1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết về món ăn và quán ăn mà bạn yêu thích

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ladymeomuop, 25/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taxi25

taxi25 Thành viên mới

Anh nói thế là để em bố trí thời gian đi cho hợp lý thôi, yên tâm là có cả phần mang về nữa.
    Bao giờ rảnh thì anh em mình đi, cuối tuần nhé
  2. start2smile

start2smile Thành viên mới

Hix. E mới đi Sapa về, ốm gần chết
    tuần này e fải nghỉ ngơi lấy sức........ mà ăn
    cuối tuần sau a nhé.
    có đc "kèm trẻ em" ko a?
  3. belladonna85

belladonna85 Thành viên rất tích cực

hơ hơ , mỳ vằn thắn thì ngon nhất là ăn ở Hoà Mã , có quán gì của 2 bố con ông gì , nước ở đấy ngọt cực , mà ăn thì chen cứ gọi là , ngồi đợi ăn được bát mỳ chờ dài cả cổ , nhưng mọi người vẫn cứ thích ra đấy ăn ..vì nước rất ngọt , đúng vị của mỳ vằn thắn .
    Em ăn mỳ trên phố Đinh liệt thấy ko ngon = ăn ở Hoà Mã đâu
  4. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

Quán mỳ ở bao nhiêu Hoa Mã hả bác? Khoảng mấy giờ đến đó thì măm đc ạ? Em toàn ăn trên Phố Huế thôi, Đinh Liệt thì ko nuốt nổi luôn hic
  5. DP

DP Thành viên mới

Chào mọi người. Tớ ở HN, đang đi công tác SG, và định đi Vũng Tàu chơi 1, 2 ngày. Lần trước tớ đi Vũng Tàu mới được ăn món Bún Cá rất ngon ở khách sạn Rex, và thưởng thức món Nga ở nhà 1 người quen của đồng nghiệp. Lần này fải tự lực cánh sinh, nên mọi người có biết địa chỉ quán ăn ngon ở Vũng Tàu thì chỉ giáo giúp với nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.
  6. jemibaby229

jemibaby229 Thành viên mới

có bác nào thích ăn bún riêu ko ạ, em bít 1 hàng bún riêu vỉa hè cực ngon ở ngõ Hồng Phúc trên Hàng Than í ạ. 7000/bát 2 giò tai, nước rất ngọt và rất nổi vị trời mưa man mát ngồi húp bát bún ấm cả người, ngon muốn chết
  7. lazy8110

lazy8110 Thành viên rất tích cực

Tớ hiện đang ở HN, nhưng rất nhỡ món cá kho miền nam, nắm ngoài vào Sg, ngày nào cũng ăn cá kho mà ko chán, họ kho ngon lắm cơ, mỡ ngậy bùi thơm cay ngọt đủ cả.. làm mình tăng cân sướng quá.
    Ai bít công thức kho cá miền nam chỉ giúp mình cái, mình cũng cho đủ cả gia vị rùi mà vẫn ko thành công như đã được ăn..
    À, tớ còn thích uống Coktai , 1 lần được 1 anh bạn Sg mời đi uống ở cái quán gì trên tầng top của siêu thị, nhìn ra UỶ ban nhân dân thành phố HCm thì phải, ngon lém theo công thức của Ý.. về Hn uống mấy lần mà thấy chả ngon, cứ như pha rượu với trái cây.. rất phình phường
    - Ở Hn, tớ thích ăn phở trộn trên đường Lý thường kiệt, phở Nam ngư cũng ngon nhưng bây giờ hơi béo thì phải.. ăn ngấy ngấy thế nào í
    - Khoái ăn sò ở quán Cay, khá rẻ và cũng ngon.
  8. silver_place

silver_place Thành viên rất tích cực

Tớ thích sinh tố...và nếu đi uống thì chẳng bao giờ phải hỏi uống gì...bạn tớ đứa nào cũng biết luôn luôn 1 loại.Mãng cầu...sao tớ thích cái mùi chua dịu dịu của nó ....từ lâu lắm rồi ....thơm gì mà lại chua..hic hic.Thích các loại canh chua nấu cá
  9. tuandv80

tuandv80 Thành viên quen thuộc

Hoà Mã ngon nhất là đúng rồi, 1 ng ko bao giờ ăn mỳ vằn thắn từ nhỏ như mình còn ăn được Mỗi tội quán đông quá, ăn vào ngày thường muộn h làm mất. Địa chỉ thì mình ko nhớ rõ nói chung cứ tầm 7h sáng đi dọc phố HM kiểu gì cũng thấy, moi ng ngồi đầy ở vỉa hè
  10. zandvoort

zandvoort Thành viên mới

Các bác làm em thèm chảy máu mắt, chẹp chẹp, đã quyết định không ăn tối rồi nhưng mà phải ăn , khổ thế đấy, theo đà của các bác em cũng xin cống hiến mấy quán em ăn hàng ngày, tinh theo daily, chứ không tính theo thỉnh thoảng.Một là bún ốc, món ăn không thể thiếu mội ngày, em thường ăn ở Trung Tự, cái cửa hàng phía sau chỗ rửa xe máy, chỗ ngõ đi vào trường trung Tự cấp 1 ấy, phía bên tay trí, buổi chiều thì bán bánh đúc nóng, buổi sáng thì bán bún ốc, em ăn ở đó từ hồi cấp 2, giá rẻ mà lại ngon, chỉ tầm 3000/bát, tính theo giá cả năm 2005, tiếp theo là món bánh bột lọc, thật ra thì bánh bột lọc ở cửa hàng nem tai Bà Hồng cũng ngon, nhưng mà em thích ăn ở gần nhà em, 1000/cái có tôm còn không tôm thì 800, ở đó có nước chấm rất chi là ngon với nhiều rau sống, có khi em ăn phải đến 5000 rau sống nhưng mà ăn có 3 cái bánh bột lọc, quán đó ở B15 Kim liên , quán thứ 3 là quán bánh giò, cách quán bánh bột lọc 5 hàng, quán đó chỉ mở **** chiều, rất chi là đông, em không biết bây giờ giá thế nào, chứ năm 2004 thì là 3000/cái và 2000/giò đi kèm, ăn nóng vào mùa đông thì tuyệt vời các bác ạ.
    Hị hị, thèm quá, em đã tự hứa với lòng là bao giờ về Vn sẽ ăn cho bõ những ngày gian khổ bôn ba nước ngoài. Hít