho em với. Hic thèm bún ốc quá rồi... hu ... hu