1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết về món ăn và quán ăn mà bạn yêu thích

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ladymeomuop, 25/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mco

mco Thành viên mới

Chẳng thấy ai nhắc đến Lẩu SG ở Phùng Hưng nhỉ? Đố bác nào biết hàng nào là ngon nhất????
  2. tranganhfut

tranganhfut Thành viên rất tích cực

bạn gì ơi, cho mình hỏi cái quán này chính xác là ở đâu đi
    Nhung con duong anh di roi se dua anh ve ben em
  3. tranganhfut

tranganhfut Thành viên rất tích cực

bạn gì ơi, cho mình hỏi cái quán này chính xác là ở đâu đi
    Nhung con duong anh di roi se dua anh ve ben em
  4. gungcayvn

gungcayvn Thành viên rất tích cực

Hình như ở 53 Hàng Gà thì phải. tớ ko nhớ rõ... quán này nằm ngay ở góc ngã tư, phía trước cửa có một cây chuối... giả. Chắc là để cho nó phù hợp với cái tên Green Banana[​IMG]

Mùa đông đã về rồiMùa đông này ta sẽ phải xa nhauMột chuyện chia tay, có gì đâu anh nhỉ?Một chuyện tình tan vỡ, có gì đâu
  5. gungcayvn

Hình như ở 53 Hàng Gà thì phải. tớ ko nhớ rõ... quán này nằm ngay ở góc ngã tư, phía trước cửa có một cây chuối... giả. Chắc là để cho nó phù hợp với cái tên Green Banana[​IMG]

Mùa đông đã về rồiMùa đông này ta sẽ phải xa nhauMột chuyện chia tay, có gì đâu anh nhỉ?Một chuyện tình tan vỡ, có gì đâu
  6. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Wow tự nhiên tớ nhớ đến quán Bê- Dê thui Bắc Hải ở Hàng Phèn ( hình như số2), tớ và mẹ tớ hay mua bê vắt chanh về nhà ăn ....ngon lắm! Bạn bè cũng thỉnh thoảng tụ tập ở đó ăn lẩu gầu nhất là vào mùa đông! Híc híc cũng ngon gần bằng Bò Tùng xẻo ở Thái Hà..; Chẳng biết bây giờ có còn ngon không pà kon?
    Hakunamatata
  7. ladymeomuop

Wow tự nhiên tớ nhớ đến quán Bê- Dê thui Bắc Hải ở Hàng Phèn ( hình như số2), tớ và mẹ tớ hay mua bê vắt chanh về nhà ăn ....ngon lắm! Bạn bè cũng thỉnh thoảng tụ tập ở đó ăn lẩu gầu nhất là vào mùa đông! Híc híc cũng ngon gần bằng Bò Tùng xẻo ở Thái Hà..; Chẳng biết bây giờ có còn ngon không pà kon?
    Hakunamatata
  8. gungcayvn

Trong số những quán ăn mà tôi thích, có một quán giờ ko còn nữa. Khoảng thời gian năm 1998_99, tôi ko nhớ tên quán, chỉ nhớ quán  nằm trên tầng 8và tầng 9 của  toà nhà Sao Bắc, số 4 Dã Tượng. Đồ ăn ngon, trang trí đẹp, giá thì vừa phải... có điều phục vụ hơi lâu.... Thích nhất là được ngồi ngoài ban công của tầng 8, vừa ăn vừa nhìn thành phố từ trên cao. Tiếc là ko hiểu vì lí do gì mà quán giờ ko bán nữa...

9. gungcayvn

Trong số những quán ăn mà tôi thích, có một quán giờ ko còn nữa. Khoảng thời gian năm 1998_99, tôi ko nhớ tên quán, chỉ nhớ quán  nằm trên tầng 8và tầng 9 của  toà nhà Sao Bắc, số 4 Dã Tượng. Đồ ăn ngon, trang trí đẹp, giá thì vừa phải... có điều phục vụ hơi lâu.... Thích nhất là được ngồi ngoài ban công của tầng 8, vừa ăn vừa nhìn thành phố từ trên cao. Tiếc là ko hiểu vì lí do gì mà quán giờ ko bán nữa...

10. ladymeomuop

Hì tớ chẳng săn được chú voi nào cả Tớ lang thang ở Maroc, ăn toàn các món của người Hồi giáo, phần lớn là làm bằng thịt cừu, chẳng ngon gì cả, được cái các anh Maroc mặc váy đáng yêu lắm
    Đây là khung cảnh trong một quán ăn mà tớ ưu thích nhất ở Maroc
    Có tớ nhỏ bằng hạt đậu xanh trong đám này, nhưng tớ cũng không nhận ra tớ đâu. Đêm 31/12 trong quán ăn ở Maroc
    Được ladymeomuop sửa chữa / chuyển vào 09:41 ngày 07/01/2004