1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết về món ăn và quán ăn mà bạn yêu thích

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ladymeomuop, 25/12/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. baby_ccc

baby_ccc Thành viên mới Đang bị khóa

Em vào SG đã lâu muh không kiếm được hàng bún ốc Hà Nội nào ngon hết. Em nghe nói có 1 hẻm trên đường Kỳ Đồng có quan bún ốc HN rất ngon, nhưng khổ nỗi em ko biết cụ thể quán đó nằm ở đâu. Bác nào biết thì chỉ cho em với. Hic thèm bún ốc quá rồi... hu ... hu
  2. kitty85

kitty85 Thành viên mới

Hàng bún ốc đó nếu đi từ đường Trần Quốc Thảo rẽ trái vào Kỳ Đồng khoảng 50m thì hẻm đó ở bên tay phải, là hẻm đầu tiên, có cái bảng khu phố văn hóa ở đầu hẻm. Đi vào khoảng 20m thì rẽ phải tiếp sẽ thấy hàng bún ốc.
  3. kitty85

kitty85 Thành viên mới

Hàng bún ốc đó nếu đi từ đường Trần Quốc Thảo rẽ trái vào Kỳ Đồng khoảng 50m thì hẻm đó ở bên tay phải, là hẻm đầu tiên, có cái bảng khu phố văn hóa ở đầu hẻm. Đi vào khoảng 20m thì rẽ phải tiếp sẽ thấy hàng bún ốc.
  4. girlie

girlie Thành viên mới

123 vừa đông vừa bon chen, lên BBQ trên Lãn Ông mà ăn, vắng tanh. Mát mẻ và phục vụ nhanh chóng lắm. Chất lượng đồ ăn thì 123 = BBQ vì 2 quán này là 2 anh em làm mà.
    Ciao thì chán rồi. Nói thật chỉ có bánh ngọt của Ciao là ngon, còn các món khác thì bình thường. Mà ăn lâu rồi đổi sang Opera Hilton ăn bánh thấy lại ngon hơn Ciao .
    Nói lại thèm, lương dạo này phập phù quá suốt ngày chỉ được ăn bánh với uống trà ở Feeling Tea Giảng Võ

[/quote]
    CIAO bây giờ đúng là chán thật, dạo này vào đấy chỉ để ăn kem dừa và caramen thôi.Nhưng mà ngồi ở đó thích nên vẫn lượn lờ thường xuyên.
  5. girlie

girlie Thành viên mới

123 vừa đông vừa bon chen, lên BBQ trên Lãn Ông mà ăn, vắng tanh. Mát mẻ và phục vụ nhanh chóng lắm. Chất lượng đồ ăn thì 123 = BBQ vì 2 quán này là 2 anh em làm mà.
    Ciao thì chán rồi. Nói thật chỉ có bánh ngọt của Ciao là ngon, còn các món khác thì bình thường. Mà ăn lâu rồi đổi sang Opera Hilton ăn bánh thấy lại ngon hơn Ciao .
    Nói lại thèm, lương dạo này phập phù quá suốt ngày chỉ được ăn bánh với uống trà ở Feeling Tea Giảng Võ

[/quote]
    CIAO bây giờ đúng là chán thật, dạo này vào đấy chỉ để ăn kem dừa và caramen thôi.Nhưng mà ngồi ở đó thích nên vẫn lượn lờ thường xuyên.
  6. neville

neville Thành viên mới

các bác lên đây để đóng góp ý kiến về các đỉa điểm và các món ăn dân tộc ngon thế mà lại có bác lên khoe bánh pizza , không hợp tí nào nghe như muốn khoe mình đới sống "tây"
  7. neville

neville Thành viên mới

các bác lên đây để đóng góp ý kiến về các đỉa điểm và các món ăn dân tộc ngon thế mà lại có bác lên khoe bánh pizza , không hợp tí nào nghe như muốn khoe mình đới sống "tây"
  8. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Ơ bác có nhầm không thế? Topic này đâu có giới hạn món ăn dân tộc, muốn viết về món gì hoặc quán ăn nào mà mọi người thấy thích là được
    Bọn Tây ối đứa thích ăn nem với ăn phở, đã thế tớ sẽ mỉa mai chúng nó là đời sống " việt" nhá
  9. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Ơ bác có nhầm không thế? Topic này đâu có giới hạn món ăn dân tộc, muốn viết về món gì hoặc quán ăn nào mà mọi người thấy thích là được
    Bọn Tây ối đứa thích ăn nem với ăn phở, đã thế tớ sẽ mỉa mai chúng nó là đời sống " việt" nhá
  10. Phangtomat

Phangtomat Thành viên quen thuộc

Món thích á, hehe nghĩ đến đã thèm rùi nhưng mà tui chưa tìm ở HN chỗ nào bán cả. Đó là món phở chua Lạng Sơn.
    Mama mình thỉnh thoảng cũng làm món này nhưng mình vẫn thích tìm hàng quán nào để còn đc tạt ngang tạt ngửa đi ăn cùng bạn bè. Món nay hơi chua chua, mặn mặn, lại không nhiều nước mà chỉ sách sánh rất đúng ý mình. Nước sốt của nó thì ngon tuyệt. Ực, đói quá.