1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

vietnamdancesport.com đâu rồi?

Chủ đề trong 'Dancing' bởi helloem, 07/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. helloem

helloem Thành viên mới

vietnamdancesport.com đâu rồi?

Chào các bạn!

Theo mình biết, hiện trong cộng đồng khiêu vũ việt nam có 3 trang web nói về khiêu vũ, đó là forum Dancing của chúng ta, www.vietnamdancesport.net và www.vietnamdancesport.com. Tiêu chí mỗi trang một khác, nhưng đã làm phong phú thêm đời sống khiêu vũ của nước nhà. Mọi khi mình vẫn vào được trang www.vietnamdancesport.com, nhưng không hiểu tại sao dạo này toàn gặp lỗi You are not authorized to view this page.

Vậy có bạn nào trả lời họ cho là nguyên nhân tại sao không? Xin cám ơn nhiều!
  2. vms

vms Thành viên rất tích cực

U thử vào http://vietnamdancesport.com/index.htm xem sao
    chúc may mắn
  3. helloem

helloem Thành viên mới

cám ơn vms tớ vào được rồi, nhưng chắc là do các bác admin của website này chưa chú ý nhỉ. Các bác thử bổ sung thêm index.htm trong mục document của site xem sao (trong Internet Service ý). Chứ không thì lúc nào cũng phải gõ dài loằng ngoằng như thế thì hơi bất tiện...
  4. PantherSon

PantherSon Thành viên quen thuộc

Cảm ơn mọi người đã thông báo. Tớ bận triền miên, mấy chú quản trị làm hệ thống hơi linh tinh nên web không ra được. Bác vms tinh phết
    Nhân tiện hỏi mọi người, trên máy của mọi người khi vào trang này thì nó có ra chữ tiếng Việt nghiêm chỉnh hay không? Hiện tớ đang để charset là windows-1252, nhưng chính máy của tớ thì ra toàn chữ Ả-rập. Nếu mọi người cũng bị thì có khi phải chuyển sang utf-8 vậy. Chả hiểu cái server mới này nó đặt default kiểu gì ý hu hu
  5. vms

vms Thành viên rất tích cực

Máy của tôi khi chạy trang này nó mặc định là UTF8, nên lại phải ấn phải chuột chọn encoding, chọn Western European( Windows) mới xem được. Không hiểu máy mọi người thế nào
  6. thanhndd

thanhndd Thành viên quen thuộc

Sửa cái lỗi này rất đơn giản. Bác PantherSon chỉ cần ghi lại (save as) các file *.htm với Encoding = UTF-8 là xong.
  7. higashi

higashi Thành viên mới

tôi nhớ khi trước trong forum của vietnamdancesport.com có 1 bài rất kĩ về kĩ thuật bounce của Samba, nhưng bây giờ ko hiểu sao ko thể vào forum nữa.
    bác panther son xem lại xem sao