1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết về những ngày xưa yêu dấu !

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi sap_chet_van_yeu_doi, 10/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sap_chet_van_yeu_doi

sap_chet_van_yeu_doi Thành viên rất tích cực

Viết về những ngày xưa yêu dấu !

Sinh ra ở cố đô Hoa Lư,10 tuổi,con bé là Tôi phải theo gia đình lên Hà Nội để sống,với lí do ba làm việc trên đó nên phải đưa cả gia đình lên.....Hic hic từ khi sinh ra tới líc đó,con bé chưa 1 lần rời khỏi mảnh đất thân yêu,thế mà giờ đây,con bé đã phải xa nó tới 7 năm trời.......Bạn bè,thầy cô ở ngôi trường cấp 1 Lý Tự Trọng thân yêu vẫn nhớ tới nó,các bạn vẫn viết thư,thăm hỏi nó.....Nhớ trường nhớ các bạn......mà nó chẳng thể làm gì được,nó ko thể về quê...1 phần vì đi học,1 phần vì bố mẹ chẳng ai chịu đưa nó về cả,hichic.....Các bạn chắc là giận nó lắm,bao nhiêu lời hứa mà nó chưa bao giờ thực hiện được....
    Giờ đây nó đã là 1 cô gái 19 tuổi 9 năm,về thăm quê đúng 3 lần và cách đây đã 4 năm rồi..... Có lúc nó đã tự rủa mình là con mất gốc.....đúng là nó mất gốc thật rồi.......buồn thật...
    Trước khi đi thi đại học,nó nhận được 3 cú điện thoại....điều làm nó bát ngờ nhất đấy lại là điện thoại của 3 người bạn nó học cùng ở Ninh Bình từ hồi lớp 1,,,trời ơi,nó bất ngờ và sung sướng vô cùng,nó không nghĩ là các bạn còn nhớ tới nó....1 con mất gốc..hichic....Rồi mới đây...đang lang thang đi bộ trên đường láng hạ thì bỗng nghe thấy ai đó gọi tên nó...ngơ ngác nó còn đang tìm xem tiếng gọi xuất phát từ đâu thì 1 cô bé xinh xắn đi xe đạp dừng xịch ngay trước mặt nó...Trời ơi...sau 1 giây ngỡ ngàng nó đã nhận ra người bạn thân thiết nhất của nó hồi cấp 1...cô bạn hiền và lãng mạn nhất lớp 5j trường tiểu học Lí Tự Trọng khoá 1990-1995 Giờ đây là 1 thiếu nữ xinh đẹp,cô sinh viên năm thứ nhất dại học quốc gia...ôi nó mừng quá...nó mừng phát khóc lên được....
    Rồi 1 lần nó cùng mẹ đi thăm người ốm ở bệnh viện Việt Đức....đang đi dọc hành lang bệnh viện thì nó nhìn thấy 1 người phụ nữ trung niên trông rất quen mà hình như nó đã gặp ở đâu đó..mà nó không nhớ ra...Người đó cũng quay lại nhìn nó....hhichic bỗng người đó quay lại hỏi tôi...Cháu có phải tên là Trang ko???tôi bất ngờ nhưng vẫn chưa nhận ra người đang hỏi tôi là ai..hichic,rồi người phụ nữ nói với tôi"trời ơi,lớp trưởng lớp 1E ngày nào bây giờ đã lớn thế này rồi cơ à...hichic đến lúc này thì tôi đã nhận ra người phụ nữ ấy,ôi cô giấo chủ nhiêm hồi lớp 1 của tôi ......tôi thật là 1 đứa vô tâm,trời ơi,ngay cả đến cô giáo của mình mà cũng không nhận ra,vậy mà cô lại nhận ra tôi....bất ngờ,hạnh phúc tôi chỉ còn biết ôm chầm lấy cô và khóc...tôi khóc vì hối hận...khóc vì nghĩ tới tất cả những tình cảm mà mọi người đã dành cho tôi....một con bé mất gốc
    Tôi viết topic này để cảm ơn tất cả mọi người,cảm ơn cô...cảm ơn các bạn...những người đã cho tôi hiểu thế nào là tình bạn là lòng yêu thương...cảm ơn mảnh đất đã sinh ra tôi,sinh ra những người bạn tuyệt vời....Và xin lỗi tất cả mọi người...hãy tha thứ cho tôi...một con bé mất gốc

Được halley sửa chữa / chuyển vào 20:57 ngày 17/03/2003
  2. i_mis_u_minki

i_mis_u_minki Thành viên quen thuộc

hichic xúc động giã man , Trang ơi vào đăng kí thành viên đê.Ko tui cũng xẽ nghĩ bạn mất .. thật đấy.
    Đừng vội yêu, vội liều lao vào rượu
    sống vô tư và vào thử box Ninh Bình
    http://ttvnol.com/forum/f_428
  3. i_mis_u_minki

mà trang ơi 1e năm của em là cô nào chủ nhiệm thế. hichic mà sao lại gặp nhau trong việt đức . hichic
  4. sap_chet_van_yeu_doi

Hic hic cảm ơn i_miss_u-minki,nhất định tôi sẽ là 1 thành viên tích cực của box Ninh Bình..... Nếu bạn học trường tiểu học Lý Tự Trọng,ko biết bạn có biết cô Dương Lan???
    Còn việc gặp lại cô ở trong bệnh viện là vì tôi vào đó thăm người ốm,còn cô thì vào đó chăm sóc người nhà.....Sống ở hà nội 9 năm rồi,vậy mà cô giáo của tôi chuyển lên HN 5 năm rồi mà tôi ko hề biết...buồn thật.....Bi giờ thì tui đã có thể gặp được nhiều bạn cũ của mình hơn vì mọi người hầu như đều lên HN học đại học rùi...vui quá đi thôi......

5. tam_hon_cua_da

tam_hon_cua_da Thành viên mới

Xin chúc mừng thành viên mới có những dòng viết thật xúc động.
    Bạn hãy tích cực hoạt động xây dựng cho Box này nhé.(nhất là topic THE WALL của mình)

ĐỪNG HOÁ THÂN THÀNH ĐÁ!
    VÌ TÂM HỒN ĐÁ GIÁ BĂNG...!!!
  6. fenomeno

fenomeno Thành viên quen thuộc

Hic, tiếc wá... mình cũng 1E LTT nhưng năm nay mình đã năm thứ 4 rồi....????
  7. Halley

Halley Thành viên rất tích cực

Anh học lớp 1Đ hơn em một khoá. Hê hồi đấy còn bé quá.... nhưng bây giờ gặp lại mấy cô giáo dạy năm cấp 1 vẫn nhận ra tốt.
    Hồi đó sướng nhất là khi cô giáo không đi dạy . Rồi chia vào các lớp để học, một cơ hội ngàn vàng để bùng học . He he
  8. sap_chet_van_yeu_doi

Ui trời công nhận ngày xưa hay có cái vụ cô giáo nghỉ dạy rùi được chia vào học cùng các lớp khác thật đấy,hehhe bọn iem cũng mấy lần được nghỉ kiểu như thía,có lần hồi học lớp 4,cô giáo đến muộn thía là cả lớp bùng học kéo đến nhà cô ở gần núi Cánh Diều hichic đi được đến nhà cô cũng là cả 1 cặng đường đầy gian nan,hichic đến nơi thì cô giáo đã đến trường ruồi,báo hại con lớp trưởng là em bị ăn mắng tơi tả với tội danh cầm đầu lớp bùng học.......Hu hu ko phải em...chúng nó tự ý làm mà.........oan uổng..
  9. i_mis_u_minki

minki thì nhớ mãi vì bịcô giáo đánhvào tay do viết dấu ngoặc chữ k xấu. hichic
  10. Halley

Halley Thành viên rất tích cực

Không hiểu sao , năm lớp 1 . Anh viết chữ xấu tệ ( mãi sau này khi lớn anh xem lại vở mới biết ) vậy mà bố mẹ và cô giáo cứ khen là đẹp. Thế mới lạ ! . Sau nay , cứ chê là mày càng lớn viết càng xấu, nhìn năm lớp 1 viết chứ đẹp như thế nào đấy. Hic hic...