1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết về món ăn và quán ăn mà bạn yêu thích

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ladymeomuop, 25/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. n-a

n-a Thành viên mới

Phở 24000 là Phở 24, đã mở 4-5 hàng ở SG, kiểu franchise, hôm đầu tiên em đi ăn, hỏi sếp (cũng là người thiết kế concept cái quán này): tên phở 24 vì giá 24000 à, trả lời: không, vì nó mở cửa 24/24 (nhưng mà thực ra 11 giờ đêm là đóng rồi).
    Phở ngọt nước nhưng thiếu aroma của thảo mộc và gia vị, rất sạch. Đến hôm thứ hai đi ăn với một người bạn từ Pháp về được khen là sạch hơn cả phở ở Paris, là vì bát đũa trắng tinh, giá ngắt bỏ đầu mũm mĩm cạnh chanh ớt trên cái khay cũng trắng tinh. Tình hình là những ưu điểm nói trên khó mà làm nên trò trống gì ở HN, vì hình như phở HN phải có người bán béo béo, tay nhờn nhờn, quán chật chật nền nhà phấp phới giấy ăn mới ? tin được.
    Còn khuyết điểm thì đã rõ, những 24000/ bát trên mặt bằng 7000. Lại còn giá! Giữa Hà Nội mà dám ăn phở có giá, đả đảo đả đảo đả đảo!!!
  2. Zdreamer

Zdreamer Thành viên mới

Hà Nội có quán Trúc Lâm tửu quán trên đường Phan Bội Châu có món Khoai môn cũng ngon tuyệt cú mèo.
    Cũng có một món nữa mà tớ khoái là món Cà tím chiên. Món này cũng thường là món nhậu tủ của tớ, có ở Highway No4.
    Còn món mì vằn thắn ở Hà Nội thì có một quán ở Đình Ngang, nếu đi từ Nguyễn Thái Học rẽ vào thì nó nằm bên tay trái. Quẩy của hàng đó ăn cũng ngon lắm, mà giá lại rẻ nữa. Có 7k/tô.
  3. Zdreamer

Zdreamer Thành viên mới

Hà Nội có quán Trúc Lâm tửu quán trên đường Phan Bội Châu có món Khoai môn cũng ngon tuyệt cú mèo.
    Cũng có một món nữa mà tớ khoái là món Cà tím chiên. Món này cũng thường là món nhậu tủ của tớ, có ở Highway No4.
    Còn món mì vằn thắn ở Hà Nội thì có một quán ở Đình Ngang, nếu đi từ Nguyễn Thái Học rẽ vào thì nó nằm bên tay trái. Quẩy của hàng đó ăn cũng ngon lắm, mà giá lại rẻ nữa. Có 7k/tô.
  4. pine_buffy

pine_buffy Thành viên mới

Tớ thik nhất là ăn bún bò Huế trên một quán nhỏ nhỏ đường Nhuyễn thượng Hiền , đối diên Made in Vietnam .Buổi trưa ở đấy thấy đông lắm.Chưa ở đâu tớ thấy nấu bún bò Huế đúng vị đến thế . Giá cũng ko đắt lắm , 8000đ/bát.Trước đây ở đấy còn bán chè Huế , ngon ko thể tả .Tớ mà ăn chè thì chỉ lên đấy thôi . Chán nhất là ko hiểu sao bây h các chị ý lại ko bán nữa , nghe đâu cái chị hay nấu chè đã về Huế.Bây giờ chẳng tìm ở đâu ở Hà Nội một hàng chè ngon như thế
  5. pine_buffy

pine_buffy Thành viên mới

Tớ thik nhất là ăn bún bò Huế trên một quán nhỏ nhỏ đường Nhuyễn thượng Hiền , đối diên Made in Vietnam .Buổi trưa ở đấy thấy đông lắm.Chưa ở đâu tớ thấy nấu bún bò Huế đúng vị đến thế . Giá cũng ko đắt lắm , 8000đ/bát.Trước đây ở đấy còn bán chè Huế , ngon ko thể tả .Tớ mà ăn chè thì chỉ lên đấy thôi . Chán nhất là ko hiểu sao bây h các chị ý lại ko bán nữa , nghe đâu cái chị hay nấu chè đã về Huế.Bây giờ chẳng tìm ở đâu ở Hà Nội một hàng chè ngon như thế
  6. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Tớ hôm nay giới thiệu quán mà tớ yêu thích nữa, đó là hệ thống cửa hàng bán Beef steak của Mỹ, có rất nhiều tại Paris
    Hippopotamus
    Quán này thường nằm ở các vị trí đi lại thuận lợi, giá cả không đắt, phục vụ tốt , chỗ ngồi thì hơi bé một chút, nên hơi " ngõ chạm" nhưng rất ấm cúng.
    Tớ lần nào vào cũng ăn 1 loại menu gồm có : khai vị là ****tail hoa quả , một đĩa tôm trộn cà chua và sốt ( Tartare de tomates aux crevettes) cùng bánh mì, xuất ăn chính là một miếng faux -fillet bò ( cái này ăn hơi sống mới mềm và ngon), ăn kèm với khoai tây rán hoặc đậu xanh, tráng miệng thì tớ chọn crème brulé Hippo ( giống như bánh flan mà có lớp đường đốt ở trên), đồ uống, cafe và chè tuỳ chọn
    Tớ thích quán này ạ, vì nó có nhiều sự lựa chọn ( menu từ 10-25,) không đắt lại ăn no nê
  7. ladymeomuop

Tớ hôm nay giới thiệu quán mà tớ yêu thích nữa, đó là hệ thống cửa hàng bán Beef steak của Mỹ, có rất nhiều tại Paris
    Hippopotamus
    Quán này thường nằm ở các vị trí đi lại thuận lợi, giá cả không đắt, phục vụ tốt , chỗ ngồi thì hơi bé một chút, nên hơi " ngõ chạm" nhưng rất ấm cúng.
    Tớ lần nào vào cũng ăn 1 loại menu gồm có : khai vị là ****tail hoa quả , một đĩa tôm trộn cà chua và sốt ( Tartare de tomates aux crevettes) cùng bánh mì, xuất ăn chính là một miếng faux -fillet bò ( cái này ăn hơi sống mới mềm và ngon), ăn kèm với khoai tây rán hoặc đậu xanh, tráng miệng thì tớ chọn crème brulé Hippo ( giống như bánh flan mà có lớp đường đốt ở trên), đồ uống, cafe và chè tuỳ chọn
    Tớ thích quán này ạ, vì nó có nhiều sự lựa chọn ( menu từ 10-25,) không đắt lại ăn no nê
  8. ladymeomuop

Lại sắp được về nhà, nên tớ phải kéo cái topic này lên để tiện bề nghiên cứu
    Hôm qua bạn tớ ở HN bảo có quán hải sản gì ở Cầu gỗ vừa ngon vừa rẻ , không biết mọi người ăn thử chưa?
    Bây giờ tớ chỉ thèm cua thôi
  9. ladymeomuop

Lại sắp được về nhà, nên tớ phải kéo cái topic này lên để tiện bề nghiên cứu
    Hôm qua bạn tớ ở HN bảo có quán hải sản gì ở Cầu gỗ vừa ngon vừa rẻ , không biết mọi người ăn thử chưa?
    Bây giờ tớ chỉ thèm cua thôi
  10. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Mèo bao giờ về đấy? Có vào SG không?
    Hic tớ cũng thèm cua quá, cua rang me, cua rang muối, cua các loại. Ở bên đây cua cũng có nhưng mà chẳng biết chế biến, toàn đi hấp bia